overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20
    OverclockZone Member ndofin's Avatar
    ดอนเมือง / เมืองทอง / 0888276664

Default ขอความเห็นหน่อยครับกับสินค้าประกันใจ

ผมได้ขายการ์ดจอ Rx 470 ตัวนึงไปเมื่อวันที่ 2 ที่ผ่านมา *ลูกค้าซื้้อไปขุด*

โดยที่ตัวสินค้ามีประกันศูนย์อยู่และผมได้ประกันใจให้ต่างไป 7 วัน

ผมประกันใจให้เพราะผมมั่นใจว่าการ์ดใช้งานได้และที่สำคัญเพิ่งได้รับจากการเคลมมาไม่ถึง 2 วัน (ได้ตอนเย็น เทสกลางคืน เช้าลงขาย)

ลูกค้าซื้อการ์ดผมไป 2 วัน ได้โทรมาแจ้งว่าการ์ดมีปัญหาตั้งแต่วนแรกที่ได้มา (แต่ไม่ได้แจ้งผม)

อาการคือ "จอฟ้า จอดำ ค้าง ไม่ขึ้นภาพ" ผมเลยรบกวนให้ลูกค้าถ่าย vdo ส่งมาให้ผมในไลน์

หลังจากที่ลูกค้าถ่าย vdo มาให้ก็ปัญหาที่ผมได้รับเพิ่มคือ "การ์ดพัดลมไม่หมุน" ไม่หือไม่อือนิ่งไปเลย

ก็มีการตกลงกันโดยวันที่คุยคือวันที่ 5 ที่ผ่านมา ผมได้ตกลงแลกเปลี่ยนพร้อมคืนเงิน พฤ ที่ 8 นี้
    แต่ในการคุยกัน ทางผมก็เห็นว่าอีก 3 วัน กว่าจะได้แลกเปลี่ยนกันและหากผมได้สินค้าคืนผมก็ต้องส่งไปเคลมที่ strek อยู่ดี

ในเช้าวันที่ 6 ผมเลยยื่นข้อเสนอไปว่าให้ทางลูกค้าส่งสินค้าผมไปเคลมที่ strek เลยโดยเป็นชื่อหน้ากล่องเป็นชื่อผม
    ทันทีที่ของถึง strek แล้วผมโทรเช็คแล้วว่าเป็น rx470 จริงผมก็โอนเงินคืนให้ทันทีเลย

เที่ยงๆลูกค้าไลน์มาบอกว่าส่งให้วันนี้ พร้อมทั้งกำชับเรื่องการโอนเงิน
    แต่ทางผมยังไม่เห็นสลิปการส่งของผมเลยไม่ได้โอนเงินให้

ช่วงบ่ายของวันที่ 7 ลูกค้าไลน์มาส่งสลิปการส่งสินค้าให้ผมพร้อมทั้งกำชับเรื่องการโอนเงิน
    ผมเลยตอบกับไปประมาณว่าที่คุยกันคือ ของถึ strek ผมโทรเช็คว่าใช่ แล้วผมโอนเงิน
    ลูกค้าก็ดูไม่ค่อยพอใจเท่าไร .... "ผมเลยอยากจะถามเพื่อนๆชาว ocz ว่า ผมควรโอนเงินคืนให้ก่อนถึง strek มั้ย หรือผมควรรอเช็คของก่อนค่อยโอนคืน"

gpuz ที่เทสวันแรกแล้วเซฟไว้

vdo ที่ลูกค้าถ่ายมาให้
    ซึ่งผมมองว่ามันไม่ละเอียดพอ ไม่เห็นการต่อของสายต่างๆ (ทีแรกบอกว่าจอฟ้า จอดำ พอมาอีกทีเปิดไม่ติดเลยซะอย่างนั้น)
    ในมุมของผมคือ ผมคาใจเรื่องสายไฟที่ต่อกับการ์ดว่าอีกด้านหนึ่งได้เสียบไว้หรือไม่

Last edited by ndofin; 8 Feb 2018 at 00:04:31.

