Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามครับ CPU Cooling แบบนอนดีไหมครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามครับ CPU Cooling แบบนอนดีไหมครับ ?

สอบถามครับ ดีไหม ว่าจะลอง ใครเคยใช้มาคุยกัน

ในขนาดและราคาเท่ากันมันสู้พวกทาวเวอร์ไม่ได้ แต่ถ้าอยากลองก็เอาเลยครับ

Comment

Originally posted by Arjuna View Post
      ในขนาดและราคาเท่ากันมันสู้พวกทาวเวอร์ไม่ได้ แต่ถ้าอยากลองก็เอาเลยครับ
      ตามนั้น อย่าไปหวังอะไรมาก แต่ข้อดีคือไม่ต้องสนใจเคส เพราะยังไงก็ไม่ติดฝาข้างแน่นอน

Comment

ขอบคุณทั้งสองท่านครับ

Comment

ไม่เป็นไร

Comment

เอาไปใช้ได้ดีกับ CPU+บอร์ดที่คนในบางห้องชอบบอกว่า บอร์ดนู้นนี้นั้นภาคจ่ายไฟร้อนจนตัดตัวคูณ ต้องเปลี่ยนมาใช้พัดลมแบบนอนเพื่อให้มีลมพัดไปโดนภาคจ่ายไฟด้วยถึงจะเล่นได้ชิวๆไม่มีร้อนจนตัดตัวคูณ

Comment

ใช้ซิงค์แบบนอนอยู่ เพราะว่าใช้เคส ITX ขนาดมันจำกัดครับ

ID Cooling IS50 + CM Xtraflo Slim

เคสใหญ่ก็เคยเอา ThermalRight AXP200 + CM Xtraflo Slim มาใส่ขำๆ เหมือนกัน แต่เย็นสู้ Tower ตัวใหญ่ๆ ไม่ได้หรอก

ตัวที่ใช้งานจริงๆ คือ R1
              Last edited by osxp; 2 Feb 2018, 19:38:16.

Comment

ไม่ติดฝา แต่ย้ายไปติดแรมแทน

เคยไช้ cm vortex ตอน idel ก็ดีหรอก เหมือนจะเป่าลมเย็นไส่ภาคจ่ายไฟ แต่พอ full ขึ้นมานิ - - นางฟ้ากลายเป็นนางมาร พ่นลมร้อนไส่ทุกอย่างที่อยู่ข้างเคียง

พอกลับพัดลมเป็นดูดก็ดีขึ้นหน่อย แต่เสียงดังขึ้นซะงั้น แถมความเย็นก็สูงซิ้งค์ยืนไม่ใด้อยู่ดี

ขายทิ้ง ลาก่อย

Comment

Originally posted by grungust View Post
                  เอาไปใช้ได้ดีกับ CPU+บอร์ดที่คนในบางห้องชอบบอกว่า บอร์ดนู้นนี้นั้นภาคจ่ายไฟร้อนจนตัดตัวคูณ ต้องเปลี่ยนมาใช้พัดลมแบบนอนเพื่อให้มีลมพัดไปโดนภาคจ่ายไฟด้วยถึงจะเล่นได้ชิวๆไม่มีร้อนจนตัดตัวคูณ
                  Idle ก็ดีอยู่ครับ แต่ช่วง Full Load มันก็เป่าลมร้อนใส่รอบข้างไม่ยั้งเหมือนกัน
                  รวมถึงตัวมันเองที่ดูดอากาศร้อนวนกลับเข้าไปด้วยครับ

Comment

สเปคอะไรครับ

Comment

noctua nh-c14s ตัวนี้เป็นไงบ้างครับ
                      ผมก็ซื้อมาตัวหนึ่ง แต่ยังไม่ได้ใช้งานเลย...แหะๆ...กรรม
                      https://noctua.at/en/products/cpu-cooler-retail/nh-c14s

Comment

Comment

Originally posted by Arjuna View Post
                          Idle ก็ดีอยู่ครับ แต่ช่วง Full Load มันก็เป่าลมร้อนใส่รอบข้างไม่ยั้งเหมือนกัน
                          รวมถึงตัวมันเองที่ดูดอากาศร้อนวนกลับเข้าไปด้วยครับ
                          ไม่อยากจะบอกว่า ที่ผมกล่าวถึงข้างบนว่ามีคนในบางห้องแนะนำพัดลมนอนฯ คนพูดนี่อยู่ในห้อง AMD เวลาใครมีปัญหาร้อนโดนตัดตัวคูณ พี่แกจะแนะนำใส่ซิงค์นอนตลอด ผมขี้เกียจเถียงเขา เพราะเขายิ่งใหญ่มากคนฟังเขาเยอะ คงต้องปล่อยผู้ที่มีปัญหาไปลองกันเอาเองว่าแก้ปัญหาตัวคูณตัดเพราะมอทเฟสร้อนได้ไหม

ส่วนตัวถ้าไม่ใช่เคสนอนเตี้ยก็ไม่ค่อยแนะนำซิงค์นอนหรอก

Comment

Working...
                          X