overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: ASUS DSL-N12U CTH IPM Linksys Speaker K-Swiss SPEEDO ETC ปิด 6-2-2018 | 21.26.49 น.

OverclockZone Member kerospeed's Avatar
    Talingchan Bangkok

Exclamation ASUS DSL-N12U CTH IPM Linksys Speaker K-Swiss SPEEDO ETC ปิด 6-2-2018 | 21.26.49 น.

ASUS DSL-N12U CTH IPM Linksys Speaker K-Swiss SPEEDO ETC ปิด 6-2-2018 | 21.26.49 น.

กติกาประมูล

1 ประมูลเพิ่มครั้งละเท่าไรก็ได้แต่ลงท้ายด้วยเลข 0 (ไม่เอาเศษสตางค์นะครับ)
    2 ปิดประมูล วันที่ 6-2- 2561 เวลา 21.26.49 น (ยึดเวลาตาม web)
    3 ผู้ชนะการประมูลกรุณาโอนเงินภายใน 24 ชม. หลังจากแจ้ง PM หรือ โทรฯ แจ้งผลการประมูล
    4 ส่งของภายใน 24 ชม. หลังจากได้รับหลักฐานการโอนเงินแล้ว
    5 ใส่รายการสินค้าและราคาจะลงเบอร์โทรหรือไม่ลงก็ได้ตามสะดวก
    6 ผู้ประมูลต้องรับผิดชอบในการประมูล ไม่มีข้อยกเว้นใดๆ ดังนั้นก่อนประมูลควรคิดให้ดีก่อนนะครับ
    7 กรณีเกิดปัญหา web ล่ม ไม่มีการเลื่อนนะครับยึดตามเดิม
    8 กรณีมีผู้เสนอราคาเท่ากัน ยกผลประโยชน์ให้ผู้ที่เสนอราคาก่อนเป็นผู้ชนะครับ
    9 เมื่อสิ้นสุดการประมูล จะสรุปและจะติดต่อกลับไปทาง PM หรือเบอร์โทร ของผู้ที่ชนะ
    10 ผู้ชนะการประมูลต้องรับผิดชอบค่าโอนเงิน และค่าในการส่งของเองนะครับ มีให้เลือกโอน 3 ธนาคาร คือ กรุงเทพ ไทยพานิชย์ และ กสิกร ครับ
    11 หากเกิดปัญหา หรือข้อขัดแย้งที่นอกเหนือจากนี้ ผมขอเป็นผู้ตัดสินเองนะครับ
    12.ถ้าประมูลได้มากกว่า 1 ชิ้น จะคิดค่าส่งชิ้นที่แพงสุดก่อน ชิ้นต่อไปคิด 50% ของราคาส่งที่แจ้งไว้
    13.ห้ามผู้ร่วมประมูล Edit post ทุกกรณี หากต้องการใส่ราคาใหม่ ให้โพสต์ใหม่นะครับ หากมีการ Edit จะไม่นับโพสต์นั้นๆ นะครับ

1.Linksys WAG200G

Wifi Router นะครับตัวนี้
    แต่ทุกวันนี้ adsl คงหาคนใช้ยากแล้ว
    ปล่อยไปให้ท่านๆ เอาไปใช้เป็น accesspoint ได้นะครับ
    ยี่ห้อนี้ใช้งานดีครับ รับไปได้เลยครับ
    มีตัวเครื่องให้อย่างเดียวนะครับ อแดปเตอร์ไม่มีให้นะครับ
    ประกัน 3 วันว่าใช้งานได้ปกตินะครับ

เปิด 80 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

2. ASUS DSL-N12U_C1

เร้าเตอร์ตัวแจ๋วจากค่ายนี้ครับ
    รองรับการใช้งานผ่านสาย USB
    การใช้งานเป็นปกติดีทุกอย่าง
    เมื่อก่อนผมใช้เป็นตัวกระจาย wifi นะครับ
    ตอนนี้เสาหายไปไหนไม่ทราบ
    ปล่อยแบบไม่มีเสานะครับ(ถ้าเจอจะใส่รวมไปให้)
    มีตัวเครื่องพร้อม adaptor นะครับ พร้อมใช้งาน

