Announcement

Collapse
No announcement yet.

p5kc กับ q6600

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• p5kc กับ q6600

อยากถามคนที่ใช้อ่าคับ ว่า จะทำยังงัย
    ให้มันไปได้ไกล 2.88 ซักทีคับ
    ผมลองปรับหลายๆ อย่างแล้ก้อ ยังไมได้ คับ
    เกินกว่านี้วูบ บ่อยเลยครับ
    ช่วยทีนะครับ
    สเปกเครื่องครับ

CPU Q6600
    M/B P5KC
    RAM CORSAIR 2G 667
    VGA 8500 GT
    PSU icute 650w
    (แล้วสเปกนี้มันไปได้แค่ไหนหรอคับ บอกด้วยนะ)
    Last edited by celestialbeing; 10 Jan 2009, 23:48:22.

เพิ่มไฟ CPU
    เพิ่มไฟ RAM
    ทดบัสแรมลง 1:1
    350 x 9 ไม่น่าจะยาก

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      เพิ่มไฟ CPU
      เพิ่มไฟ RAM
      ทดบัสแรมลง 1:1
      350 x 9 ไม่น่าจะยาก
      แล้วมันทดแรมยัง ไงหรอ คับ
      ช่วยสอนทีคับ
      มือใหม่อยู่
      ^^

Comment

ในที่สุดก้อทำได้เเละ คับ
        หลังจากมั่วอยู่ นาน ตอนนี้ไป 3.15 แล้วคับ
        ขอบคุณมากนะครับ ^^
        แต่มีปัญหาเล็กน้อย คับ
        พอ ปรับ PCIE frequency ไปที่ 110 แล้ว พอเข้าวินโด้ส์แล้ว เข้าอินเตอร์เน็ตไม่ได้ซะงั้น
        แต่พอปรับไป auto แล้ว กลับเล่นได้เหมือนเดิม
        ผมเลยงง ครับ ว่ามันเกี่ยวกันหรือเปล่า

Comment

Working...
        X