Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้เมาส์ มาโคร แทนกด เลี้ยวในเกมส์รถแข่งได้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้เมาส์ มาโคร แทนกด เลี้ยวในเกมส์รถแข่งได้ไหม

ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ, ใครมีแนวคิดเรื่องไอเดียบ้างไหม, อยากถามต่อ

ใครชอบเล่นเกมส์ รถแข่งบ้างไหม, ถ้าเราใช้ครีบอร์ดเล่น เวลากดคันเร่ง ในเกมส์มันก็เหมือนกับเหยียบคันเร่งจนสุด ไม่มีผ่อนเบา, ปัญหาคือ เกมส์รถแข่งบางเกมส์ มัน set รอบไม่ได้ และมันผ่อนเบาคันเร่งไม่ได้ มันเลยมีปัญหาไอตรงตอนเข้าโค้งนี้หล่ะ
    เวลาขับรถขับหลัง แล้วเข้าโค้ง อยากจะเหยียบให้ตูดมันปัด ดั้นนน รถมันแรงเกินไป แตะคันเร่งนิดหน่อย แม่งปัดเลย คือแบบอยากได้ฟิลลิ่งที่ตอนเหยียบคันเร่งเนี่ย ไม่ต้องเหยียบไปสุดได้ไหม เหมือนกับเหยียบคันเร่งรถจริงๆอ่ะ เวลาเหยียบมันไม่ได้เหยีบไปจนสุด,
    มันทำให้รถบางคันรอบจัดไป หักพวงมาลัย กดเลี้ยวปุ้ป แตะ คันเร่ง ปุ้ป เท่านั้นหล่ะ อาการออกเลย แตะน้อยไป ก็ไม่ปัด แตะมากไป ก็หมุนยาว สรุปคือ มันไม่มีความพอดีเลย ใครมีไอเดียอะไรแจ่มๆไหม จะใช้ครีบอร์ดกับเมาส์ยังไงให้แก้ตรงจุดนี้ได้,
    ถ้าหากจะให้มากด คันเร่ง ซอยๆๆ กดทีละนิดๆ มันก็ได้แต่ มันไม่สวย มันไม่สมู้ท เวลาปัด

ซื้อจอยมาเล่นครับ

Comment

ใช้ของให้ถูกกับงานครับ เช่น ถ้างบเยอะหน่อยก็ Logitech G29 แต่ถ้างบไม่มากนัก Logitech Gamepad F310 ก็โอเคครับ แต่มันก็คนละฟีลลิ่ง

Comment

Working...
      X