Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ สาย sata 3 ดีๆหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ สาย sata 3 ดีๆหน่อยครับ

คือคิดไปเองว่า hd เป็นต้นทาง ถ้ามีสายที่เกรดดีๆหน่อย จะมีผลกับเสียงไหม

เปลี่ยนลำโพงได้ผลกว่านะ

Comment

ขอราคาหลักร้อยไม่เกินพัน ดีกว่าสายแถมหน่อย คือกำลังเปลี่ยนจากสายเก่า ยกชุดพอมีตัวเลือกอื่นอีกไหม ก็ไม่ได้คาดหวัง ว่าจะเสียงเปลี่ยนแบบก้าวกระโดด

Comment

มันมีสายเกรดserverราคาหลักหลายร้อยหน่อยน่ะ ถ้าจำไม่ผิดจะชุบเงิน กับชนวนอย่างดี หาซื้อได้ที่พันทิพย์ ผมจำชื่อร้านไม่ได้ เป็นร้านขายของสำหรับเซิร์ฟเวอร์. อยู่ชั้น3มั้ง

ถ้าผมไม่เบลอ จำได้ไม่ผิดผมลองซื้อมาสายหนึ่งน่ะ ไม่เห็นผลอะไรเลยสำหรับผม แค่เสียบแน่น ทนทาน ขึ้นแค่นั้น ขนาดผมเป็นประเภทวิตกจริต ชอบคิดไปเองแล้วน่ะ(คนอื่นเขาหาว่าผมplaceboเอา)

อยากเล่นส่วนของคอม ถ้าซอฟแวร์ไปลองfidelizerของคุณwindow x หรือ ถ้าhardwareลอง ไปลองพวกสาย PSU ก่อนดีกว่าครับ (ทั้งด้านACต่อเข้า และด้านต่อออกไปอุปกรณ์ต่างๆ) ถ้าด้านต่ออกให้ลองสายไฟcpuกับmainboard ลองสั่งทำสายcustomดูครับ หาพวกสายลำโพงเกรดโอเคหน่อยขนาด18awgมาทำ (หายากหน่อยน่ะ เพราะมันจะเจอฉนวนหนา เอามาเข้าหัวไม่ได้) อยากทำblind test สนุกๆ ลองเทียบพวกสายทองแดงล้วนกับชุบเงินดู

อันนี้แนะนำให้ลองแบบขำๆน่ะ เปลืองเงินท่านเองไม่ใช่เงินผม ผมไม่รับประกันว่าจะต่างเรื่องเปล่า

มีกระทู้เก่าๆ ท่านหนึ่งทำlinear psuให้คอมกันเลย(เปลืองไฟอย่างแรง ในเรื่องefficiency ห่.างจากมาตราฐาน 80+ มาก)

Comment

กำลังสั่งสาย sata ของ orico อยู่ เห็นฉนวนเป็น ฟรอยด์ อลูมิเนียม ก็ไม่รู้จะเป็นยังไง
          pc ที่ใช้อยู่ ตอนนี้ มีสายไฟ pangea ac 9se mkii 1.5m + ปลั๊กผนัง hubble IG8300 สีส้ม
          ถ้าเบื่อกะว่าไปใช้ต่อกับ เครื่องเสียงชิ้นอื่นได้ ส่วนสาย cpu กับ mainboard + linear psu ขอผ่าน
          คงเล่นส่วนที่ พอจะขายต่อได้ง่าย มีคนเล่นกันเยอะๆ ประมาณแค่พอ ขำๆ เหมือนกันครับ

Comment

Working...
          X