ประกัน 3 วันว่าใช้งานได้ปกตินะครับ

เปิด 150 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

3.CTH Box

ตัวนี้มีแต่ตัวล้วนๆ นะครับ
    ไม่มีสาย ไม่มีหม้อแปลง ไม่มี Remote
    เครื่องเพียวๆ เดี่ยวๆ เลย
    ทดสอบลองต่อสายดูแล้ว เปิดติดมีภาพ BOOT ขึ้นนะครับ
    ครบ 100 แล้วก็ดับ boot วนใหม่
    ไม่รู้ว่าต้องต่อจานด้วยมั้ย เพราะผมไม่มีจานทดสอบ
    **ตีเสียไปครับ**

แต่รับประกันว่า 3 วันว่าเปิดติด มีภาพโลโก้ขึ้นครับ

เปิด 50 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

4.IPM Clear

กล่องดาวเทียมสภาพดี
    มีเครื่อง remote พร้อมกล่อง
    เปิดติด มีภาพ เข้า menu ได้ปกติ
    แต่ไม่มีจานมาลองนะครับ
    เลยไม่ทราบว่าใช้ดูได้มั้ย
    เอาเป็นว่าผมรับประกัน 3 วัน ให้ตามที่แจ้งเลยครับ
    คือ เปิดติด มีภาพ เข้า menu ได้ปกติ

เปิด 150 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

5.STERNO No.1

ลำโพงตัวเล็กๆ เอาไว้ต่อคอมฯ
    ใช้ฟังอะไรเล็กๆ น้อย ที่ไม่ต้องการพลังเยอะ
    หรือเอาไว้แก้ขัด หรือสำรอง อะไรก็แล้วแต่
    ตัวนี้ใช้ไฟ 220v. นะครับ
    ใช้งานได้ปกติ เสียงดังทั้ง 2 ข้าง
    พิจารณาตามภาพเลยครับ

รับประกันว่า 3 วันว่าใช้งานได้ปกติครับ

เปิด 50 บาท +ส่งลงทะเบียน 60 บาท

6.acer usb speaker

ลำโพงตัวเล็กอีกตัว
    ใช้งานได้ปกติ เสียงดังทั้ง 2 ข้าง
    ตัวนี้ไม่ต้องต่อไฟ ใช้ไปจากสาย USB ได้เลยครับ
    เอาไปใช้แก้ขัด หรือใช้งานเล็กๆ น้อยๆ ได้เลยครับ

รับประกันว่า 3 วันว่าใช้งานได้ปกติครับ

เปิด 50 บาท +ส่งลงทะเบียน 60 บาท

7.STERNO No.2

ลำโพงตัวเล็กๆ เอาไว้ต่อคอมฯ
    ใช้ฟังอะไรเล็กๆ น้อย ที่ไม่ต้องการพลังเยอะ
    หรือเอาไว้แก้ขัด หรือสำรอง อะไรก็แล้วแต่
    ตัวนี้ใช้ไฟ 220v. นะครับ
    พิจารณาตามภาพเลยครับ

8.กล้องติดรถ

ตัวนี้เสียนะครับ
    คือปุ่มมันจม เลยกดไปไหนไม่ได้
    ผมทดลองแค่เสียบสายดูว่ามีภาพขึ้นได้แค่นั้นครับ
    อย่างอื่นไม่ได้ทดสอบอะไรเลย
    ปล่อยไปแบบนี้เลยครับ ใครซ่อมได้รับไปเลย
    ไม่มีประกันนะครับ แต่มีภาพแน่นอน ดูตามภาพได้เลย