เดาว่าแฟลชแล้วเน่า เดาเฉยๆครับ

OverclockZone Member MP_Design's Avatar
    นวมินทร์ 14 / บางกะปิ

อีกเสียง Flash แล้วเน่า หรือไม่ก็โดนเปลียนการ์ดจอ ไม่ใช่ตัวเดิม พวกขุด มีรุ่นเดียวกันเป็นโหล เดาเช่นกัน แต่ความเป็นไปได้สูง

OverclockZone Member sakdabk24's Avatar
    580 ม3 ต เทพารักษ์ อ.เมือง จ.สมุทรปราการ 1

อีกเสียง Flash แล้วเน่า ครับ

OverclockZone Member 02 master's Avatar

เอาจริงควรให้คนซื้อส่งของกับมาถึงมือคนขายก่อนเช็คว่าสินค้าตัวเดิมมั้ย S/N เดิม สภาพเดิมไม่มีรอยเเกะ ถึงโอนเงินคืนให้คนซื้อเพื่อสัปเปลื่ยนสินค้าตัวที่เสียมาให้ไรปะมาณนั้น
    อันนี้เเค่เดา เเต่...ผมเคยเจอเหตุการ์ณนี้

OverclockZone Member nowkong951's Avatar

Quote Originally Posted by 02 master View Post
    เอาจริงควรให้คนซื้อส่งของกับมาถึงมือคนขายก่อนเช็คว่าสินค้าตัวเดิมมั้ย S/N เดิม สภาพเดิมไม่มีรอยเเกะ ถึงโอนเงินคืนให้คนซื้อเพื่อสัปเปลื่ยนสินค้าตัวที่เสียมาให้ไรปะมาณนั้น
    อันนี้เเค่เดา เเต่...ผมเคยเจอเหตุการ์ณนี้

เห็นด้วยครับ

OverclockZone Member ndofin's Avatar
    ดอนเมือง / เมืองทอง / 0888276664

Quote Originally Posted by 02 master View Post
    ติดที่ผมมีธุระ เลยให้เค้าส่งที่ไป strek แทนแล้วผมค่อยโทรเช็คเอา ขอบคุณคำแนะนำครับ

flanken's Avatar
    รถไฟ ปู้นๆ@ลำปาง

ส่งการ์ดคืนมาก่อนสิครับ เช็คของๆเราก่อน ไม่ควรรีบโอนคืน
    แล้วเราค่อยเอาไปเคลมเอง เกิดโอนไปแล้ว ศูนย์ส่งกลับไปที่
    คนซื้อละซวยเลย เสียทั้งเงิน ทั้งของ

1. ถามถึงวันหมดอายุประกันกับทาง strek ด้วย ว่าวันไหน ถูกตัวแน่นอนหรือเปล่า ไม่มีความจำเป็นต้องโอนเงินตอนนี้ รอถามว่าถูกตัวแน่นอน เคลมได้ ค่อยคืน
    2. สินค้าที่มีประกันศูนย์ ไม่จำเป็นต้องมีประกันใจ เว้นแต่ว่าได้ของปุ๊ป เช็คปั๊ป โทรปุ๊ปว่าเปิดไม่ติดเลยตั้งแต่ได้ของมา แต่เคสนี้อ้างว่าเสียตั้งแต่วันแรก แต่โทรเอาวันที่สองที่สาม อย่างนี้ไม่จำเป็นต้องประกันใจ ผู้ซื้อต้องส่งซ่อมเอง อารมณ์ประมาณซื้ออุปกรณ์คอมมาจากร้านคอมเล็กๆ แล้วบางชิ้นเสีย ผู้ซื้อต้องไปส่งเคลมเอง หรือไม่ก็ฝากร้านที่ซื้อมาเคลม แต่จะไม่ได้สินค้าทดแทน หรือ เงินคืนแน่นอน
    3. การ์ดจอก่อนส่งหมุน หลังส่งไม่หมุน กลิ่นการแฟลชเน่าแล้วอยากได้ตังคืนแรงมากมาย ผู้ซื้อไม่มีอะไรจะต้องเสียเลย ถ้าเป็นเรื่องจริง จัดว่า เห็นแก่ตัวสุดๆ

OverclockZone Member

เอ่อ แอบน่ากลัวครับเคสนี้ ไม่อาจรู้ด้วยว่าทางนั้นจะส่งการ์ดจอตัวอื่นรุ่นเดียวกันไปให้ Strek รึเปล่า ยังไงควรส่งกลับมาที่ผู้ขายจะดีที่สุดครับ ผู้ขายจะได้เช็คของก่อนด้วยเพื่อป้องกันตัวเองในเบื้องต้น

OhYeYaHu's Avatar

ผมว่า น่า ส่งกลับ คนขายนะครับ เป็นผมอยู่ไกล้ ไป เดล เองกับมือเลยดีกว่า น่ากลัว สมัยนี้

