overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19

Thread: JBL On Time Sony MDR-IF510 Reebok pump ASICS อื่นๆ ปิด 11-2-2018 | 21.26.49 น.

OverclockZone Member kerospeed's Avatar
    Talingchan Bangkok

Exclamation JBL On Time Sony MDR-IF510 Reebok pump ASICS อื่นๆ ปิด 11-2-2018 | 21.26.49 น.

JBL On Time Sony MDR-IF510 Reebok pump ASICS อื่นๆ ปิด 11-2-2018 | 21.26.49 น.

กติกาประมูล

1 ประมูลเพิ่มครั้งละเท่าไรก็ได้แต่ลงท้ายด้วยเลข 0 (ไม่เอาเศษสตางค์นะครับ)
    2 ปิดประมูล วันที่ 11-2- 2561 เวลา 21.26.49 น (ยึดเวลาตาม web)
    3 ผู้ชนะการประมูลกรุณาโอนเงินภายใน 24 ชม. หลังจากแจ้ง PM หรือ โทรฯ แจ้งผลการประมูล
    4 ส่งของภายใน 24 ชม. หลังจากได้รับหลักฐานการโอนเงินแล้ว
    5 ใส่รายการสินค้าและราคาจะลงเบอร์โทรหรือไม่ลงก็ได้ตามสะดวก
    6 ผู้ประมูลต้องรับผิดชอบในการประมูล ไม่มีข้อยกเว้นใดๆ ดังนั้นก่อนประมูลควรคิดให้ดีก่อนนะครับ
    7 กรณีเกิดปัญหา web ล่ม ไม่มีการเลื่อนนะครับยึดตามเดิม
    8 กรณีมีผู้เสนอราคาเท่ากัน ยกผลประโยชน์ให้ผู้ที่เสนอราคาก่อนเป็นผู้ชนะครับ
    9 เมื่อสิ้นสุดการประมูล จะสรุปและจะติดต่อกลับไปทาง PM หรือเบอร์โทร ของผู้ที่ชนะ
    10 ผู้ชนะการประมูลต้องรับผิดชอบค่าโอนเงิน และค่าในการส่งของเองนะครับ มีให้เลือกโอน 3 ธนาคาร คือ กรุงเทพ ไทยพานิชย์ และ กสิกร ครับ
    11 หากเกิดปัญหา หรือข้อขัดแย้งที่นอกเหนือจากนี้ ผมขอเป็นผู้ตัดสินเองนะครับ
    12.ถ้าประมูลได้มากกว่า 1 ชิ้น จะคิดค่าส่งชิ้นที่แพงสุดก่อน ชิ้นต่อไปคิด 50% ของราคาส่งที่แจ้งไว้
    13.ห้ามผู้ร่วมประมูล Edit post ทุกกรณี หากต้องการใส่ราคาใหม่ ให้โพสต์ใหม่นะครับ หากมีการ Edit จะไม่นับโพสต์นั้นๆ นะครับ

1.Linksys WAG200G

Wifi Router นะครับตัวนี้
    แต่ทุกวันนี้ adsl คงหาคนใช้ยากแล้ว
    ปล่อยไปให้ท่านๆ เอาไปใช้เป็น accesspoint ได้นะครับ
    ยี่ห้อนี้ใช้งานดีครับ รับไปได้เลยครับ
    มีตัวเครื่องให้อย่างเดียวนะครับ อแดปเตอร์ไม่มีให้นะครับ
    ประกัน 3 วันว่าใช้งานได้ปกตินะครับ

เปิด 80 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

2. JBL on time 200iD

Docking & Speaker For IPOD
    มีตัวเครื่องอย่างเดียวนะครับ ไม่มีสายอะไรมาด้วย
    ทดสอบได้แค่ลองเปิดเครื่อง ปุ่มกดได้ทุกปุ่ม
    จอยังสวยๆ ใสๆ เลย ไฟติดสว่างดี
    แต่ผมไม่มี IPOD ลองเสียบนะครับ เลยลองเรื่องเสียงไม่ได้
    สภาพก็ยังสวยๆ อยู่ครับ ตามภาพเลย ถ่ายสดๆ เลย
    ได้ตัวเครื่องอย่างเดียวนะครับ ผมได้มาเท่านี้จริงๆ
    ตอนทดสอบเปิดก็เอา adaptor ไฟ 12V. (ของมันต้องใช้ 15V. ซึ่งผมไม่มี)
    ทดลอง sacn วิทยุก็ได้นะครับ แต่ผมไม่มีสายอากาศมันเลยไม่เจอคลื่น
    ตั้งวันที่ เวลาก็ได้ปกติ รางถ่านสวยๆ ฝาปิดอยู่ครบๆ

