overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: APC Back-UPS RS 1000 VA ปิด 3-2-2018 | 21.26.49 น.

OverclockZone Member kerospeed's Avatar
    Talingchan Bangkok

Exclamation APC Back-UPS RS 1000 VA ปิด 3-2-2018 | 21.26.49 น.

APC UPS 1000VA ปิด 3-2-2018 | 21.26.49 น.

กติกาประมูล

1 ประมูลเพิ่มครั้งละเท่าไรก็ได้แต่ลงท้ายด้วยเลข 0 (ไม่เอาเศษสตางค์นะครับ)
    2 ปิดประมูล วันที่ 3-2- 2561 เวลา 21.26.49 น (ยึดเวลาตาม web)
    3 ผู้ชนะการประมูลกรุณาโอนเงินภายใน 24 ชม. หลังจากแจ้ง PM หรือ โทรฯ แจ้งผลการประมูล
    4 ส่งของภายใน 24 ชม. หลังจากได้รับหลักฐานการโอนเงินแล้ว
    5 ใส่รายการสินค้าและราคาจะลงเบอร์โทรหรือไม่ลงก็ได้ตามสะดวก
    6 ผู้ประมูลต้องรับผิดชอบในการประมูล ไม่มีข้อยกเว้นใดๆ ดังนั้นก่อนประมูลควรคิดให้ดีก่อนนะครับ
    7 กรณีเกิดปัญหา web ล่ม ไม่มีการเลื่อนนะครับยึดตามเดิม
    8 กรณีมีผู้เสนอราคาเท่ากัน ยกผลประโยชน์ให้ผู้ที่เสนอราคาก่อนเป็นผู้ชนะครับ
    9 เมื่อสิ้นสุดการประมูล จะสรุปและจะติดต่อกลับไปทาง PM หรือเบอร์โทร ของผู้ที่ชนะ
    10 ผู้ชนะการประมูลต้องรับผิดชอบค่าโอนเงิน และค่าในการส่งของเองนะครับ มีให้เลือกโอน 3 ธนาคาร คือ กรุงเทพ ไทยพานิชย์ และ กสิกร ครับ
    11 หากเกิดปัญหา หรือข้อขัดแย้งที่นอกเหนือจากนี้ ผมขอเป็นผู้ตัดสินเองนะครับ
    12.ถ้าประมูลได้มากกว่า 1 ชิ้น จะคิดค่าส่งชิ้นที่แพงสุดก่อน ชิ้นต่อไปคิด 50% ของราคาส่งที่แจ้งไว้
    13.ห้ามผู้ร่วมประมูล Edit post ทุกกรณี หากต้องการใส่ราคาใหม่ ให้โพสต์ใหม่นะครับ หากมีการ Edit จะไม่นับโพสต์นั้นๆ นะครับ

1.APC Back-UPS RS 1000

UPS APC BACK RS 1000VA 600 watt
    spec ตามนี้ครับ https://www.cnet.com/products/apc-ba...-series/specs/

ตัวเครื่องสวยๆ อยู่ครับ การใช้งานปกติดี
    เก็บไว้ไม่ได้ใช้งานนานมาก
    เปิดอีกทีแบตฯ ไม่เก็บไฟแล้ว
    แต่ตัวเครื่องทำงานปกติครับ
    ใส่แบตฯ ใหม่ก็น่าจะใช้งานได้ปกติ
    แบตฯ ที่ติดในเครื่องเป็นของมาจากโรงงานนะครับ
    ผมลองถอดออกมาดูแล้ว สภาพยังดี ไม่บวมนะครับ
    คาดว่าน่าจะคลายประจุจนไฟหมด เลยชาร์จไม่เข้า
    เนื่องจากไม่ได้ใช้งานเป็นเวลานาน

ท่านใดได้ไป อาจจะลองเอาแบตฯ ไปให้ร้านลองกระตุ้นดูก่อนนะครับ
    ถ้ากระตุ้นได้ ก็สามารถเอามาชาร์จใช้งานได้ครับ ไม่ต้องซื้อใหม่

ผมให้ไปทั้งตัวเครื่องทั้งแบตฯ นะครับ (2 ลูก ในตัว)
    เพราะที่ตัวแบตฯ มันจะมีอุปกรณ์ที่ใช้ในการพ่วงแบตฯ 2 ลูก เข้าด้วยกัน
    เลยไม่อยากแกะออก ให้ไปแบบเดิมๆ เลยครับ รวมแบตฯด้วย หนัก 10 กว่าโลได้ครับ