เปิด 0 บาท +ส่งลงทะเบียน 40 บาท

9. Belkin Battery Pack

Power Bank ตัวนี้ไม่ทราบว่าดีหรือเสียนะครับ
    ได้จากเปิดท้ายมา ไม่มีสายชาร์จมาด้วย
    เลยลองไม่ได้ เพราะหาสายไม่ได้
    ตีเสียไปครับ เห็นสภาพสวยอยู่ ยี่ห้อดีเลยเอามา
    ไม่มีประกันนะครับ

เปิด 0 บาท +ส่งลงทะเบียน 40 บาท

10. Emjoi Gently Gold Caress

เครื่องถอนขนไฟฟ้า
    สภาพเหลืองแล้ว แต่ใช้งานได้ปกติ
    ตัวนี้แบตไม่ดีแล้วนะครับ เวลาใช้ต้องเสียบสายชาร์จด้วย
    มีตัวเครื่องพร้อมหม้อแปลง(เทียบ) ให้ไปใช้งานครบๆ เลยครับ
    รับประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ

เปิด 100 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

11.ZAT 645

เสาอากาศ TV สภาพไม่สวยแล้ว
    เสามีสนิม และโคนเสาไม่ค่อยแน่นแล้ว
    ถ้าขันให้มันแน่นก็น่าจะดีกว่านี้
    แต่ยังใช้งานได้ครับ ลองต่อกับกล่อง TV Digital ก็รับสัญญาณได้
    ปล่อยตามสภาพครับ แต่รับลองว่าใช้งานได้
    รับประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ

เปิด 50 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

12. ATI Radeon X1650 Pro

การ์ดจอรุ่นเก่าครับ
    ก่อนเก็บใช้งานได้ปกติ
    ตอนนี้ไม่ทราบ เพราะไม่มีบอร์ดลองครับ
    เอาเป็นว่า รับประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ

เปิด 80 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

13. RADEON 9600 PRO

การ์ดจอรุ่นเก่าครับ
    ก่อนเก็บใช้งานได้ปกติ
    ตอนนี้ไม่ทราบ เพราะไม่มีบอร์ดลองครับ
    เอาเป็นว่า รับประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ

14.TDK

กระเป๋าใส่แผ่นนะครับ
    มีลำโพงในตัวนะครับตัวนี้
    ใส่ถ่าน AA 2 ก้อน (ไม่มีให้)
    ใช้งานได้ปกติดีครับ
    ใช้พกติดตัวไว้ฟังแก้ขัดได้
    สภาพยังดีครับ สวยๆ อยู่
    รางถ่านสะอาดสะอ้านเลยไม่ดำ ไม่เยิ้ม
    รับประกัน 3 วัน ว่าเปิดติด เสียงดังปกติ

เปิด 100 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

15.Samsung Keyboard Dock

คีย์บอร์ดสำหรับ Tablet นะครับ
    ใช้กับ Samsung tab ได้หลายรุ่นเลย
    ลองๆ หาข้อมูลดูครับ
    ตัวนี้จะว่าเป็นของใหม่ก็ว่าได้ เพราะเป็นของค้างสต๊อกครับ
    เก็บนาน มีรอยบิ่นตรงขอบนิดๆ หน่อยๆ จากการขนย้ายไม่ระวัง
    มีแต่ตัวนะครับ ตามในภาพเลย กล่องอะไรไม่มีมาด้วย
    เป็นคีย์ Eng นะครับ (พิจารณาตามรูปเลย)
    เอาเป็นว่า ตีเป็นของมือ 2 สภาพ 80% +++ ละกันครับ

16.กล้องส่องทางไกล

เป็นกล้องพกพาขนาดเล็กๆ นะครับ
    เอาไว้แก้ขัดเวลาต้องการส่องอะไรที่ไม่ไกลมาก
    สภาพยังดี มีรอยถลอกบ้าง ตามการใช้งาน
    ยังใช้งานได้ปกติดี ที่หมุนปรับโฟกัสต่างๆ ยังหมุนได้ดี
    ปรับได้ปกติ มีแค่ตัวมันเท่าที่เห็นครับ
    ประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ

