Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหา M3N78-EMH HDMI กับ AMD Athlon 64 X2 6000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหา M3N78-EMH HDMI กับ AMD Athlon 64 X2 6000

ปัญหา M3N78-EMH HDMI กับ AMD Athlon 64 X2 6000
    ram 2G

เพิ่งประกอบ ลองใช้งาน

มีปัญหาเครื่องจะค้างบางเป็นบางครั้ง

ใช้ xp sp2 เดิมๆ

เปิดโปรแกรม firefox 4-5 หน้า
    โหลดบิต
    เปิด msn
    เปิด skype

มันจะเป็นบางครั้ง
    ไม่แน่ใจว่าเกิดจากอะไรครับ
    ช่วยชี้แนะด้วยครับ

(คอมเก่า AMD 2500+ ยังใช้งานสบายเลยครับ)

ขอบคุณครับ

6000+ ความเร็วเท่าไรครับ
    3.0 CZ
    หรือ 3.1 DO

Comment

Originally posted by wikorn View Post
      6000+ ความเร็วเท่าไรครับ
      3.0 CZ
      หรือ 3.1 DO
      ขอโทษครับ

เราจะดูตรงไหนครับ

Comment

ดูที่ Part Number หรือป่าวครับ
        ADX6000CZ

Comment

^
          ^
          ^3.0 ครับ แล้วจะยังไงต่อหว่า

Comment

Originally posted by xmoooomx View Post
            ดูที่ Part Number หรือป่าวครับ
            ADX6000CZ
            เลือก เอาครับ จะเปลี่ยน MB หรือ เปลี่ยน CPU ครับ

MB EMH รับ CPU ไฟ 95W

CZ ต้องการไฟ 125 W ไม่มีอะไรเสียครับ แต่ใช่รวมกันไม่ได้ครับ

ถ้าร้านเป็นคนจัดชุดนี้ให้ ให้ยกไปที่ร้าน แล้วบอกเข้าไปแบบที่ผมบอก ของใช้สิทธิเปลี่ยน MB เพิ่มเงินไปครับ
            ถ้าตัดสินใจซื้อมาเอง ก็ ขาย MB ทิ้งแล้วซื้อใหม่ได้เลยครับ

Comment

แนะนำหน่อยครับว่าจะเปลี่ยนอะไรดี
              ผมละปวดหัว
              ช่วยยกตัวอย่างทั้ง2แบบเลยได้ไหมครับว่าถ้าเปลี่ยน cpu แนะนำรุ่นไหน
              หรือว่าถ้าเปลี่ยน mb จะเปลี่ยนรุ่นไหนดีครับ

Comment

อ๋อ ถ้าเป็นผมก็คงเลี่ยนบอดหละ cpu ดีอยู่แล้ว

Comment

Originally posted by xmoooomx View Post
                  แนะนำหน่อยครับว่าจะเปลี่ยนอะไรดี
                  ผมละปวดหัว
                  ช่วยยกตัวอย่างทั้ง2แบบเลยได้ไหมครับว่าถ้าเปลี่ยน cpu แนะนำรุ่นไหน
                  หรือว่าถ้าเปลี่ยน mb จะเปลี่ยนรุ่นไหนดีครับ
                  ASUS M3A78-CM 2600
                  M3A78-EM 2900

Hต่อท้ายไม่เอาครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post

Hต่อท้ายไม่เอาครับ
                    ตามพี่คนนี้ไปไม่ผิดหวัง

Comment

ขอรบกวนอีกนิดครับ
                      ถ้าระหว่าง
                      ABIT AX78 3150

อันไหนดีครับ

ขอบคุณครับ

Comment

ดันจัด Watt ไม่พอให้น้อ ร้าน

Comment

CM ครับ คุ้มถูกแรง

Comment

m3a78 pro คิคิ

Comment

cm ครับ ผมก็ใช้อยู่ ถูกดี + งบน้อย

Comment

Working...
                              X