overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 10 of 10

Thread: Microlab x3+สายลำโพง Canare 4S6

OverclockZone Member yooyuti's Avatar
    มทร.คลอง6/ม.ดวงแก้ว แยกสวนสมเด็จ

Default Microlab x3+สายลำโพง Canare 4S6

ขายแล้วครับ ขอบคุณครับ
    ขาย Microlab x3 พร้อมสายลำโพง Canare 4S6 ยาว 1.5m 2 เส้น ราคา 2,000 บาท
    เพิ่งซื้อเมื่อช่วงปีใหม่ครับ ใช้งานได้ปกติ อุปกรณ์ครบกล่อง ประกันถึง 12/2018

หมายเหตุ: - ผมซื้อที่เซียร์รังสิตแต่ผมจำชื่อร้านไม่ได้ครับ ถ้าได้ไปเซียร์อีกผมจะถ่ายรูปหน้าร้านแล้วส่งให้ทางไลน์
    กรณีมีปัญหาสามารถเคลมได้ที่ร้านครับ
    - ผมขายเพราะได้ Edifier s350db มาใช้แทนครับ
    รูป รูป
    Last edited by yooyuti; 14 Feb 2018 at 07:26:02.

OverclockZone Member Pr1mer's Avatar
    theWalk kaset-nawamin

สอบถามครับ Edifier s350db เสียงเป็นไงมั่ง อยากได้อยู่ เลยขอถามเป็นข้อมูล
    ปลายเสียงสว่างไหมครับ เทียบกับ x3

OverclockZone Member yooyuti's Avatar
    มทร.คลอง6/ม.ดวงแก้ว แยกสวนสมเด็จ

เรื่องเสียงพูดตรงๆ ว่าผมไม่รู้เรื่องเท่าไหร่
    ที่เค้ารีวิวเสียงอบอุ่น ปรายเป็นประกาย บอกตรงๆ ผมฟังไม่ออกครับ
    แค่ฟังแล้ว OK ไม่อึดอัด ไม่รู้สึกขาดก็ OK โดยส่วนตัวครับ

ที่ได้ X3 มาเพราะเดินไปที่ร้านนึงในเซียร์รังสิตแล้วมีลำโพงให้ลองเยอะมาก
    ก็ฟังไปหลายตัว ก็มาจบที่ X3 เนื่องจากที่ลอง X3 เสียง OK สุดสำหรับผมในร้านนั้น

ส่วนที่ได้ s350db เพราะจะเอามาต่อ Optical จาก TV[พึ่งซื้อมาใหม่ๆ] แล้วมันมี Remote ไร้สาย
    คือเรียกง่ายๆ ว่าตัวเดียวจบ ผมแนะนำให้ไปฟังที่ MelodyGadget พันธ์ุทิพย์พลาซ่า ประตูน้ำ ชั้น 3 ครับ
    เรื่องเสียงแล้วแต่แนวคนชอบครับ คือแนะนำอยากให้ไปฟังด้วยหูครับ ชอบก็จัดไม่ต้องคิดมาก ไม่ชอบก็หาตัวอื่นครับ

ส่วนเรื่องเทียบ s350db VS X3 ผมคิดว่าราคามันตอบด้วยตัวมันครับ

ปล. อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ หวังว่าคงพอเป็นข้อมูลครับ

ใช้งานไม่ถึงเดือนแพ็คลงกล่องพร้อมสาย Canare 4S6 ให้ด้วยครับ

Attachment 4106228

OverclockZone Member

ลำได้เต็มที่เท่าไหร่ครับ PP

Quote Originally Posted by jackbiw View Post
    ลำได้เต็มที่เท่าไหร่ครับ PP
    ขอ 2,000 ก่อนครับ พึ่งใช้ได้เดือนเดียวเองครับใหม่ๆ

OverclockZone Member
    LINE ID 31032529 บางกะปิ

ในระดับราคานี้ ผมว่าหาตัวไหนกิน X3 ยาก ราคานี้ได้สายด้วย คุ้มยิ่งกว่าคุ้ม
    เพิ่งเปลี่ยนมาใช้ 350เหมือนกัน ฟินมาก
    แต่ราคาที่ต่างกัน4 เท่า มันก็ไม่ได้ดีขึ้นสี่เท่าตามราคา
    แต่ดีขึ้นจริง เนียนกริบ ละเอียดมาก
    ฟังเพลงเก็บดีมาก แต่ดูหนัง สู้ x3ไม่ได้

colloneo's Avatar
    TEL. 0850330314 <<<<< อ.เมือง เชียงราย >>>>>

ช่วยดันครับเสียดายผมอยู่ไกลไปหน่อย

Quote Originally Posted by V_ZONE_CO View Post
    ในระดับราคานี้ ผมว่าหาตัวไหนกิน X3 ยาก ราคานี้ได้สายด้วย คุ้มยิ่งกว่าคุ้ม
    เพิ่งเปลี่ยนมาใช้ 350เหมือนกัน ฟินมาก
    แต่ราคาที่ต่างกัน4 เท่า มันก็ไม่ได้ดีขึ้นสี่เท่าตามราคา
    แต่ดีขึ้นจริง เนียนกริบ ละเอียดมาก
    ฟังเพลงเก็บดีมาก แต่ดูหนัง สู้ x3ไม่ได้
    คิดคล้ายๆกันครับ
    X3 น่าจะดีที่สุดในเรท 2k-3k สำหรับ 2.1
    s350db เสียงไม่ได้ดีขึ้นสี่เท่าตามราคา แต่ก็สมราคาด้วย Function และเสียง
    ความเห็นส่วนตัว X3 เบสเยอะกว่าทำให้ดูหนัง+เล่นเกมส์ มันกว่า

Quote Originally Posted by colloneo View Post
    ช่วยดันครับเสียดายผมอยู่ไกลไปหน่อย
    ขอบคุณมากครับผม
    Last edited by yooyuti; 12 Feb 2018 at 15:03:39.

OverclockZone Member ampron's Avatar

คอ X 3 เหมือนกัน เบสมโหฬาร ใครหาอยู่รีบเลยครับ

Bookmarks

Bookmarks