17.Internal Card Reader all in 1

ตัวนี้ใช้ต่อกับ mainboard PC นะครับ
    เอาตัวมันมาติดไว้ที่ช่อง floppy disk สวยๆ เลย
    อันนี้ได้มาจากในนี้แหละครับ ไม่เคยใช้งาน
    ไม่รู้ใช้ได้หรือเปล่า แต่ดูแล้วน่าจะยังใช้ได้
    มาทั้งกล่อง ก็ไปทั้งกล่องครับ (ตามรูป)
    ประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ

18.Seagate HDD Ext.Box

ตัวนี้เป็นกล่อง HDD ขนาด 3.5 นะครับ
    ไม่ได้ใช้นานแล้ว เป็นรุ่นเก่า ใช้กับ IDE นะครับ
    เมื่อก่อนใช้กับ win XP ได้ปกติดี
    ก่อนลงเอามาเทส เครื่องมองเห็นแต่ต้องลง Driver ก่อน (win 8.1)
    ผมหา Driver ลงไม่ได้ ไม่มีเครื่อง win XP ให้ลองแล้วด้วย
    ขอปล่อยแบบนี้เลยครับ
    มีตัวเครื่องให้อย่างเดียวนะคับ สายอื่นๆ ไม่มีให้ครับ
    ใช้ไฟ 12v. เหมือนกล่อง HDD ทั่วไปครับ
    ตีเสียไปครับ (แต่รับประกันว่าเสียบคอมฯ มองเห็น ไฟติด HDD หมุนครับ)

19.Dell adapter
    Output 19V. 2.64A.

ทดสอบโดยการวัดไฟนะครับ
    ทุกตัววัดไฟจริงก่อนลงประกาศ

หัวรุ่นนี้หัวหายากครับ แต่ใครจะเอาไปตัดต่อเปลี่ยนหัว
    เพื่อให้ใช้กับเครื่องท่านที่ adapter เสียก็ทำได้ครับ

ส่วนอื่นๆ พิจารณาจากภาพเลยครับ
    รับประกัน 3 วัน ว่ามีไฟมาแน่นอน

เปิด 100 บาท ส่ง ลงทะเบียน 50 บาท

20.SAAG

ลำโพงพร้อมขาตั้ง 1 คู่
    ลำโพงเสียงดีเลยทีเดียวยี่ห้อนี้
    แต่ไม่มีลำโพงซับมาด้วยนะ
    มีแค่เท่าที่เห็นในรูปครับ
    เอาไปต่อกับซับยี่ห้ออื่นได้เลย
    เสียงดี สภาพยังสวย
    ***ตำหนิ คือเดือยขาตั้งข้างนึงหัก ลองเอาไปโม ซ่อมติดกาวกันดูนะครับ
    (ตามวงกลมสีเหลืองในรูป)
    รับประกัน 3 วัน ว่าใช้ได้เสียงดังปกติ

เปิด 120 บาท +ส่งลงทะเบียน 60 บาท

21. K-Swiss Belmont So T Camo
    Size 42 or 27 cm

ทรงสวย สีสวยครับ
    เป็นแบบลายพรางสีเทาๆ ขาวๆ ครับ
    ตำหนิมีน้อยครับ โดยรวมก็ตำหนิจากการใช้งานทั่วไป
    พื้นหนึบๆ ยังกะติดกาวเลยครับ
    ซอฟท์ไม่เดิมนะ ใส่ให้ใหม่ ปลายเชือกหักๆ หน่อย
    ไม่มีผลต่อความหล่อ และการใช้งาน

เปิด 250 บาท +ส่งลงทะเบียน 60 บาท

22. Speedo
    Size 43 or 28 cm

Men's Black Sneakers Hydro Comfort 4.0 Beach Shoe Water Boat Shoes
    รองเท้าแบรนด์ดีๆ อีกยี่ห้อเลยครับ
    เป็นแบบรูดๆ รัดๆ เพื่อให้แน่น ไม่ต้องผูกเชือก
    สภาพยังสวยครับ ซอฟท์ไม่เดิม เชือกลุ่ยๆ หน่อย
    แต่การใช้งาน ความสวยยังถือว่าดีครับ
    ใส่ได้หลากหลายกิจกรรมครับ
    ออกกำลังกาย วิ่ง หรือกิจกรรมกลางแจ้งทั่วๆ ไป
    เอาเป็นว่าราคานี้คุ้มครับ