ถ้าจะคืนเงินให้แน่นอน สินค้ามีประกันอยู่แล้ว ก็อย่ากังวลใจ
    ก็ควรทวนสอบกลับให้ชัดเจนก่อน จะด้วยเอกสาร หรือหลักฐานจากบุคคลที่ 3
    อะไรที่มาจากคำพูด แต่ยังไม่ได้ทำให้เกิดขึ้น ไม่ควรเชื่อถือทั้งสิ้น
    เอาไปเคลมก็เช็ค serial ได้ ว่าใช่ตัวที่ขายไปหรือไม่

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

ตอนนี้ผมรอแค่ของถึง strek แล้วผมเช็คว่าใช่การ์ดผม ผมถึงโอนคืนให้

OverclockZone Member tommejung's Avatar
    ปากน้ำ สมุทรปราการ

มันกลายเป็นเรื่องยุ่งยากตรง ให้ลูกค้าส่งไป strek นี่แหละผมว่านะ ถ้าให้ส่งกลับหาเราเลย อย่างน้อยก็ได้เชคของว่ามีไรผิดปกติ

OverclockZone Member keeya's Avatar
    กทม.-ฉะเชิงเทรา

เป็นไปไม่ได้ ที่จะใช้ไม่ได้ ผมว่าคนซื้อไปแฟลชมากกว่า
    อย่าเพิ่งโอนครับ ของถึง เช็คกับ strek แล้วค่อยโอนครับ

tel. 095-549-3795... (ร้านอยู่เรซิเด้นซ์ บางกะปิ)

ผม user : setthakits ที่ซื้อไปเอง จริงๆว่าจะโพสเองครับ พอดีไม่มีค่อยมีเวลา พอดีเพื่อนขึ้นมาซื้อรถเลยต้องพาเค้าเดินทางวุ่นวาย กระทู้ยังไม่มีเวลาดันเลยครับ

ผมขอแจกแจงตามนี้ครับ ตามที่จำได้คร่าวๆ

1. สินค้ารับมือ โดยให้พี่ชายแถวลาดปลาเค้ารับให้ สินค้ามีตัวการ์ดและใบเคลม strek

2. สินค้าที่ได้มา ดู pcb คร่าวๆ ไม่สวยเลย ไม่ใช่ตัวใหม่จากการเคลมแน่นอน น่าจะเป็นตัวเวียนซ่อม ไม่ซีเรียสเวลานี้เข้าใจประกันทุกเจ้า ขอใช้ได้พอการ์ดผมเอามาใส่ริกบิทคอย บอกไว้เลยครับ ผมแฟลชไม่เป็น ย้ำนะครับแฟลชไม่เป็น แต่มีพี่ๆแฟลชเป็นทำให้ได้ยุครับ แต่ตัวนี้ผมยังไม่ได้ขอให้พี่ๆเค้าแฟลช เพราะมีอาการใส่เครื่องบิทคอยเครื่องเปิดได้ปกติ แต่สักพักมีอาการค้าง บางทีจอฟ้า แก้ยังไงก็ไม่หาย พอถอดการ์ดที่ซื้อมาออก ริกก็ขุดได้ปกติ และผมได้ย้ายไปริกใหม่ ก็เจออาการเดิม ถอกการ์ดใบนี้ออกก็หาย. เลยเเจ้งทางคนขายว่าการ์ดมีปัญหา และคนขายขอคลิป ตอนที่แจ้งว่าเสียผมยังไม่ได้เทสบอร์ดลอย แยกเดี่ยวการ์ดใบนี้

3. ส่งคลิปให้คนขาย โดยมีทั้งหมด 4 คลิป เมนบอร์ด + cpu + ram 2 ชุดเพื่อความชัวร์ ...2 คลิป เป็นการ์ดตัวที่ผมชัวร์ และอีก 2 คลิปเป็นการ์ดผู้ขาย อาการของเทสเเยกเดี๋ยว พัดลม cpu ติดอย่างเดียวตามคลิปที่ส่งให้เค้า

4. ผู้ขายไม่ได้บ่ายเบี่ยงความรับผิดชอบ ตรงนี้ขอซูฮก และผู้ขายยืนยันว่าสินค้าใช้ได้ อันนี้ผมก็ไม่ทราบจริงไหม ไม่เป็นไรเพราะเค้าบอกว่าจะยกคอมเทสที่บ้านพี่ชายที่ไปรับของให้ แต่สินค้าผมไปเอามาแล้วมายุทีร้านผมเสรีไทย29 แต่เหมือนไกลเลยยกเลิกไป และเหมือนจะอีกหลายวันว่าจะกลับมา ผมงงๆนิดหน่อย จำได้แค่นี้

