Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง MSI Z370 PC PRO กับ ASROCK Z370 PRO4 เลือกตัวไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง MSI Z370 PC PRO กับ ASROCK Z370 PRO4 เลือกตัวไหนดีครับ

ช่วยให้คะแนนหน่อยครับ เอาตัวไหนดี

ASROCK Z370 PRO4

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      ASROCK Z370 PRO4

Comment

ASROCK 55555

Comment

Originally posted by LipkiZ View Post
          ASROCK 55555

Comment

A บอร์ดเล็ก ที่เสียบสายพัดลมไกล แต่ลากแหล่มกว่า

M ลากไม่แจ่ม แต่รู USB หลังเยอะกว่า บอร์ดใหญ่กว่า หัวต่อ sata 3 มีทั้งแบบตรงและเลี้ยว

ถ้าดูเผินๆก็คงประมานนี้ - -

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
              A บอร์ดเล็ก ที่เสียบสายพัดลมไกล แต่ลากแหล่มกว่า

M ลากไม่แจ่ม แต่รู USB หลังเยอะกว่า บอร์ดใหญ่กว่า หัวต่อ sata 3 มีทั้งแบบตรงและเลี้ยว

ถ้าดูเผินๆก็คงประมานนี้ - -
              ครับผม

Comment

Pro 4

ถ้าเพิ่มพันนึงได้ไปเอา Extreme 4 ครับ เห็นคนเยอรมันลากแรมไป 4300 บน Extreme 4 ได้

Comment

Originally posted by Botvinnik View Post
                  Pro 4

ถ้าเพิ่มพันนึงได้ไปเอา Extreme 4 ครับ เห็นคนเยอรมันลากแรมไป 4300 บน Extreme 4 ได้
                  คงไม่เอาไป oc ครับ เน้นความคุ้มค่ากับราคา ขอบคุณสำหรับข้อมูล

Comment

asrock คับ ส่วนตัวไม่ชอบเมนบอร์ด msi

Comment

ผมใช้ pro อยู่ ที่ซื้อเพราะต้องใช้พอร์ท pci (แต่ตอนนี้ซื้อ soundcard มาใหม่แล้ว ต่อไปคงไม่ต้องใช้แล้ว)

ถ้าจะเอาไป oc ไม่สนพอร์ทหลังที่มีน้อยกว่า รับได้กับการใส่ m2. แล้วพอร์ท sata จะหายไป อันนี้ต้องไปดูคู่มือเอาเอง เอา Asrock

ถ้าต้องใช้ usb เยอะๆ ใช้ m2.NVMe แล้วไม่เสียพอร์ท sata ทั้ง 2 m2.slot ก็เอา msi (ในเครื่องผมมี m2.NVMe 1 SATA SSD 1 Harddisk 5)

แต่พอดีโจทย์ผมที่ซื้อแบบนี้คือต้องการใช้แทน q8200 ที่เอาไว้โหลดบิท ตอนแรกจะซื้อ i7-8700k อีกเครื่อง แต่อีกไม่นานเจน 9 ก็จะมา รอได้ก็รอ แล้วก็รอดู ryzen refresh...ก็เลยยังไม่จัด

ที่ใช้อยู่นี่ก็ชิวๆ เล่นเกมส์ ทำอะไรไม่มีปัญหา จริงๆก็คันนะ 555 เห็นคนลาก 5+ กัน ชุดน้ำของเจน 7 ก็ยังกองอยู่บนชั้น แต่ก็อดทนไว้ แรมก็แพง การ์ดจอก็ราคาสุดยอดจริงๆ รอก่อนดีกว่า

แต่ถ้าจะเอาไป oc แล้วคิดจะอยู่กับเจน 8 ไปอีกนานนะ ผมเลือก MSI Z370 Tomahawk ดูแล้วคุ้มสุด แพงขึ้นมาอีกนิดแต่ภาคจ่ายไฟดีกว่าเยอะ ตัวบอร์ดดูสวยกว่า

คุณนพ extreme pc ลาก i7-8700k ไม่ผ่าออกอากาศให้ดูสดๆ ได้ 5.0+

https://www.youtube.com/watch?v=4pR44R7HP6k

ส่วนตัวผมไม่ชอบพอร์ทด้านหลัง Asrock เท่าไหร่
                      Last edited by ToehNarak; 7 Feb 2018, 17:36:29.

Comment

Originally posted by ToehNarak View Post
                        ผมใช้ pro อยู่ ที่ซื้อเพราะต้องใช้พอร์ท pci (แต่ตอนนี้ซื้อ soundcard มาใหม่แล้ว ต่อไปคงไม่ต้องใช้แล้ว)

ถ้าจะเอาไป oc ไม่สนพอร์ทหลังที่มีน้อยกว่า รับได้กับการใส่ m2. แล้วพอร์ท sata จะหายไป อันนี้ต้องไปดูคู่มือเอาเอง เอา Asrock

ถ้าต้องใช้ usb เยอะๆ ใช้ m2.NVMe แล้วไม่เสียพอร์ท sata ทั้ง 2 m2.slot ก็เอา msi (ในเครื่องผมมี m2.NVMe 1 SATA SSD 1 Harddisk 5)

แต่พอดีโจทย์ผมที่ซื้อแบบนี้คือต้องการใช้แทน q8200 ที่เอาไว้โหลดบิท ตอนแรกจะซื้อ i7-8700k อีกเครื่อง แต่อีกไม่นานเจน 9 ก็จะมา รอได้ก็รอ แล้วก็รอดู ryzen refresh...ก็เลยยังไม่จัด

ที่ใช้อยู่นี่ก็ชิวๆ เล่นเกมส์ ทำอะไรไม่มีปัญหา จริงๆก็คันนะ 555 เห็นคนลาก 5+ กัน ชุดน้ำของเจน 7 ก็ยังกองอยู่บนชั้น แต่ก็อดทนไว้ แรมก็แพง การ์ดจอก็ราคาสุดยอดจริงๆ รอก่อนดีกว่า

แต่ถ้าจะเอาไป oc แล้วคิดจะอยู่กับเจน 8 ไปอีกนานนะ ผมเลือก MSI Z370 Tomahawk ดูแล้วคุ้มสุด แพงขึ้นมาอีกนิดแต่ภาคจ่ายไฟดีกว่าเยอะ ตัวบอร์ดดูสวยกว่า

คุณนพ extreme pc ลาก i7-8700k ไม่ผ่าออกอากาศให้ดูสดๆ ได้ 5.0+

https://www.youtube.com/watch?v=4pR44R7HP6k

ส่วนตัวผมไม่ชอบพอร์ทด้านหลัง Asrock เท่าไหร่
                        ขอบคุณครับ

Comment

ไปจัด asrock เรียบร้อยแล้วครับ
                          ผมมีแค่ nvme กะ hdd อีกสองตัว ไม่น่ามีปัญหาอะไร
                          เก็บงบไว้ลงที่การ์ดจอดีกว่า เลยตัดสินใจเป็น asrock

Comment

Originally posted by Arki View Post
                            คงไม่เอาไป oc ครับ เน้นความคุ้มค่ากับราคา ขอบคุณสำหรับข้อมูล
                            ตามนั้นครับASROCK pro4 ครับคุ้มๆ

Comment

Comment

Working...
                              X