เปิด 250 บาท +ส่งลงทะเบียน 60 บาท

23. Nike Mavrk MID 2
    Size 41 or 26 cm

ชื่อเต็มคือ Nike Mavrk MID 2 Mens Skateboard shoes Black red
    สภาพยังเต็มๆ อยู่ครับ
    แค่สีซีดจากเดิมแค่นั้นเอง
    ลองเปรียบเทียบจากของใหม่ได้ครับ
    ถ้าใครรับได้เรื่องสีซีด เอาไปใส่เลยครับ
    ราคานี้ไม่แพงไปหรอกครับ แบรนด์แบบนี้ สภาพแบบนี้

เปิด 200 บาท +ส่งลงทะเบียน 60 บาท

24.Converse
    Size 40.5 or 26 cm

ผ้าใบลายสก๊อตสภาพเซอร์นิดๆ
    ผ้าเปื่อยๆ ขาดๆ นิดหน่อยแถวๆ ส้น
    โดยรวมยังสวยครับ
    ปล่อยแบบเซอร์ๆ ไปเลย
    ราคานี้เอาไปใส่เล่นกันได้เลย ไม่แพง
    **ป้ายบอกไซส์หลุดไปแล้ว**

เปิด 100 บาท +ส่งลงทะเบียน 60 บาท

25. Superga 2750 Aerex Century White
    Size 40 or 26 cm

รองเท้าผ้าใบขาวล้วนๆ
    แต่ตอนนี้ยางที่หัวออกเหลืองแล้วตามกาลเวลา
    แต่สภาพอย่างอื่นยังสวยๆ ครับ
    นี่ขนาดยังไม่ได้ซักนะครับ ถ้าซักซะหน่อยน่าจะแจ่มกว่านี้
    ปล่อยแบบไม่ซักนี่แหละ เอาไปทำกันเองเลยครับ
    แต่สภาพนี่ยังสวยอยู่นะ แบ่งๆ กันไป

เปิด 150 บาท +ส่งลงทะเบียน 60 บาท

26. Reebok Realflex
    Size 38.5 or 25 cm

รองเท้าวิ่งน้ำหนักเบา
    สีสรรโดดเด่น พื้นรับแรงกระแทกได้ดี
    ซอฟท์ไม่เดิมนะครับ
    สภาพโดยรวมยังดี สียังสวยครับ
    มีตำหนิขาดนิดนึง แต่ซ่อมแล้วไม่เนียนเท่าไหร่
    แต่ไม่มีผลกับการใช้งานครับ
    เอาไปแก้กันดูครับ
    อ่อ เชือกเดิมไม่มีนะครับ ผมใส่แบบซิลิโคนให้ไปแทน
    ไม่ชอบก็เอาไปตัดออกครับ ใส่เชือกธรรมดาแทนได้เลย

เปิด 150 บาท +ส่งลงทะเบียน 60 บาท

27.AUF
    Size 38 or 24 cm.

รองเท้าผ้าใบสีเทาเข้ม
    สภาพก็ยังดีครับ
    ซอฟท์ในยังสวยๆ เดิมครับ
    พื้นสึกตามการใช้งานครับ
    โดยรวมสวยครับ
    สาวๆ หรือผู้ชายเท้าเล็กๆ เด็กโตๆ หน่อย ใว่ได้ครับ

28.adidas CLEMENTES
    Size 37 or 23 cm.