เอาเป็นว่าผมประกัน 3 วันว่าเปิดติดปกติ ปุ่มกดได้ทุกปุ่ม

เปิด 500 บาท +ส่งลงทะเบียน 80 บาท

3.CTH Box

ตัวนี้มีแต่ตัวล้วนๆ นะครับ
    ไม่มีสาย ไม่มีหม้อแปลง ไม่มี Remote
    เครื่องเพียวๆ เดี่ยวๆ เลย
    ทดสอบลองต่อสายดูแล้ว เปิดติดมีภาพ BOOT ขึ้นนะครับ
    ครบ 100 แล้วก็ดับ boot วนใหม่
    ไม่รู้ว่าต้องต่อจานด้วยมั้ย เพราะผมไม่มีจานทดสอบ
    **ตีเสียไปครับ**

แต่รับประกันว่า 3 วันว่าเปิดติด มีภาพโลโก้ขึ้นครับ

เปิด 50 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

4.Sony MDR-IF510 + TMR-IF510

2 ตัวนี้เพิ่งได้มาวันนี้เลย หูฟังใส่ถ่าน AA ข้างละก้อนนะครับ (ไม่แถมนะ)
    เอามาลองใส่ถ่านเปิดเสียงดู ว่ามีเสียงซ่าๆ อยู่ครับ (ดังข้างซ้ายข้างเดียว)
    ส่วนตัวกล่องๆ นั่น ก็ลองเสียบไฟ เปิดติด มีไฟขึ้นปกติ
    แต่นอกเหนือจากนี้ไปไม่เป็นครับ งงๆ ไม่รู้ว่าต้องทำยังไง
    หรืออุปกรณ์ไม่ครบก็ไม่รู้ เพราะซื้อมายกชุดมาแบบนี้
    ทำไม่เป็น ปล่อยเลยละกันครับ เผื่อใครทำได้ หรือมีอุปกรณ์เสริมอื่นๆ
    เอาไปลองปั้นดูครับ ปล่อยถูกๆ เลย
    รับประกัน 3 วัน ว่าเปิดติดทั้ง 2 ตัวนะครับ

เปิด 150 บาท +ส่งลงทะเบียน 80 บาท

5.NUBWO MM-56

Usb mouse ตัวนี้สภาพพอใช้นะครับ
    DPI ตั้งได้ ใช้งานได้ปกติ
    คลิ๊กซ้ายขวาก็ปกติ
    แต่สกอร์เม้าส์ไม่ทำงานนะครับ
    แต่ถ้ากดลงไปสามารถเลื่อนจอขึ้นลงได้
    เอาเป็นว่า ตีเสีย ในส่วนสกอร์เม้าส์นะครับ
    รับประกัน 3 วัน ในส่วนที่แจ้งว่าใช้ได้

เปิด 50 บาท +ส่งลงทะเบียน 40 บาท

6.Signo Pro-series

Usb mouse ตัวนี้สภาพพอใช้นะครับ
    DPI ตั้งได้ ใช้งานได้ปกติ
    คลิ๊กซ้ายขวาก็ปกติ
    แต่สกอร์เม้าส์มีหลอนบ้าง
    บางครั้งเลื่อนปกติ บางครั้งก็เพี้ยนๆ ครับ
    เอาเป็นว่า ตีเสีย ในส่วนสกอร์เม้าส์นะครับ
    รับประกัน 3 วัน ในส่วนที่แจ้งว่าใช้ได้

