Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนสอบถามพี่ๆครับเกี่ยวกับการลงวินโดวน์ 7

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนสอบถามพี่ๆครับเกี่ยวกับการลงวินโดวน์ 7

พอดีผม boot setup แล้ว พอเข้าหน้า starting windows แล้วก็หน้าจอดำไปเลยอะครับไม่เข้าหน้า setup อะครับพี่ๆเคยมีใครเจอปัญหานี้ไหมครับ cpu fx6100 หลังโหลดหน้านี้เสร็จ หน้าจอจะดำไปเลยครับimages-4.jpg
    Last edited by samulai11; 11 Feb 2018, 16:15:53.

เช๊คการ์ดจอ เช๊คสายต่อจอ แล้วใช้เมนบอร์ดรุ่นไหนยุ...

Comment

บอร์ดตัวนี้ครับพี่

Comment

จริงๆ hdd ผม ยังไม่ได้ format ครับ ยังมีวินโดวน์7 อยู่ใน hdd แต่ผมประกอบใหม่แล้วเอา hdd มาประกอบเลยกะจะ ลงวินโดวน์ แล้ว format ทีเดียวอะครับ

Comment

ผมลองถอดการ์ดจอ ออกแล้วลองต่อสายจอเข้า mian bord ตรงๆเลยอะครับ ยังเป็นเหมือนเดิม ครับ

Comment

หมายถึงจะลงใหม่ แต่มันจอดับ ?
            แน่ใจว่าตั้งบูตเข้า windows setup แล้วหรือยังครับ ?
            มันอาจจะพยายามเข้า windows เดิม แล้วเข้าไม่ได้
            ถ้าจะลองเข้า windows เดิม ลองกด F8 เข้า safemode

จอดับ หรือจอดำครับ ดูดี ๆ

ระบุสเปคโดยละเอียดด้วยก็ดี

Comment

Originally posted by samulai11 View Post
              ผมลองถอดการ์ดจอ ออกแล้วลองต่อสายจอเข้า mian bord ตรงๆเลยอะครับ ยังเป็นเหมือนเดิม ครับ
              เมนบอร์ดสมัยนี้ไม่มีการ์ดจออยู่บนบอร์ดครับ สายต่อที่เมนบอร์ดมันใส่ไว้เฉยๆในกรณีอื่นๆเช่น apu เสียบไปก็ไม่มีภาพหรอกครับเพราะไม่มีการ์ดจออยู่บนบอร์ด

ลองกด F5 / F8 (จำไม่ได้) รัวๆเพื่อเข้า safe mode ดูก่อน ถ้าเข้าได้ให้เข้าไปอัปเดตไดรเวอร์เมนบอร์ด ชิพเซ็ตเมนบอร์ด ลบไดรเวอร์การ์ดจอเก่า เคลียร์ให้เรียบร้อยแล้วลองบูทใหม่ อย่าลืมเสียบการ์ดจอ!

Comment

ลองเข้า safe mode แล้วครับ มันจะรีสตาร์ท กลับมาเริ่มใหม่ครับพี่ๆ

Comment

Originally posted by taibkk View Post
                  หมายถึงจะลงใหม่ แต่มันจอดับ ?
                  แน่ใจว่าตั้งบูตเข้า windows setup แล้วหรือยังครับ ?
                  มันอาจจะพยายามเข้า windows เดิม แล้วเข้าไม่ได้
                  ถ้าจะลองเข้า windows เดิม ลองกด F8 เข้า safemode

จอดับ หรือจอดำครับ ดูดี ๆ

ระบุสเปคโดยละเอียดด้วยก็ดี
                  จะลงใหม่ บูธเข้า หน้า windows7 setup แล้วครับ เข้าหน้า loadfile เสร็จแล้ว ขึ้นรูปตามข้างบนสุดแล้ว จอดำค้างเลยครับไม่เข้าไปหน้า setup อะครับ แต่คอมติดนะครับ รอ10นาทีแล้ว ก็ไม่รันต่อครับ

Comment

Working...
                  X