Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำลำโพงคอมแบบ2.1งบ2000หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำลำโพงคอมแบบ2.1งบ2000หน่อยคับ

ตัวนี้แจ่มมั้ยคับ งบ 2,000
    Microlab TMN-9BT

แจ่มเบย

Comment

เรื่องลำโพง หาเทสได้จะดียิ่ง

Comment

ผมมีลำโพงคอม6ชุด ตั้งแต่ชุดละ1500ถึง17900
        ทุกวันนี้ที่ใช้อยู่เป็นboston ba635 ไม่ใช้เพราะมันเสียงดีตามคำเล่าลือแต่อย่างใด แต่เป็นเพราะมันไม่เกะกะรกโต๊ะ
        ที่มีเยอะเพราะไม่เชื่อพวกหูทอง พวกนี้เขาจะบอกเสมอว่า ไปลองฟังเอาเอง
        ทุกๆครั้งที่มีคนถามเรื่องลำโพง ผมรู้สึกไม่ค่อยดีทุกครั้งที่มีคนบอกว่า ไปลองฟังเอาเอง คือเหมือนไม่ค่อยอยากจะตอบ แล้วจะเข้ามาตอบทำไมก็ไม่รู้

จนถึงตอนนี้ ผมก็ขอยืนสคริปของพวกหูทองมาใช้บ้าง คือ ไปลองฟังเอาเอง

Comment

MICROLAB B77 2.0 นะ แต่เผื่อสน

Comment

จริงๆมันก็ต้องลองฟังดูว่าชอบหรือไม่ชอบ เพราะแนวเสียงแต่ละตัวไม่เหมือนกัน(ถึงแม้นลองฟังที่ร้าน ยกมาบ้านอาจจะไม่เหมือนกันก็ได้ เพราะแหล่งกำเนิดเสียงอาจไม่เหมือนกัน) ผมมองว่าแนะนำยาก(ให้ถูกใจ)

Comment

เอาเพลงที่ชอบไปลองฟังที่ร้านครับ

Comment

Working...
              X