5. ผมมั่นใจในเครดิตตัวเอง ตามที่ลงไว้ในกระทู้ขายๆของผม และไม่เคยรู้จักคนขาย สินค้าก็รับมือด้วย เลยเสนอให้เค้าโอนเงินคืน ขอที่ยุเค้า ผมจะส่งคืนให้ ตรงนี้ผมบอกเค้าไว้เลยไว้ใจได้ 100% ผมไม่เก็บการ์ดเสียไว้แน่ จริงๆผมเป็นคนง่ายๆ จะส่งเคลมเองก็ได้ แต่ช่วงนี้ผมไม่มีเวลาว่าง และนาทีนี้ ไม่รู้กี่วัน strek ของถึงจะได้คืน ไม่รู้กลับมาจะเป็นตัวเวียนซ่อมแบบนี้ไหม และอีกอย่างของเพิ่งซื้อได้วันสองวัน และเพิ่งมีเวลาเทส ใช้ไม่ได้เลย...ผมพ่อค้า จะเป็นตัวมีประกัน หรือไม่มีประกันศูนย์ ผมประกันให้ 1 เดือนทุกชิ้นยุแล้ว

5. ที่ผมเสนอให้ผู้ขายโอน เพราะผมไม่รู้จักเค้า เกิดส่งไปเค้าหายไปเลย ผมจะซวย แต่ถ้าใครเล่น ocz ในนี้บ่อยๆน่าจะรู้จักผมพอสมควร
    กรณีผู้ซื้อส่งสินค้าเสียให้ผู้ขายก่อน ผู้ซื้อต้องมั่นใจในตัวผู้ขาย หรือโอนสั่งของไป แต่กรณนี้สินค้ารับมือ ผู้ซื้อไม่รู้จักคนขาย จะให้ส่งคืนก่อน ผู้ซื้อถือว่าอันตราย

6. ผุ้ขายไม่รับข้อเสนอ ผมก็ไม่เป็นไร รอดูเค้าจะเอายังไง และผู้ขายเสนอให้ผมส่ง strek ให้ ในนามชื่อเขา ผมก็งงๆ เพราะได้การ์ดเสียมา ผมต้องส่งให้เค้าอีก ในนามเค้าอีก การ์ดก็ไม่ได้ใช้ เงินก็ยังไม่ได้คืน อีกอย่างส่งเป็นชื่อผู้ขายอีก ตอนนี้ผมถอยให้อีกก้าวแบบงงๆ เพราะไม่อยากวุ่นวาย อยากให้จบๆไป เพราะต้องพาเพื่อนวิ่งทำธุระเรื่องซื้อรถ

7. ผมถ่ายรูปหน้ากล่องส่งของ ใบสลิป kerry และบอกผู้ขายโอน ผู้ขายยังไม่ได้โอน บอกรอให้ของถึง strek ก่อน เค้าจะเช็คว่าเป็นชื่อเค้าไหม
    ผู้ขายคงกลัวผม user : setthakits จะโกงมั้งครับ (ทางผมก็เริ่มใจไม่ดี ที่บอกโอนจะได้จบๆไป เพราะผมไม่โกงยุแล้ว และไม่เก็บการ์ดเสียไว้หรอกครับ แต่เริ่มใจไม่ดีว่า เราส่งไปนามผู้ขาย แล้วเค้าหายจะทำไง)

8. วันนี้ผมเลยเลยโทรเช็ค strek เอง และโทรหาคนขายให้เช็คว่าของถึงแล้ว จัดการให้ผมด้วย
    คนขายบอกว่า ขอเป็นวันถัดไป (เเอาแล้ว ไม่เหมือนที่คุยกันไว้) รอช่าง strek ตรวจของก่อนว่ายุในเงื่อนไขประกันไหม ...เล่นอะไรของผู้ขายอีกละ
    ผมเครดิตมีแค่ไหน ขายมาเท่าไหร่ ถอยให้กี่ก้าว สรุปตั้งแต่วันที่ซื้อมาจนถึงวันนี้ ยังไม่ได้ข้อสรุป
    การ์ดก็ไม่ได้ใช้ เงินก็หาย ของก็ส่งในนามผุ้ขาย (งงตัวเอง โง่แท้เรา เพราะไม่มีเวลาจริงๆเลยออกเป็นนี้)

8.ผมเลยว่าจะมาโพสถามเพื่อนๆสักหน่อย พอดีเห็นกระทู้ผู้ขายพอดี ขอสรุปไว้ตรงนี้ละกันครับ

ปล. คนขายบอกว่าเป็นการ์ดพี่ชายมั้ง อะไรไม่รู้ เค้าเป็นขายต่ออีกทีมั้ง

ขออภัยหลงใช้ user : แฟนโพส
    Last edited by ann-nay; 8 Feb 2018 at 19:04:21.