**ตีเป็นแบตฯ เสื่อม** ได้ตัวเครื่อง แบตฯ กับฐานตั้งนะครับ

รับประกัน 3 วันว่าใช้งานได้ปกติ ไม่รับประกันแบตเตอรี่นะครับ

เปิด 1200 บาท +ส่งพัสดุธรรมดา 250 บาท (หนักมาก) ถ้าไม่เอาแบตฯ คิดค่าส่ง 100 บาท

วิธีการถอดเปลี่ยนแบตฯ ดูได้จากคลิปเลยครับ
    https://www.youtube.com/watch?v=9KxwbHXqXyY

ถอดแบตเตอรี่ออกมาดูตามนี้ครับ

2. Belkin Battery Pack

Power Bank ตัวนี้ไม่ทราบว่าดีหรือเสียนะครับ
    ได้จากเปิดท้ายมา ไม่มีสายชาร์จมาด้วย
    เลยลองไม่ได้ เพราะหาสายไม่ได้
    ตีเสียไปครับ เห็นสภาพสวยอยู่ ยี่ห้อดีเลยเอามา
    ไม่มีประกันนะครับ

เปิด 0 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

3. Emjoi Gently Gold Caress

เครื่องถอนขนไฟฟ้า
    สภาพเหลืองแล้ว แต่ใช้งานได้ปกติ
    ตัวนี้แบตไม่ดีแล้วนะครับ เวลาใช้ต้องเสียบสายชาร์จด้วย
    มีตัวเครื่องพร้อมหม้อแปลง(เทียบ) ให้ไปใช้งานครบๆ เลยครับ
    รับประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ

เปิด 100 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

4.ZAT 645

เสาอากาศ TV สภาพไม่สวยแล้ว
    เสามีสนิม และโคนเสาไม่ค่อยแน่นแล้ว
    ถ้าขันให้มันแน่นก็น่าจะดีกว่านี้
    แต่ยังใช้งานได้ครับ ลองต่อกับกล่อง TV Digital ก็รับสัญญาณได้
    ปล่อยตามสภาพครับ แต่รับลองว่าใช้งานได้
    รับประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ

เปิด 50 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

5. ATI Radeon X1650 Pro

การ์ดจอรุ่นเก่าครับ
    ก่อนเก็บใช้งานได้ปกติ
    ตอนนี้ไม่ทราบ เพราะไม่มีบอร์ดลองครับ
    เอาเป็นว่า รับประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ

เปิด 80 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

6. RADEON 9600 PRO

การ์ดจอรุ่นเก่าครับ
    ก่อนเก็บใช้งานได้ปกติ
    ตอนนี้ไม่ทราบ เพราะไม่มีบอร์ดลองครับ
    เอาเป็นว่า รับประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ

เปิด 80 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

7.TDK

กระเป๋าใส่แผ่นนะครับ
    มีลำโพงในตัวนะครับตัวนี้
    ใส่ถ่าน AA 2 ก้อน (ไม่มีให้)
    ใช้งานได้ปกติดีครับ
    ใช้พกติดตัวไว้ฟังแก้ขัดได้
    สภาพยังดีครับ สวยๆ อยู่
    รางถ่านสะอาดสะอ้านเลยไม่ดำ ไม่เยิ้ม
    รับประกัน 3 วัน ว่าเปิดติด เสียงดังปกติ

เปิด 100 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

8.Samsung Keyboard Dock

คีย์บอร์ดสำหรับ Tablet นะครับ
    ใช้กับ Samsung tab ได้หลายรุ่นเลย
    ลองๆ หาข้อมูลดูครับ
    ตัวนี้จะว่าเป็นของใหม่ก็ว่าได้ เพราะเป็นของค้างสต๊อกครับ
    เก็บนาน มีรอยบิ่นตรงขอบนิดๆ หน่อยๆ จากการขนย้ายไม่ระวัง
    มีแต่ตัวนะครับ ตามในภาพเลย กล่องอะไรไม่มีมาด้วย
    เป็นคีย์ Eng นะครับ (พิจารณาตามรูปเลย)
    เอาเป็นว่า ตีเป็นของมือ 2 สภาพ 80% +++ ละกันครับ