รองเท้าผ้าใบสีขาวของเด็กนะครับ
    สภาพยังดี สีอาจจะไม่ขาวมากเหมือนมือ 1
    แต่ก็ไม่เก่าจนหน้าเกลียดครับ
    แบรนด์ดีๆ สภาพสวยแบบนี้
    เอาไปให้ลูกๆ หลานๆ ใส่ได้เลยครับ เท่ๆ เลย

Last edited by kerospeed; 5 Feb 2018 at 17:03:44.

OverclockZone Member theboy27's Avatar

OverclockZone Member

06. 50
    13. 80
    0816078929

OverclockZone Member hellopooh's Avatar
    ประเสริฐมนูกิจ 3 ถ.เกษตร-นวมินทร์ กทม.

20.SAAG เปิด 120.-

099-531-6001

OverclockZone Member kerospeed's Avatar

Quote Originally Posted by theboy27 View Post

Quote Originally Posted by deer1144 View Post
    06. 50
    13. 80
    0816078929
    ขอบคุณที่เปิดให้ครับ
    Quote Originally Posted by hellopooh View Post
    20.SAAG เปิด 120.-

099-531-6001
    ขอบคุณครับ

ราคาล่าสุด

6.acer usb speaker 50 k.deer1144
    13.RADEON 9600 PRO 80 k.deer1144
    20.SAAG 120 k.hellopooh

4.150/0863111637

รายการที่ 2 สามารถแชร์ อินเตอร์เน็ตจาก Aircard ที่เสียบ USB ได้ไม๊ครับ

Quote Originally Posted by it123456 View Post
    รายการที่ 2 สามารถแชร์ อินเตอร์เน็ตจาก Aircard ที่เสียบ USB ได้ไม๊ครับ
    ไม่แน่ใจครับ option นี้
    ไว้พรุ่งนี้จะดูให้นะครับ

OverclockZone Member buffii's Avatar

8 กล้องหน้ารถ 50
    คุณภาพกล้องแบบนี้มีหลายเกรด กล้องประมาณใดครับ Full ไม๊ครับ หรือว่า จีนแท้ๆ

Quote Originally Posted by tonklaza View Post
    4.150/0863111637
    ขอบคุณครับ
    Quote Originally Posted by it123456 View Post
    Quote Originally Posted by buffii View Post
    เท่าที่หาข้อมูลไม่น่าจะได้นะครับ
    USB เอาไว้แชร์ที่เก็บข้อมูลครับ เช่น HDD หรือ Flashdrive

แต่ถ้าเอามารับสัญญาณผ่าน LAN แล้วเอามาแชร์ wifi ต่อทำได้ครับ

ส่วนการใช้งานทั่วไป ดูได้จากคู่มือเลยครับ https://www.asus.com/th/supportonly/...lpDesk_Manual/

8 กล้องหน้ารถ 50
    คุณภาพกล้องแบบนี้มีหลายเกรด กล้องประมาณใดครับ Full ไม๊ครับ หรือว่า จีนแท้ๆ
    เรื่องนี้ผมตอบไม่ได้เลยครับ เพราะได้มาแบบนี้
    เลยยังไม่สามารถทดลองบันทึกภาพ
    เพราะปุ่มมันกดแล้วจม เลยทำอะไรต่อไม่ได้ครับ

Quote Originally Posted by oou13 View Post
    ขอบคุณครับ

ราคาล่าสุด

4.IPM Clear 150 k.tonklaza
    6.acer usb speaker 50 k.deer1144
    8.กล้องหน้ารถ 50 k.it123456
    13.RADEON 9600 PRO 80 k.deer1144
    20.SAAG 120 k.hellopooh

Last edited by kerospeed; 6 Feb 2018 at 09:39:17.

up

Quote Originally Posted by oou13 View Post
    ขอบคุณครับ

บิดกันไปก่อนเลยครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้มาสรุปปิดให้ครับ

OverclockZone Member choom14's Avatar

8. 70 / 0808603070

5. 50
    6. 60
    7. 50
    15 150
    17. 80
    0876727518

prayutsc16's Avatar

2./150/
    8./80/
    15./150/