overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: ค่าResponse time 5ms เพียงพอต่อการเล่นเกมส์หรือไม่ครับ

Default ค่าResponse time 5ms เพียงพอต่อการเล่นเกมส์หรือไม่ครับ

lcd42" ทีมีค่า response time 5ms
    เพียงพอต่อการเล่นเกมส์console/pcหรือไมอย่างไรครับ

OverclockZone Member slate's Avatar
    God of Future !!

ขอดูรุ่นกับยี่ห้อของจอด้วยครับ

OverclockZone Member amcrew's Avatar

พอ ตาแยกไม่ออกหรอก
    สมัยLCD ออกใหม่ๆ 8ms ยังเล่นกันได้

OverclockZone Member papababa's Avatar

Smile

Quote Originally Posted by amcrew View Post
    พอ ตาแยกไม่ออกหรอก
    สมัยLCD ออกใหม่ๆ 8ms ยังเล่นกันได้
    เห็นด้วยครับ

Quote Originally Posted by slate View Post
    ขอดูรุ่นกับยี่ห้อของจอด้วยครับ
    philips lcd 42pfl5403 ครับ

OverclockZone Member slate's Avatar
    God of Future !!

Quote Originally Posted by kv View Post
    philips lcd 42pfl5403 ครับ
    สบายๆครับ เล่นได้เลย แต่ถ้าจะเอาลื่นๆภาพสวยๆ เครื่องท่านต้องแรงสุดๆนะ i7 + 4870X2

OverclockZone Member

จอ FULL HD ถ้าเอามาใช้กับสเปกในลายเซน หืดจับ*-*

OverclockZone Member adjunk's Avatar
    บ.ดอนสวน อ.กันทระวิชัย จ.มหาสารคาม

จอนี่แพงกว่าเครื่องไหมท่าน

OverclockZone Member ball0910400's Avatar

มองออกครับ และ 5Ms ไม่พอสำหรับเกมบอลอย่างวินนิ่งหรือฟีฟ่า
    นอกนั้นไม่มีปัญหา

ปล.แต่ก็คงแล้วแต่รุ่นด้วย ยังไงลองดูก่อนซื้อครับ
    Last edited by ball0910400; 12 Jan 2009 at 06:08:00.

OverclockZone Member Dej_SAVAGE's Avatar
    คาร์ฟูร์ศรีนครินทร์

ปังย่าก็ไม่พอครับ

OverclockZone Member qbert's Avatar

มี2msให้เลือกแล้วท่านจะเลือก5msไปใยคับ

OverclockZone Member kateriez's Avatar
    Kingdom of Thailand

สังเกตด้วยตาตัวเองครับ ของยังงี้ความชอบไม่เหมือนกัน

ขอบคุณทุกความเห็นครับ คอมกำลังจะอัพเป็น
    e5200
    hd 4670 1g
    ram4gb
    ga e45 ud3r
    ของpcเน้นวินนิ่งกับrpgอย่างเดียว แล้วก็เปิดบิท ดูหนังhidef

เกมส์โหดๆจะไปเล่นในxbox360แทนครับ

เลยไม่แน่ใจว่าต้องใช้lcd specไหนถึงจะรองรับได้หมด เพราะ
    อัพคราวนี้ใช้กันยาวๆ ทั้งทีวีและpcเลยครับ

ทีวีก็กำลังเล็งรุ่นที่สูงขึ้นไปอีกนิดคือ42pfl7803( 100hz 3ms) แต่ราคาโดดไปอีกหมื่นกว่า

ไม่รู้จะคุ้มค่าไหม

OverclockZone Member

LCDTV พาแนลมันเทพอยู่แล้วครับ และยิ่งจอรุ่นใหม่ๆ แค่ 5Ms ก็เนียนมากแล้ว
    ยังไม่พอมีระบบ 100Hz ระบบนั้นนี่เพียบ ช่วยปรับภาพสารพัด และอย่าลืมจอ LCD TV มันทำออกมาเพื่อดูภาพยนต์ มันไม่พลาดหรอกครับ ที่จะทำให้ภาพที่ออกมา SMOOTH

เวลาเล่นต้องนั่ง***งอยู่แล้ว ไม่มีปัญหาแน่ 42 นิ้ว นั่งใกล้ไม่ได้แน่นอน ร้อนนรกแตก

ฝากไว้หน่อย อย่าซื้อรุ่นสูง เอากลางๆพอ อย่างเช่น ในระดับขนาดที่เท่ากัน มีราคา 20000 - 30000
    ควรเลือกซื้อทีราคา 23000 - 25000 พอ เพราะอะไรหรอ ไม่บอก อีก 1 ปีคุณจะรู้คำตอบเอง ว่ากรูไม่น่าซื้อแพงๆมาเลย ตัวนั้นสุดยอดกว่าตัวนี้ ตัวโน้นสุดยอดกว่าตัวนี้ อย่าลืมว่าคุณเอากลับบ้านมาตัวเดียว มันไม่มีตัวเปรียบเทียบ เอาที่สบายกระเป๋า ราคากลางๆเถอะ

OverclockZone Member merlix's Avatar

ตั้งแต่ 8ms ลงมาก้ ok แล้วคับแยกแทบไม่ออก

OverclockZone Member Exco's Avatar

Unhappy

ผมใช้รุ่น 2333SW เป็น Full HD ResponseTime 5 เวลาผมเล่นวินนิ่ง เหมือนภาพจะเบรอๆ ตอนเวลาส่งบอล เวลาวิ่งเร็วๆ ก็จะเบรอนิดนึง เป็นที่เกมส์หรือจอผมหว่า - - แต่ตอนใช้ CRT เบลอตอนส่งแป๊ปนึงแต่ตอนวิ่งนี่ไม่เบลอนะ

Bookmarks

Bookmarks