เปิด 150 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

9.กล้องส่องทางไกล

เป็นกล้องพกพาขนาดเล็กๆ นะครับ
    เอาไว้แก้ขัดเวลาต้องการส่องอะไรที่ไม่ไกลมาก
    สภาพยังดี มีรอยถลอกบ้าง ตามการใช้งาน
    ยังใช้งานได้ปกติดี ที่หมุนปรับโฟกัสต่างๆ ยังหมุนได้ดี
    ปรับได้ปกติ มีแค่ตัวมันเท่าที่เห็นครับ
    ประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ

10.Internal Card Reader all in 1

ตัวนี้ใช้ต่อกับ mainboard PC นะครับ
    เอาตัวมันมาติดไว้ที่ช่อง floppy disk สวยๆ เลย
    อันนี้ได้มาจากในนี้แหละครับ ไม่เคยใช้งาน
    ไม่รู้ใช้ได้หรือเปล่า แต่ดูแล้วน่าจะยังใช้ได้
    มาทั้งกล่อง ก็ไปทั้งกล่องครับ (ตามรูป)
    ประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ

11.Seagate HDD Ext.Box

ตัวนี้เป็นกล่อง HDD ขนาด 3.5 นะครับ
    ไม่ได้ใช้นานแล้ว เป็นรุ่นเก่า ใช้กับ IDE นะครับ
    เมื่อก่อนใช้กับ win XP ได้ปกติดี
    ก่อนลงเอามาเทส เครื่องมองเห็นแต่ต้องลง Driver ก่อน (win 8.1)
    ผมหา Driver ลงไม่ได้ ไม่มีเครื่อง win XP ให้ลองแล้วด้วย
    ขอปล่อยแบบนี้เลยครับ
    มีตัวเครื่องให้อย่างเดียวนะคับ สายอื่นๆ ไม่มีให้ครับ
    ใช้ไฟ 12v. เหมือนกล่อง HDD ทั่วไปครับ
    ตีเสียไปครับ (แต่รับประกันว่าเสียบคอมฯ มองเห็น ไฟติด HDD หมุนครับ)

12.Dell adapter
    Output 19V. 2.64A.

ทดสอบโดยการวัดไฟนะครับ
    ทุกตัววัดไฟจริงก่อนลงประกาศ

หัวรุ่นนี้หัวหายากครับ แต่ใครจะเอาไปตัดต่อเปลี่ยนหัว
    เพื่อให้ใช้กับเครื่องท่านที่ adapter เสียก็ทำได้ครับ

ส่วนอื่นๆ พิจารณาจากภาพเลยครับ
    รับประกัน 3 วัน ว่ามีไฟมาแน่นอน

เปิด 100 บาท ส่ง ลงทะเบียน 50 บาท

13.SAAG

ลำโพงพร้อมขาตั้ง 1 คู่
    ลำโพงเสียงดีเลยทีเดียวยี่ห้อนี้
    แต่ไม่มีลำโพงซับมาด้วยนะ
    มีแค่เท่าที่เห็นในรูปครับ
    เอาไปต่อกับซับยี่ห้ออื่นได้เลย
    เสียงดี สภาพยังสวย
    ***ตำหนิ คือเดือยขาตั้งข้างนึงหัก ลองเอาไปโม ซ่อมติดกาวกันดูนะครับ
    (ตามวงกลมสีเหลืองในรูป)
    รับประกัน 3 วัน ว่าใช้ได้เสียงดังปกติ

เปิด 120 บาท +ส่งลงทะเบียน 60 บาท

Last edited by kerospeed; 2 Feb 2018 at 19:00:50.

Bankza1735's Avatar

เบอร์ 1 ถ้าไม่เอาแบต ค่าส่งลดได้มั้ยครับ

OverclockZone Member kerospeed's Avatar

Quote Originally Posted by Bankza1735 View Post
    เบอร์ 1 ถ้าไม่เอาแบต ค่าส่งลดได้มั้ยครับ
    ไม่เอาแบตฯ ส่งธรรมดาคิด 100 บาท พอครับ

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by oou13 View Post

OverclockZone Member 2 GOOD 2 B 2's Avatar

Quote Originally Posted by 2 GOOD 2 B 2 View Post

Quote Originally Posted by oou13 View Post

ปิดคืนนี้นะครับ

OverclockZone Member 2 GOOD 2 B 2's Avatar

1. APC 1260.-

XXXปิดประมูลXXX

สรุปผล

1.APC Back-UPS RS 1000 1260 k.2 GOOD 2 B 2

ผู้ชนะเดี๋ยวผม PM ไปครับ

ขอบคุณทุกท่านที่มีส่วนร่วมครับ

ที่อยู่ตาม PM ครับ

Bookmarks

Bookmarks