เปิด 50 บาท +ส่งลงทะเบียน 40 บาท

7.กล้องติดรถ Dtech

รายละเอียด คุณสมบัติตัวนี้ผมไม่ทราบอะไรเลย
    ได้มาแค่มาลองเสียบดู เปิดติด ปุ่มกดได้ทุกปุ่ม
    ต่อคอมฯ ลองเอาเป็นที่เก็บข้อมูล กับ webcam ได้นะครับ
    จอมีจุดใหญ่ๆ 1 จุด
    สภาพไม่สวยแล้ว
    ส่วนเรื่องบันทึกไม่ได้ลองนะ เพราะใส่ mem ไป มันให้ฟอร์แมต
    ผมเลยไม่ลองต่อ
    เอาเป็นว่า เปิดติด ปุ่มกดได้ มีภาพ ทำ webcam ได้
    เข้า menu อื่นๆ ได้ปกติ แบตยังพอเก็บไฟนะครับ ถอดสายไม่ดับ
    ผมลองไม่เสียบสาย แต่เปิดไว้ก็ไม่ดับ อยู่ได้พอสมควรครับ
    ประกัน 3 วัน ตามที่แจ้งว่าลองแล้ว

เปิด 80 บาท +ส่งลงทะเบียน 40 บาท

8.Seagate HDD 250 Gb.

อันนี้ของเสียนะครับ HDD แบบ sata
    เสียบกล่องแล้วนิ่ง
    อาการเหมือนจานมันหมุนเบามากๆ
    คอมฯ เลยมองไม่เห็น
    ปล่อยเป็นของเสียๆ ไปครับ ไม่มีประกัน

เปิด 0 บาท +ส่งลงทะเบียน 40 บาท

9.IBM HDD 20 Gb.

อันนี้ของเสียนะครับ HDD แบบ IDE
    เมื่อก่อนใช้กับกล่อง External ครับ ใช้ได้ปกติ
    เก็บไว้นานหลายปี ค้นเจอ เอามาเปิดไม่ติดแล้ว
    จานหมุนปกติ แต่มีเสียงแก๊กๆๆ ทำอะไรต่อไม่ได้
    ปล่อยเป็นของเสียๆ ไปครับ ไม่มีประกัน

เปิด 0 บาท +ส่งลงทะเบียน 40 บาท

10. Belkin Battery Pack

Power Bank ตัวนี้ไม่ทราบว่าดีหรือเสียนะครับ
    ได้จากเปิดท้ายมา ไม่มีสายชาร์จมาด้วย
    เลยลองไม่ได้ เพราะหาสายไม่ได้
    ตีเสียไปครับ เห็นสภาพสวยอยู่ ยี่ห้อดีเลยเอามา
    ไม่มีประกันนะครับ

11. Emjoi Gently Gold Caress

เครื่องถอนขนไฟฟ้า
    สภาพเหลืองแล้ว แต่ใช้งานได้ปกติ
    ตัวนี้แบตไม่ดีแล้วนะครับ เวลาใช้ต้องเสียบสายชาร์จด้วย
    มีตัวเครื่องพร้อมหม้อแปลง(เทียบ) ให้ไปใช้งานครบๆ เลยครับ
    รับประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ

เปิด 100 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

12.ZAT 645

เสาอากาศ TV สภาพไม่สวยแล้ว
    เสามีสนิม และโคนเสาไม่ค่อยแน่นแล้ว
    ถ้าขันให้มันแน่นก็น่าจะดีกว่านี้
    แต่ยังใช้งานได้ครับ ลองต่อกับกล่อง TV Digital ก็รับสัญญาณได้
    ปล่อยตามสภาพครับ แต่รับลองว่าใช้งานได้
    รับประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ

เปิด 50 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

13. ATI Radeon X1650 Pro

การ์ดจอรุ่นเก่าครับ
    ก่อนเก็บใช้งานได้ปกติ
    ตอนนี้ไม่ทราบ เพราะไม่มีบอร์ดลองครับ
    เอาเป็นว่า รับประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ

เปิด 80 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

14.TDK

กระเป๋าใส่แผ่นนะครับ
    มีลำโพงในตัวนะครับตัวนี้
    ใส่ถ่าน AA 2 ก้อน (ไม่มีให้)
    ใช้งานได้ปกติดีครับ
    ใช้พกติดตัวไว้ฟังแก้ขัดได้
    สภาพยังดีครับ สวยๆ อยู่
    รางถ่านสะอาดสะอ้านเลยไม่ดำ ไม่เยิ้ม
    รับประกัน 3 วัน ว่าเปิดติด เสียงดังปกติ

เปิด 100 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

15.กล้องส่องทางไกล

เป็นกล้องพกพาขนาดเล็กๆ นะครับ
    เอาไว้แก้ขัดเวลาต้องการส่องอะไรที่ไม่ไกลมาก
    สภาพยังดี มีรอยถลอกบ้าง ตามการใช้งาน
    ยังใช้งานได้ปกติดี ที่หมุนปรับโฟกัสต่างๆ ยังหมุนได้ดี
    ปรับได้ปกติ มีแค่ตัวมันเท่าที่เห็นครับ
    ประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ

