คือตั้งแต่3-4วันที่ผ่านมาเนต TRUE บ้านเพื่อนผมใช้การไม่ได้ครับ
ลองเอาเราเตอร์ไปให้ที่ร้านดูร้านก็บอกว่าปกติ
โทรไปถามศูนย์zyxelเค้าก็ให้ทดสอบdownstreemกับupstreem
ปรากฏว่าฝั่งdownstreemปกติ แต่upstreemนี่สูงกว่าปกติถึง3เท่า
เค้าเลยบอกว่าอาจจะเป็นที่Noiseในบ้าน
โทรไปถามศูนย์TRUEเค้าบอกว่าที่เค้าก็ปกติครับ อาการก็คือ ต่อเนตไม่ได้เลยครับ
ไม่ใช่ใช้แล้วช้านะ ต่อไม่ได้เลยซักเวบนึง

ใครพอมีวิธีTestบ้างครับ ว่ามันเกิดจากอะไร แล้วทำไงถึงจะเล่นได้
ใช้งานแถวม.ธุรกิจฯ แล้วอาการแบบนี้มันมีโอกาสที่จะเกิดจากNoiseด้วยหรอ?
โทรศัพท์ก็ใช้งานได้ปกติ

ขอบคุณครับ