Announcement

Collapse
No announcement yet.

E5200 กับ AMD X2 6000+ อันไหนจะแหล่มกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ดูแนวโน้มนี่ x2 6000+ จะกินนะเนี่ย ^^

Comment

กำว่ากำลังจะซื้อ 6000+ อยู่พอดี
      ไปเดินพันธ์ทิพย์ เห็น E5200 เลยลังเลว่าจะถามอยู่พอดี
      ตอนนี้ยิ่งลังเขเข้าไปใหญ่ = = สำหรับคนงบน้อยแต่ต้องการความคุ็มค่าครับ

Comment

เดียวคอยดู E7300 อีกตัว แต่งานนี้ ได้ MB ที่มีขีดความสามารถ ดีกว่า P5KPL/1600 น่าจะได้บัสแรงกว่านี้หน่อย กับ HD4670 ICEQ เดี่ยวมาดูกันครับ เอิ้กๆๆ รออีก 2 วัน

Comment

6000+

Comment

ผมว่าจะไม่ต่างกันน่าครับ ถ้าตัดคะแนนออก
            แล้วเอาความรู้สึก มาวัด หรือท่านต้องวัดคะแนนก่อนเล่นเกมส์ทุกวัน

Comment

Originally posted by Error_Pc View Post
              ผมว่าจะไม่ต่างกันน่าครับ ถ้าตัดคะแนนออก
              แล้วเอาความรู้สึก มาวัด หรือท่านต้องวัดคะแนนก่อนเล่นเกมส์ทุกวัน
              เอาเวลาเล่นจริงๆเลยแล้วกันครับ
              กับ 2 ชุด ที่ผมเอาผลทดสอบมาให้ดู
              เปิดสุดทุดอย่าง ปิด AA ที่ความระเอียดจอ สูงสุด ของ 22"

6000+
              DFI INFINITY 570 SLI M/G
              RAM 1GX2
              HDD AAKS640G
              ASUS MAGIC HD3870 512 DDR3
              PSU TT 470

E7300
              ASUS P5KPL/1600
              RAM 2Gx2
              WD AAKS 640G
              ASUS GF8800GT 1G
              PSU CORSIRE 45W

เริ่มจาก โหลดเกมส์ INTEL ไวกว่านิดหน่อย (ตอนโหลดแล้ว ขึ้น กรุณากดคีน์ไดๆเพื่อเข้าเกมส์)
              ฉาก เริ่ม ออกจาก ยาน(ภาค2นะ) แล้วเริ่มเดินตรงไป ผมลอง หัน ซ้ายหันขวา 6000+ สมูทกว่านะครับ 7300 หน่วงเล็กน้อย (อาการหายไปกลังจากเล่นไปได้สักพัก ประมาณ 1 นาที ก็จะไม่หน่วงสำหรับ 7300 และ 8800GT 1G

เวลาวิ่งแบบเดินหน้าเร็ว Maximum Speed
              6000+ HD3870 DDR3 กระตุกเล็กๆ ตอนเริ่มวิ่งเมื่อฉากเริ่มเคลื่อนที่เร็วๆนะครับ จากนั้น พอวิ่งบ่อยๆ ก็ลื้นครับ
              E7300 + 8800GT เช่นกันครับ อาการเดียวกัน แต่พอวิ่งแล้ว เลี้ยว ซ้ายเลี้ยวขวา มีกระตุกนิดๆ นานๆที บางทีก็ไม่มีเลย

ระเบิดลง โดนจนหน้าจอเป็นสีแดง
              6000+ กระตุกมากกว่า E7300 นิดหน่อยครับ
              ขวัน ขาวๆที่ฟุ้งๆ ผมว่า E7300 หน่วงๆ นะครับ

ถ้าปรับ แค่ GAMEMER อาการที่บอกมาทั้งหมด ไม่เจอครับ ทั้ง 6000+ และ E7300 ถ้าสังเกตุดีๆจะรู้สึกนานๆที

เปิด AA 4X 1680x1050
              6000+ หน่วงเอาเรื่อง เล่นไม่สนุก
              7300 ดีกว่า 6000+ หน่อย แต่ผมก็ว่าเล่นไม่สนุกนะ

AA สุดๆ 1680x1050
              เล่นไม่ได้ทั้งคู่ หน่วงแหลกไปเลย เลยไม่รู้อะไรดีว่ากันครับ

สังเกตุได้ก็เท่านี้แหละครับ

แต่เวลาเล่นจริงๆ ไม่ค่อยสนหรอกครับ อาการพวกนี้

นอกจากมานั้งจับผิดเท่านั้น เหมือนคนเป็นโครจิตเปล่า ๆ เอิ้กๆๆ

Comment

อย่างนี้นี่เอง

Comment

ปรับสูงจัด 555
                  ยังใช้จอ CRT 17" อยู่เลย หิหิหิ (ปรับได้ 1024 x768 เอง) ^^

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                    ปรับสูงจัด 555
                    ยังใช้จอ CRT 17" อยู่เลย หิหิหิ (ปรับได้ 1024 x768 เอง) ^^
                    น้องผมมันก็ใช้ CRT SONY นะที่ความระเอียดเท่ากันนี้แหละครับ

6000+ 270X12
                    ASROCK ALIVENF6-VSTA
                    RAM 1Gx2
                    HD 320G AAKS
                    MSI GF9600GT

มันเปิดสุด เปิด AA4x ได้ด้วยนะครับ ไครซิส ภาคแรก

Comment

x2 6000+ จะไปซื้ออยู่ วัน2วันนี้เเล้ว คุ้มไหมนี่

Comment

ูู^
                        ^
                        ^จะเอามเล่นไรหละ ถ้าเกมส์ปัจจุบันเล่นได้หมดอะ ไม่แพงด้วย

Comment

อยากดู 4670 อุอุ ขอแบบขับสุดๆๆๆจะได้เท่าไรหว่า

Comment

Originally posted by Xiah View Post
                            เห็นมีแต่คนบอก e5200 Oc ทิ้งเลย

ทำไมไม่คิดกลับกันเอา 6000+ Oc มั่งอ่า ><"

ดีทั้ง 2 ฝ่ายแหล่ะครับ ^^ ไม่ คอนเฟิม เพราะใช้ทั้ง คู่ - -:

แต่ถ้า crysis อย่างเดียว คิดว่าน่าจะ Intel นะ ( มั่ว )
                            ที่เค้าบอก OC แล้วทิ้งนี่มันหมายฟามว่าคล๊อคแล้วทั้งคู่นะครับ...

ตอนแรกวันนี้ว่าจาไปสอย E5200 มาลองให้ดู แต่เงินมันพอดี E7300
                            เลยสอย E7300 มาเล่นอีกที
                            ทั้งที่เพิ่งขายไปนะเนี่ย อยู่ๆก็หาเรื่องขาดทุนไป 400 บาท อิอิ

Comment

เทสนานจัง อุอุ โปรแกรมนี้ ไม่มีเก่มภาค 1 อดเลย

Comment

อ่ะ E7300 ของตาวิกรสู้ชุดนั้นไม่ไหว
                                6000+ กะ DFI คล๊อคซะสุดที่ 6000+ จะไปไหว หุหุ
                                ของผมยังเหลืออีกแยะแต่จัดแค่ 4.0 พอ
                                โชว์ลูกชายสุดหล่อด้วย เพิ่งโกนผมไฟมา อิอิ

Comment

Working...
                                X