16.Seagate HDD Ext.Box

ตัวนี้เป็นกล่อง HDD ขนาด 3.5 นะครับ
    ไม่ได้ใช้นานแล้ว เป็นรุ่นเก่า ใช้กับ IDE นะครับ
    เมื่อก่อนใช้กับ win XP ได้ปกติดี
    ก่อนลงเอามาเทส เครื่องมองเห็นแต่ต้องลง Driver ก่อน (win 8.1)
    ผมหา Driver ลงไม่ได้ ไม่มีเครื่อง win XP ให้ลองแล้วด้วย
    ขอปล่อยแบบนี้เลยครับ
    มีตัวเครื่องให้อย่างเดียวนะคับ สายอื่นๆ ไม่มีให้ครับ
    ใช้ไฟ 12v. เหมือนกล่อง HDD ทั่วไปครับ
    ตีเสียไปครับ (แต่รับประกันว่าเสียบคอมฯ มองเห็น ไฟติด HDD หมุนครับ)

17.Dell adapter
    Output 19V. 2.64A.

ทดสอบโดยการวัดไฟนะครับ
    ทุกตัววัดไฟจริงก่อนลงประกาศ

หัวรุ่นนี้หัวหายากครับ แต่ใครจะเอาไปตัดต่อเปลี่ยนหัว
    เพื่อให้ใช้กับเครื่องท่านที่ adapter เสียก็ทำได้ครับ

ส่วนอื่นๆ พิจารณาจากภาพเลยครับ
    รับประกัน 3 วัน ว่ามีไฟมาแน่นอน

เปิด 100 บาท ส่ง ลงทะเบียน 50 บาท

18.asics
    Size 41 or 26 cm

ผ้าใบหนังดำล้วนๆ
    ใส่เที่ยว ใส่ทำงานได้ครับ
    หนังสภาพยังดี แต่มีสีลอกบ้างตามการใช้งาน
    สภาพยังไม่ได้ทำความสะอาดนะครับ
    เอาไปขัดเงา เสริมหล่อหน่อย สวยเลย

เปิด 200 บาท +ส่งลงทะเบียน 60 บาท

19.Reebok Pump
    Size 42 or 27 cm

คู่นี้ยังสวยครับ ยังไม่ได้ทำความสะอาดนะครับ
    ปล่อยไปแบบนี้เลยครับ
    ใครมองหารองเท้าแนวๆ นี้อยู่ ไม่ควรพลาด
    เพราะแบบ pump นี่ เราสามารถเลือกได้เองว่าจะให้กระชับแค่ไหน
    เพียงแค่เราปั้มลมเข้ารองเท้าให้ข้างในมันพองตัว
    แล้วรัดเท้าเราไว้ จะถอดก็กดปล่อยลมออก แค่นี้สบายๆ เลย
    ปั้มลมยังใช้ได้ ไม่รั่วนะครับ กดปล่อยลมก็ได้ตามปกติ

เปิด 250 บาท +ส่งลงทะเบียน 60 บาท

20. Nike Mavrk MID 2
    Size 41 or 26 cm

ชื่อเต็มคือ Nike Mavrk MID 2 Mens Skateboard shoes Black red
    สภาพยังเต็มๆ อยู่ครับ
    แค่สีซีดจากเดิมแค่นั้นเอง
    ลองเปรียบเทียบจากของใหม่ได้ครับ
    ถ้าใครรับได้เรื่องสีซีด เอาไปใส่เลยครับ
    ราคานี้ไม่แพงไปหรอกครับ แบรนด์แบบนี้ สภาพแบบนี้

เปิด 200 บาท +ส่งลงทะเบียน 60 บาท

21.Converse
    Size 40.5 or 26 cm

ผ้าใบลายสก๊อตสภาพเซอร์นิดๆ
    ผ้าเปื่อยๆ ขาดๆ นิดหน่อยแถวๆ ส้น
    โดยรวมยังสวยครับ
    ปล่อยแบบเซอร์ๆ ไปเลย
    ราคานี้เอาไปใส่เล่นกันได้เลย ไม่แพง
    **ป้ายบอกไซส์หลุดไปแล้ว**