"5. ที่ผมเสนอให้ผู้ขายโอน เพราะผมไม่รู้จักเค้า เกิดส่งไปเค้าหายไปเลย ผมจะซวย แต่ถ้าใครเล่น ocz ในนี้บ่อยๆน่าจะรู้จักผมพอสมควร
    กรณีผู้ซื้อส่งสินค้าเสียให้ผู้ขายก่อน ผู้ซื้อต้องมั่นใจในตัวผู้ขาย หรือโอนสั่งของไป แต่กรณนี้สินค้ารับมือ ผู้ซื้อไม่รู้จักคนขาย จะให้ส่งคืนก่อน ผู้ซื้อถือว่าอันตราย "

ตอบข้อ 5 ครับ
    ผมก็มั่นใจเครดิตตัวเองเหมือนกันครับ และผมก็ไว้ใจได้ 100% เหมือนกัน ผมพูดแบบนี้มั่งคุณโอเคมั้ยละ ??

"6. ผุ้ขายไม่รับข้อเสนอ ผมก็ไม่เป็นไร รอดูเค้าจะเอายังไง และผู้ขายเสนอให้ผมส่ง strek ให้ ในนามชื่อเขา ผมก็งงๆ เพราะได้การ์ดเสียมา ผมต้องส่งให้เค้าอีก ในนามเค้าอีก การ์ดก็ไม่ได้ใช้ เงินก็ยังไม่ได้คืน อีกอย่างส่งเป็นชื่อผู้ขายอีก ตอนนี้ผมถอยให้อีกก้าวแบบงงๆ เพราะไม่อยากวุ่นวาย อยากให้จบๆไป เพราะต้องพาเพื่อนวิ่งทำธุระเรื่องซื้อรถ "

ตอบข้อ 6 ครับ
    จะให้ผมรับข้อเสนอได้อย่างไร การ์ดอยู่ที่คุณ เงินที่โอนไปก็เป็นชื่อคุณ และที่สำคัญผมไม่รู้จักคุณ ของผมขายผมก็เทสแล้วใช้งานได้ ถึงได้มีประกันใจ 7 วัน แต่พอไปถึงแล้วบอกว่าพังผมก็ยัง งงๆ
    การ์ดก็เสีย ส่งเคลมก็เสียเวลา เงินที่คิดว่าจะได้ใช้ก็ไม่ได้ใช้ ผมก็ถอยให้เหมือนกันครับ ผมก็รับผิดชอบที่จะคืนเงินให้เต็มจำนวน

**การ์ดที่ส่งไปนั่นชื่อพี่ชายผมครับ**

"7. ผมถ่ายรูปหน้ากล่องส่งของ ใบสลิป kerry และบอกผู้ขายโอน ผู้ขายยังไม่ได้โอน บอกรอให้ของถึง strek ก่อน เค้าจะเช็คว่าเป็นชื่อเค้าไหม
    ผู้ขายคงกลัวผม user : setthakits จะโกงมั้งครับ (ทางผมก็เริ่มใจไม่ดี ที่บอกโอนจะได้จบๆไป เพราะผมไม่โกงยุแล้ว และไม่เก็บการ์ดเสียไว้หรอกครับ แต่เริ่มใจไม่ดีว่า เราส่งไปนามผู้ขาย แล้วเค้าหายจะทำไง)"

ตอบข้อ 7 ครับ

ผู้ซื้้อคงกลัวผม user : ndofin จะโกงมั้งครับ (เอาการ์ดที่เพิ่งเคลมมา และผมก็เทสแล้วว่าใช้งานได้จึงลงขายแต่ผ่านไป 2 วันบอกว่าการ์ดพัง จะให้ผมรู้สึกยังไงครับ / บัญชีที่ให้มาก็เป็นชื่อคุณ ผมโอนไปแล้วคุณส่งน้ำเปล่าไป strek จะให้ผมทำยังไงละ )

