Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการแบบนี้เกิดจากจอหรือการ์ดจอครับ Benq XL2411 144Hz

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการแบบนี้เกิดจากจอหรือการ์ดจอครับ Benq XL2411 144Hz

พอดีผมพึ่งซื้อจอมาได้ประมาณ อาทิตย์กว่าๆ ผมปรับจอเป็น 144Hz แล้วเล่นเกมไปสักพัก
    จอจะมีอาการดับไปประมาณ 2 - 3 วิแล้วก็ติดตามปกติ แต่ผมลองปรับ 120Hz แล้วเล่นดู
    มันไม่เป็น อยากรู้ว่าอาการแบบนี้มันเกิดจากอะไรครับไฟเข้าการ์ดจอไม่พอหรือเปล่า
    แล้วแก้ปัญหายังไงได้บ้าง
    การ์ดจอที่ใช้คือ MSI GTX1060 6GB
    ใช้สาย DVI-D ที่แถมมากับจอครับ

ถ้าไฟเข้าการ์ดจอไม่พอ คอมคุณคงจอฟ้าไปแล้วครับ

ลองเช็คสายเชื่อมต่อว่าคุณภาพดีพอหรือเปล่า // เพิ่งเห็นว่าสายแถม ลองเปลี่ยนสายอื่นดู

Comment

น่าจะสาย รุ่นนี้เพื่อนผมก็บ่นเรื่องสายแถม

อยู่ดีๆก็เปิด 144 ไม่ได้

ต้องไปซื้อใหม่ ก็แปลกดี

Comment

ขอบคุณครับเดี๋ยวจะลองเปลี่ยนสายดู

Comment

Working...
        X