ใครมีปัญหากับเกมส์แบบผมมั่งครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 6 of 6

Thread: ใครมีปัญหากับเกมส์แบบผมมั่งครับ

OverclockZone Member ZATANAZ's Avatar

Default ใครมีปัญหากับเกมส์แบบผมมั่งครับ

ก่อนอื่นเสปกเครื่องคือ
    Core2Duo E82002.66GHZ
    RAM 3GB
    VGA Galaxy GF8800 GT 512MB
    Window xp 2002 sp2
    DX9
    คือเกมส์เช่น Assassin'screed,Fracry2,DMC4จากเกมส์ที่ว่าถึงปรับสูงสุดเกมส์ก็ไม่กระตุกได้ภาพสวย แต่เงาในเกมส์จะค่อนข้างหยักออกสั่นๆรวมทั้งเงาตามใบหน้าและตัว วัตถุในเกมส์ต้องเดินเข้าใกล้ถึงจะชัดเจนรวมถึงเงาด้วย ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ Driver 181.20 ไดรเวอร์ก่อนหน้าก็เป็นครับยังไงช่วยแนะนำทีครับ แต่เกมส์อื่นก็มีนิดหน่อยแต่ก็เล่นได้ไม่เสียอารมณ์ครับ

jackson's Avatar
    ม.ชวนชื่นแคราย เซ็นทรัลรัตนาธิเบศร

เป็นที่ตัวเกมเองรึเปล่า

OverclockZone Member

แบบนี้ต้อง Capture ภาพมาให้ชมกันครับ

OverclockZone Member ZATANAZ's Avatar

Assassinแผ่นแท้ครับ แต่FraCry2 แผ่นกุ๊กกู๋ล่าสุดลงไดรเวอร์เป็น181.20 fracry2เข้าเล่นแล้วเด้งตลอดเลย เลยลบทิ้งซะไม่รู้ว่าเพื่อนๆ ที่ใช้8800 gt ส่วนใหญ่เป็นเหมือนกันหรือเปล่าด้านของเงานี่

เงาแบบว่า แทนที่จะคมสวยเป็นเส้นตรงๆ แต่กลับเบลอๆแตกๆสั่นๆครับทั้งๆที่ปรับสูงสุดๆแล้ว

OverclockZone Member TheRocKMaN's Avatar

ผมก็ 8800GT แต่ส่วนใหญ่ไม่ได้สังเกตเงา

แต่จริงๆแล้ว ไม่ค่อยมีเกมที่เงาเรียบหรอกนะ ส่วนใหญ่ก็หยักทั้งนั้นแหละครับ เพราะมันจะกินสเปกมากอ่ะ ถ้าเงาเรียบ

Bookmarks

Bookmarks