"8. วันนี้ผมเลยเลยโทรเช็ค strek เอง และโทรหาคนขายให้เช็คว่าของถึงแล้ว จัดการให้ผมด้วย
    คนขายบอกว่า ขอเป็นวันถัดไป (เเอาแล้ว ไม่เหมือนที่คุยกันไว้) รอช่าง strek ตรวจของก่อนว่ายุในเงื่อนไขประกันไหม ...เล่นอะไรของผู้ขายอีกละ
    ผมเครดิตมีแค่ไหน ขายมาเท่าไหร่ ถอยให้กี่ก้าว สรุปตั้งแต่วันที่ซื้อมาจนถึงวันนี้ ยังไม่ได้ข้อสรุป
    การ์ดก็ไม่ได้ใช้ เงินก็หาย ของก็ส่งในนามผุ้ขาย (งงตัวเอง โง่แท้เรา เพราะไม่มีเวลาจริงๆเลยออกเป็นนี้)"

ตอบข้อ 8 ครับ

ผมเช็ค strek ตั้งแต่เช้าหลังจากรู้ว่าของถึง เจ้าหน้าที่แจ้งแค่ว่ายังไม่ได้คัดแยกพัสดุ แล้ววันนี้ก็วันทำงานของ ผมก็ยุ่งกับงานทั้งวัน
    จนเวลา 5โมง คนซื้้อโทรมาแจ้งผมว่าของถึงแล้วโทรเช็คได้เลย ผมจึงโทรไปหาเจ้าหน้าที่ strek เวลา 5โมงกว่าๆได้คำตอบว่าเป็น rx470 จริงๆ
    ผมได้ถามต่อไปว่าอยู่ในเงื่อนไขการเคลมมั้ยครับ เช่นวอย์หัวน็อตฉีกขาดมั้ย ชิ้นส่วนแตกหักหรือไม่ เพราะคนซื้้อไม่ได้ถ่ายรูปก่อนส่งให้ผม
    เจ้าหน้าที่ตอบกลับมาว่า ผมต้องไปคัดแยกให้อีกทีนึงครับซึ่งวันนี้น่าจะไม่ทันเพราะใกล้เวลาเลิกงานแล้ว
    ทางผมได้ส่งรูปบันทึกเวลาการคุยกับ strek 12 นาทีให้คนซื้ือดูในไลน์แล้ว

เครดิตผมมีแค่ไหน ซื้้อขายมาก็หลายปี ขายการ์ดดีๆไปแต่พังใน 2 วันแถมจะให้ผมโอนเงินคืนก่อนอีกด้วย (ผมนี่โง่แท้ๆเลย จริงๆที่ยืดยื้อเพราะไม่อยากซวยซ้ำสองครับ)

คุณพูดแต่ทางคุณเสียหาย การ์ดใช้ไม่ได้ เงินก็ไม่ได้คืน
    แล้วทางผมละครับไม่เสียหายเลย ? เงินที่ผมแพลนว่าจะต้องใช้ก็ไม่ได้ใช้ ต้องมาโฮลเงินไว้รอคืนคุณเนี่ย แบบนี้ผมได้กำไรละมั้ง
    ยกแต่เครดิตตัวเองมาให้ผมดู ตบท้ายด้วยคำพูดว่าใจเค้าใจเรา
    ถ้าพูดว่าใจเค้าใจเราคุณควรจะเข้าใจความรู้สึกผมด้วยครับ

ของมันจะเสียที่ใคร หาหลักฐานไม่ได้ผมไม่โทษคนอื่นครับ

ดูชื่อเอาแล้วกันว่าเหมือนกันมั้ย ที่อยู่เดียวกันมั้ยนะครับ

เครดิตผมมี คุณยังกลัวผมโกง
    แล้วเครดิตคุณ ผมจะกลัวโดนโกงบ้างไม่ได้ ?

https://www.overclockzone.com/forums...rchid=24483878

โทรเช็คกับ strek แล้วครับ สินค้าเคลมได้ไม่ได้ผิดเงื่อนไขอะไร

หลังวางสายกับ strek ผมก็โอนเงินคืนผู้ซื้อเรียบครับ

weeweewee's Avatar
    บางเสาธง สมุทรปราการ

ใจเย็นๆกันคับท่าน แต่ล่ะท่านก็เครดิตเทพๆกันทั้งนั้นเรย ผมเห็นขายของมานาน น่าจะเข้าใจผิดกันคับ เพื่อนๆพี่ๆน้องๆกันทั้งนั้น ผมเคยซื้อ-ขาย กับทั้งสองท่าน ก็ไม่มีปัญหาอะไรคับ

Bookmarks

Bookmarks