Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนจัดสเป็คงบ 60-80k

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนจัดสเป็คงบ 60-80k

จัดที่ JIB แถวบ้านครับ เพิ่งเปิด

ของที่ต้องการหลักๆ

I7 / Ram16 / SSD / Window 10

อยากถามด้วยครับผมว่า ผมให้เขาประกอบ + ลงวินโดวให้

เราสามารถเช็คได้ทางไหนบ้างครับ ว่าเขาลงให้เราหรือป่าว แล้ว key ที่ใช้ลงทะเบียน เขาสามารถเอาไปใช้อะไรได้หรือป่าว

พอดี jib เพิ่งเปิดสาขา มีจัดโปรโมชั่น จัดคอม 15000+ แถม External 1tb

แล้วก็ลด Win 10 Home 64bit eng intl dsp oei dvd 3990 เหลือ 3590

รวมจอด้วยนะครับผม 60-80k จอ จอ 144hz 24+

กราบขอบพระคุณล่วงหน้าครับผม ถ้าจัดแล้วจะมาโชว์นะครับ

หาของเทพๆ เบย
    รอท่านเมพด้านล่าง

Comment

จอที่ jib ไม่มี BENQ 24" XL2411P 144Hz ต้อง มีPด้วยนะ สั่งร้านอื่นก็ได้ครับ
      การ์ดจอหายากหน่อยครับ แต่ก็แนะนำเป็นตัว 1070ti ให้คนประกอบเปิด XMP แรมด้วยนะ
      Last edited by Gumiller; 4 Feb 2018, 22:20:15.

Comment

วินโด้ 10 แบบ FPP คือลงกี่เครื่องกี่ครั้งก็ได้ แต่ลงได้ทีละเครื่อง

Comment

Win 10 Home 64bit eng intl dsp oei dvd 3990 ของผมคือแบบ FPP ใช่ไหมครับ

Comment

Originally posted by Gumiller View Post
            จอที่ jib ไม่มี BENQ 24" XL2411P 144Hz ต้อง มีPด้วยนะ สั่งร้านอื่นก็ได้ครับ
            การ์ดจอหายากหน่อยครับ แต่ก็แนะนำเป็นตัว 1070ti ให้คนประกอบเปิด XMP แรมด้วยนะ
            [ATTACH=CONFIG]4101631[/ATTACH]
            XMP คืออะไรหรอครับท่าน มีแบบย่อๆ ให้เข้าใจง่ายๆไหมครับ

Comment

แรมตัวนี้วิ่งบัส 3200 ได้ โดยการเข้าไบออสไปเปิด เคาะแป้นพิม 3 ครั้งก็เปิดติดเลย

Comment

https://www.advice.co.th/product/mon...411p-dvi-hdmi-

จอสั่ง advice เอาครับ

Comment

Originally posted by Gumiller View Post
                  แรมตัวนี้วิ่งบัส 3200 ได้ โดยการเข้าไบออสไปเปิด เคาะแป้นพิม 3 ครั้งก็เปิดติดเลย
                  ก็บอกเขาประมาณว่าทำให้แรมวิ่ง 3200 ใช่ไหมครับ

- - - Updated - - -

https://www.advice.co.th/product/mon...411p-dvi-hdmi-

จอสั่ง advice เอาครับ
                  ขอบคุณครับผม

Comment

ไม่เป็นไร

Comment

อันนี้คือที่ไปเช้คมา 2 ร้านครับ

ทางซ้าย ว่าจะลดการ์ดจอไปเหลือ 1070 ทางร้านบอกว่า ราคาประมาณ 18900-27,500

+ รวมจอ + case ราคาน่าจะพอๆ กะ ร้านทางขวา

ตัดสินใจไม่ถูก อันไหนดีครับ

Comment

การ์ดจอแพงมาก
                        เป็นผมจะสั่ง advice online ไม่ก็สั่งร้านในพาลาเดียมให้เขาประกอบแล้วส่งมาให้ ได้ราคาถูกกว่า

Comment

การ์ดจอแพงมาก
                          เป็นผมจะสั่ง advice online ไม่ก็สั่งร้านในพาลาเดียมให้เขาประกอบแล้วส่งมาให้ ได้ราคาถูกกว่า
                          อันซ้ายร้านในจังหวัด อันขวาร้านในพาลาเดียม

แต่ผมไม่ได้ซื้อ สด ครับ รูดบัตร ทางซ้าย 0 เปอเซ็น 10 เดือน / อันขวา นี่ รวมดอกเบี้ย จบแล้ว 100000+ งับ

ก็เลยเลือกไม่ถูก จะเอาอันไหนดี

edit ร้านซ้ายแถม external 1tb ด้วยฮะ
                          Last edited by O3O; 6 Feb 2018, 17:06:22.

Comment

บัตรที่ใช้รูด วงเงิน 70000 ผมก็รูดเต้ม + เงินสดเพิ่มไป

70000 ร้านทางขวาคิดอัตรามาให้ 24 เดือน ตกเดือนละ = 37xx บาท

เท่ากับว่าผมจะเสียดอกเดือนละ 800 บาท

ถือว่าโอเครไหมครับ

อีก 1 คำถามครับ ร้านทางขวาจัดระบบน้ำมาด้วย ใช้ไปนานๆ มันจะเป็นปัญหาไหมครับ แบบต้องยกไปซ่อม

ลังเลมาก
                            - ร้านทางขวา จัดคอมสวย + พูดคุยดี
                            - ร้านทางซ้ายใกล้บ้าน

Comment

คำนวน ส่วนต่างเอาเลยครับ ไหวแบบไหนก็ลองบอก เผื่อแก้ไขสเปคให้ใหม่

ส่วนตัวผมสเปคเล่นเกมส์จะไม่ใช้บอร์ด ตัวละ 8,000 ผมเอาบอร์ดตัวละ 5000กว่าบาท แล้วเพิ่มส่วนต่างซื้อซาวการ์ด ตัวละ 5,000 มาใช้ เล่นเกมส์ฟังเพลง

Comment

Working...
                              X