Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสอบถามคนเคยใช่ msi 990fx gaming

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by aneksaothong View Post
    เน้นเสถียรๆใช้งานนิ่งๆ อันนี้ก็ดีครับไว้เป็นทางเลือก sabertooth
    https://www.overclockzone.com/forums...1%E0%B9%868iyp
    เรื่องของเรื่อง อยากใด้มี ปก.ครับตัวที่ผมจะชื้อนี้เหลือยาวๆเกื่อบ 2 ปี

Comment

Originally posted by micronzr View Post
      เซเบอร์ ทูซไม่น่ามีปัญหากับ รุ่น สเตปปิ้ง FX 6300 ครับ มือสองต้องดูดีๆๆนิดนึงครับท่าน aneksaothong
      ร่วมด้วยช่วยกัน อิอิ
      ถุกครับท่านพ่อบ้าน..ใช่fx6200,6350,8320หลายตัว จบที่6300 board ที่ปรับง่ายใช่นิ่งๆก็ asus .gigabyte ใช่มา3ใบปรับยากทุกตัว แต่เดิมๆใช่ดีครับ ..แต่ไม่เคยสัมพัส msi ชักตัว

Comment

Originally posted by sarawut pp View Post
        ถุกครับท่านพ่อบ้าน..ใช่fx6200,6350,8320หลายตัว จบที่6300 board ที่ปรับง่ายใช่นิ่งๆก็ asus .gigabyte ใช่มา3ใบปรับยากทุกตัว แต่เดิมๆใช่ดีครับ ..แต่ไม่เคยสัมพัส msi ชักตัว
        ครับลองพิจาราณาดูดีๆๆ เหร้อมือสอง ผมก็ตอบยาก เซเ้บอร์เทุซส่วนตัวผมให้เป็นหมายเลข 1 สำหรับบอร์ด FX ครับแต่ลองดูปีที่ เจ้าของถอยออกมาใช้ดูสักนิดพอ ไม่เก่ามากคุณภาพคงไม่เสือ่ม
        msi ผมใช้กับ FX 6300 เสต้ปปิ้ง 0 หวยออกเลยเซ้งไปใช้กับ บอร์ดกิ้กกาบ็วย ง่ายดายกว่าเยอะ ทังสองรุ่นเลยนะ 970 760 //// แต่ msi 970 เกมมิ่งจะใช้ดีกับ FX ตัวปีใหม่ๆๆน่ะครับ
        ไม่กล้าฟันธงไรเพราะตัวเองใช้ซีพียูสเต็ปเก่าแล้วดันมีปัญหากับ msi เสต้ปใหม่ๆๆผมมอนิเตอร์ในคลับแล้วใช้งานได้ครับ
        -------------------------
        ถ้าจะลอง msi 970 เกมมิ่ง รุ่นเดียวตัวเดียวในแอดไวซ์ ก็ลองดู ครับใช้ไม่ดีห้ามด่าผมล่ะ ผมใช้แล้วดันมีปัญหานี่สิ 555 เลยแค่ให้ข้อมูลการใช้งานพอครับ

Comment

Originally posted by micronzr View Post
          ครับลองพิจาราณาดูดีๆๆ เหร้อมือสอง ผมก็ตอบยาก เซเ้บอร์เทุซส่วนตัวผมให้เป็นหมายเลข 1 สำหรับบอร์ด FX ครับแต่ลองดูปีที่ เจ้าของถอยออกมาใช้ดูสักนิดพอ ไม่เก่ามากคุณภาพคงไม่เสือ่ม
          msi ผมใช้กับ FX 6300 เสต้ปปิ้ง 0 หวยออกเลยเซ้งไปใช้กับ บอร์ดกิ้กกาบ็วย ง่ายดายกว่าเยอะ ทังสองรุ่นเลยนะ 970 760 //// แต่ msi 970 เกมมิ่งจะใช้ดีกับ FX ตัวปีใหม่ๆๆน่ะครับ
          ไม่กล้าฟันธงไรเพราะตัวเองใช้ซีพียูสเต็ปเก่าแล้วดันมีปัญหากับ msi เสต้ปใหม่ๆๆผมมอนิเตอร์ในคลับแล้วใช้งานได้ครับ
          -------------------------
          ถ้าจะลอง msi 970 เกมมิ่ง รุ่นเดียวตัวเดียวในแอดไวซ์ ก็ลองดู ครับใช้ไม่ดีห้ามด่าผมล่ะ ผมใช้แล้วดันมีปัญหานี่สิ 555 เลยแค่ให้ข้อมูลการใช้งานพอครับ
          รอดแลัวครับปล้ำอยู่พักใหญ่ๆ cpu ยังไม่ oc ใช่ไปก่อน

Comment

Originally posted by sarawut pp View Post
            รอดแลัวครับปล้ำอยู่พักใหญ่ๆ cpu ยังไม่ oc ใช่ไปก่อน
            [ATTACH=CONFIG]4107260[/ATTACH]
            ลองเล่นดุนะครับ เครื่องไม้ค้างไม่หลุดเล่นเกมสื ต่อถือว่า โอเค แล้วก็ได้ต่ออายุกันไป ก่อนไป ซีพียูรุ่นใหม่ๆๆ

อ้าวเอรอ บอร์ดไรครับมองไม่เห้นน่ะ อัพรูปกับทางเว็บมันจะเล้กไปหน่อย
            Last edited by micronzr; 11 Feb 2018, 21:16:24.

Comment

ลองเล่นดุนะครับ เครื่องไม้ค้างไม่หลุดเล่นเกมสื ต่อถือว่า โอเค แล้วก็ได้ต่ออายุกันไป ก่อนไป ซีพียูรุ่นใหม่ๆๆ

อ้าวเอรอ บอร์ดไรครับมองไม่เห้นน่ะ อัพรูปกับทางเว็บมันจะเล้กไปหน่อย
              จบ ที่ asus sabertooth 990 จับมือสองมาครับลูกเล่นเยอะมากครับ เดียวค่อยปรับดู กลัวมันจะพังชะก่อน

Comment

Comment

SBT ทนมากครับ แต่อายุ ปู่อายุเท่าไหร่นี่สิ บอร์ด

บอร์ดใช้ดีผมอิจฉาเลยมันใช้ได้กับ FX แทบทุก ริวิชั่น

Comment

SBT ทนมากครับ แต่อายุ ปู่อายุเท่าไหร่นี่สิ บอร์ด

บอร์ดใช้ดีผมอิจฉาเลยมันใช้ได้กับ FX แทบทุก ริวิชั่น
                    น่าจะเกิน4ปีอัพครับ แต่สภาพดูดีพอสมควร รอดูชักพักก่อนถ้าไม่รวน จะจับ 8350/8370 มายัด น่าจะรอดอีก 2-3ปี ลืมบอกบอร์ดตัวนี้ฟังเพลงเสียงดีจัง
                    Last edited by sarawut pp; 12 Feb 2018, 15:36:00.

Comment

Working...
                    X