Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS EN8800GT มีปัญหา?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASUS EN8800GT มีปัญหา?

ปัญหามีอยู่ว่า..
    เวลาเล่นเกมส์แล้วมันค้าง ภาพแตก ต้องรีสตาร์ทเครื่องใหม่ครับ
    แต่พอไม่ได้เล่นเกมส์(เล่นเน็ต, ดูหนัง, ฟังเพลง, ทำงานทั่วๆ ไป) มันไม่เห็นมีปัญหาอย่างที่ว่าเลยครับ
    ผมก็มานั่งนึกดู ที่ค้างอาจจะเป็นที่ไดรเวอร์รึป่าว?
    ผมก็ลองลบไดรเวอร์ตัวเก่า แล้วก็ติดตั้งไดรเวอร์ตัวใหม่เข้าไป มันก็ยังเป็นเหมือนเดิมครับ
    ผมเลยไม่รู้ว่ามันเป็นเพราะสาเหตุใดกันแน่
    ก็เลยอยากมาถามทุกท่านนี่แหละครับ
    ช่วยแก้ปัญหาให้ด้วยนะครับ
    ขอบคุณมากๆ ครับ

ปล.หรืออาจจะเป็นที่ PSU (พอมั้ยครับ?)
    Enermax 460W 2 พัดลม???
    Last edited by Metal; 11 Jan 2009, 12:13:59.

ความร้อน โอเวอร์คล็อกป่าว
    มีแววว่าต้องเคลม

Comment

ผมไม่ได้ OC อะไรเลยครับ
      แล้วถ้าต้องเคลมนี่
      ผมต้องไปที่ไหนครับ?
      ของผมประกัน DCom ครับ

Comment

Enermax 460 watt พอครับ ถ้ามีปัญญหาที่พาวเวอร์ล่ะก็ เครื่องดับไปเเล้วครับ

ส่วนเรื่องการ์ด มะรู้อ่าๆ

รอคนต่อไปเเล้วกัน

รึไม่อาจเป็นเพราะเกมส์นะครับ เกมส์ค้างอ่ะ ผมเล่น Farcry 2 มันค้างทุกๆ 6 ชั่วโมง ต้องจำใจรีสตาร์ต ถ้าไม่อยากรี ก็ออก แล้วเข้าใหม่อ่ะครับ

Comment

ลองลด core mem ให้ต่ำกว่าปกติดิ ถ้าหาย ส่งเครม

Comment

เช็คความร้อนหรือยังครับ?

Comment

Originally posted by krittamet View Post
              Enermax 460 watt พอครับ ถ้ามีปัญญหาที่พาวเวอร์ล่ะก็ เครื่องดับไปเเล้วครับ

ส่วนเรื่องการ์ด มะรู้อ่าๆ

รอคนต่อไปเเล้วกัน

รึไม่อาจเป็นเพราะเกมส์นะครับ เกมส์ค้างอ่ะ ผมเล่น Farcry 2 มันค้างทุกๆ 6 ชั่วโมง ต้องจำใจรีสตาร์ต ถ้าไม่อยากรี ก็ออก แล้วเข้าใหม่อ่ะครับ
              ผมก็ว่าอย่างนั้นแหละครับ
              ถ้าไฟไม่พอจริงๆ มันคงดับไปแล้ว

Originally posted by dimensions View Post
              ลองลด core mem ให้ต่ำกว่าปกติดิ ถ้าหาย ส่งเครม
              เดี๋ยวจะลองทำตามดูครับ
              ได้ผลยังไง จะมาบอกให้ทราบครับ

Originally posted by Mr.Iceman View Post
              เช็คความร้อนหรือยังครับ?
              ความร้อนก็ยังปกติครับ เล่นเกมส์ก็ประมาณ 60-65 ครับ

Comment

ถามอีกอย่างนะครับ
                ถ้าผมส่งเคลมประกันของ DCom เราไปที่ไหนได้บ้างครับ?

Comment

ทายว่าคงจะมาจากTKส่งtkได้ครับ เห็นท่านขายตัวนี้อยู่ไม่ใช่เหรอ ผมว่าควรจะเอาไปเคลมดีกว่า ให้คนอื่นใช้แล้วเกิดปัญหานะครับ

Comment

Originally posted by Gtx9800 View Post
                    ทายว่าคงจะมาจากTKส่งtkได้ครับ เห็นท่านขายตัวนี้อยู่ไม่ใช่เหรอ ผมว่าควรจะเอาไปเคลมดีกว่า ให้คนอื่นใช้แล้วเกิดปัญหานะครับ
                    ป่าวครับๆ ขอแก้ข่าวหน่อย
                    ตัวนี้ไม่ใช่ตัวที่ผมลงกระทู้แลกนะครับ
                    ตัวนี้เป็นของพี่ชาย(ลูกของลุง) เค้ามีปัญหา
                    แต่เค้าไม่ได้เป็นสมาชิก Overclockzone เค้าเลยให้ผมช่วย
                    แหม..ผมไม่เคยโกงใครครับ สบายใจได้
                    ส่วนตัวที่ผมตั้งกระทู้แลกนั้น ตอนนี้ผมได้แลกมาแล้วครับ
                    เป็นตัว Asus 3870 DDR4 ครับ

Comment

ไม่ได้ซื้อมาจาก TK ครับ(เสียดายช่วงนั้น TK ของหมด)
                      แต่ซื้อมาจากซื้อจากฟอร์จูนครับ ไม่รู้จะส่งเคลมที่ไหนดี?

Comment

ผู้รู้ช่วยด้วยครับ

Comment

ศูนย์dcomมีที่พันทิพ ว่าเห็นแวบๆนะ
                          ท่านOC Cpuนิ ผมเคยใช้8800Gtแล้วOc Cpu เล่นไครซิสได้แปปนึงแล้วมีอาการเหมือนกันเดะเลย เหมือนบอร์ดหรือpsuจ่ายไฟได้ไม่เสถียร
                          Last edited by konviset; 11 Jan 2009, 13:30:33.

Comment

Originally posted by konviset View Post
                            ศูนย์dcomมีที่พันทิพ ว่าเห็นแวบๆนะ
                            ท่านOC Cpuนิ ผมเคยใช้8800Gtแล้วOc Cpu เล่นไครซิสได้แปปนึงแล้วมีอาการเหมือนกันเดะเลย เหมือนบอร์ดหรือpsuจ่ายไฟได้ไม่เสถียร
                            ความคิดนี้เข้าท่าครับ
                            แต่ว่าการ์ดตัวนี้ใส่ที่เครื่องพี่ครับ
                            ไม่ได้ OC เลยครับ
                            สเปกเครื่องพี่ชายเหมือนกับของผมทุกอย่างเลย(ซื้อพร้อมกัน ต่างกันแค่ HDD)
                            ผมล่ะกลุ้มกับพี่ผมจริงๆ

Comment

ลองถอดไปลองเครื่องอื่นดูดิท่านว่าเปนรึป่าวๆๆ

Comment

Working...
                              X