เปิด 100 บาท +ส่งลงทะเบียน 60 บาท

22. Superga 2750 Aerex Century White
    Size 40 or 26 cm

รองเท้าผ้าใบขาวล้วนๆ
    แต่ตอนนี้ยางที่หัวออกเหลืองแล้วตามกาลเวลา
    แต่สภาพอย่างอื่นยังสวยๆ ครับ
    นี่ขนาดยังไม่ได้ซักนะครับ ถ้าซักซะหน่อยน่าจะแจ่มกว่านี้
    ปล่อยแบบไม่ซักนี่แหละ เอาไปทำกันเองเลยครับ
    แต่สภาพนี่ยังสวยอยู่นะ แบ่งๆ กันไป

เปิด 150 บาท +ส่งลงทะเบียน 60 บาท

23.AUF
    Size 38 or 24 cm.

รองเท้าผ้าใบสีเทาเข้ม
    สภาพก็ยังดีครับ
    ซอฟท์ในยังสวยๆ เดิมครับ
    พื้นสึกตามการใช้งานครับ
    โดยรวมสวยครับ
    สาวๆ หรือผู้ชายเท้าเล็กๆ เด็กโตๆ หน่อย ใว่ได้ครับ

เปิด 150 บาท +ส่งลงทะเบียน 60 บาท

24.adidas CLEMENTES
    Size 37 or 23 cm.

รองเท้าผ้าใบสีขาวของเด็กนะครับ
    สภาพยังดี สีอาจจะไม่ขาวมากเหมือนมือ 1
    แต่ก็ไม่เก่าจนหน้าเกลียดครับ
    แบรนด์ดีๆ สภาพสวยแบบนี้
    เอาไปให้ลูกๆ หลานๆ ใส่ได้เลยครับ เท่ๆ เลย

OverclockZone Member

OverclockZone Member kerospeed's Avatar

Quote Originally Posted by suatanglai View Post
    Quote Originally Posted by oou13 View Post

OverclockZone Member boxsery's Avatar
    NongChok Bangkok Line:i-lifeshop

Small PIG's Avatar

4.150฿
    7.80฿/086-9185349

OverclockZone Member Oonjai's Avatar

4-150
    7-80
    10-20
    0850511960

OverclockZone Member keekapom99's Avatar

OverclockZone Member buffii's Avatar

Quote Originally Posted by boxsery View Post
    Quote Originally Posted by Small PIG View Post
    4.150฿
    7.80฿/086-9185349
    Quote Originally Posted by Oonjai View Post
    4-150
    7-80
    10-20
    0850511960
    Quote Originally Posted by keekapom99 View Post
    Quote Originally Posted by buffii View Post

ราคาล่าสุด

4.Sony MDR-IF510 + TMR-IF510 150 k.Small PIG
    7.กล้องติดรถ Dtech 80 k.Small PIG
    10. Belkin Battery Pack 20 k.Oonjai

Quote Originally Posted by oou13 View Post

ปิดคืนนี้แล้วครับ

OverclockZone Member mrakira's Avatar

นึกว่าเสียมีรองเท้าวิ่งมา ดันไปก่อนนะครับ

Quote Originally Posted by mrakira View Post
    นึกว่าเสียมีรองเท้าวิ่งมา ดันไปก่อนนะครับ
    อยากได้เดี๋ยวอาทิตย์หน้าจัดให้ครับ

12/50/0837002453

neos1008's Avatar
    ณ.บางใหญ่ กลับมาสู้กันต่อ

13.80 /0851687454

Quote Originally Posted by SAMPRAN View Post
    12/50/0837002453
    Quote Originally Posted by neos1008 View Post
    13.80 /0851687454

XXXปิดประมูลXXX

สรุปผล

4.Sony MDR-IF510 + TMR-IF510 150 k.Small PIG
    7.กล้องติดรถ Dtech 80 k.Small PIG
    10. Belkin Battery Pack 20 k.Oonjai
    12.ZAT 645 50 k.SAMPRAN
    13. ATI Radeon X1650 Pro 80 k.neos1008

ผู้ชนะเดี๋ยวผม PM ไปครับ ขอบคุณทุกท่านครับ

โอนแล้วครับ ชื่อที่อยู่ส่งทางIB ครับผม

Bookmarks

Bookmarks