Announcement

Collapse
No announcement yet.

คิดถึง ราคาการ์ดจอบ้านเราจริงๆ ไม่รู้ป่านนี้เค้าจะเป็นอย่างไร ธปท. แบน คริปโตเคอเรนซี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

สรุปไม่ได้เกี่ยวอะไรกับพวกขุดกับเทรด

Comment

Originally posted by O_ho View Post
      แบบนี้ราคาการ์ดจอ จะกลับมาปกติเหมือนเดิมไหม
      ไม่น่าจะเกี่ยวข้องอะไรครับ เพราะบ้านเราก็ไม่ได้ผลิตการ์ดจอใช้เอง หรือคุมราคาเอง
      ตอนนี้แพงกันทั้งโลก ไม่ใช่แพงเฉพาะบ้านเรา ดังนั้นถ้าเปลี่ยนกฎในบ้านเรา ก็ไม่น่าจะมีผลต่อราคาการ์ดจอในตลาดโลก

Comment

Originally posted by zeratul111 View Post
        ไม่น่าจะเกี่ยวข้องอะไรครับ เพราะบ้านเราก็ไม่ได้ผลิตการ์ดจอใช้เอง หรือคุมราคาเอง
        ตอนนี้แพงกันทั้งโลก ไม่ใช่แพงเฉพาะบ้านเรา ดังนั้นถ้าเปลี่ยนกฎในบ้านเรา ก็ไม่น่าจะมีผลต่อราคาการ์ดจอในตลาดโลก
        หลายคนไม่คิดงั้นครับ ด่าร้าน ด่าตัวแทนนำเข้ากันใหญ่ ก็ใช่มีบางส่วนที่กักตุน อัพราคาสินค้า แต่ไม่ดูราคาโลกว่าไปแค่ไหน บางประเทศขายแพงกว่าบ้านเราอีก

Comment

Originally posted by medkwang View Post
          หลายคนไม่คิดงั้นครับ ด่าร้าน ด่าตัวแทนนำเข้ากันใหญ่ ก็ใช่มีบางส่วนที่กักตุน อัพราคาสินค้า แต่ไม่ดูราคาโลกว่าไปแค่ไหน บางประเทศขายแพงกว่าบ้านเราอีก
          ผมเคยคิดเหมือนกันว่า ตัวแทนนำเข้าเจ้าใหญ่พากันฮั๊วราคาครับ จริงๆมันแค่บางส่วน ขนาดผมไปหาซื้อใน amazon 1080ti vega64 ยัง 1600usdเลย ถ้าที่เกาหลีก็ขั้นต่ำ 40kบาท ไม่รวมshiping และไม่รู้ใช่มือ1หรือเป็นของเหลือจากที่ขุดมา= = มันแพงมาจากที่อื่นอยุ่แล้ว ถ้าร้านไม่ปรับตัวก็คงแย่เหมือนกัน

Comment

Originally posted by kenobe View Post
            ผมเคยคิดเหมือนกันว่า ตัวแทนนำเข้าเจ้าใหญ่พากันฮั๊วราคาครับ จริงๆมันแค่บางส่วน ขนาดผมไปหาซื้อใน amazon 1080ti vega64 ยัง 1600usdเลย ถ้าที่เกาหลีก็ขั้นต่ำ 40kบาท ไม่รวมshiping และไม่รู้ใช่มือ1หรือเป็นของเหลือจากที่ขุดมา= = มันแพงมาจากที่อื่นอยุ่แล้ว ถ้าร้านไม่ปรับตัวก็คงแย่เหมือนกัน
            บางคนเค้าไม่ดูราคาโซนอื่นๆครับ ผมหาเวก้า นี่เห็นแต่ใบละสามหมื่นขึ้น หนักๆก็สี่หมื่นห้า ยังขายออกกันได้อีก 1080Ti ก็พอกัน ของใหม่ตกใบละ 33000+ ถูกสุดที่เห็น ราคามันพากันขึ้นไปทั้งหมด ไม่ได้อิงไทยที่เดา ตอนนี้ของออกมาวางขายมากขึ้น ราคาก็ลดลงเป็นไปตามกลไกตลาด

Comment

รอ Nvidia Series ใหม่ กลางๆ เดือนครับ อิอิ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                รอ Nvidia Series ใหม่ กลางๆ เดือนครับ อิอิ
                เดือนไหน ให้ไปคิดกันเอาเอง

Comment

ฉลองสงกรานต์พอดี

Comment

ข่าวแบนนี่ มันเฉพาะสถาบันทางการเงินนะ คนทั่วไปยังลงทุนได้ตามปกติ เฮ้อ....... อ่านหนังสือเจ็ดบรรทัดจนเป็นนิสัยหรือยังไงเนี่ย แม่แต่เจ้าของกระทู้ก็ด้วย

แต่ถ้ามีข่าวแบนจากรัฐมาจริงๆ เหมือนจีน สายขุดและเทรดจะได้เลิกครับ กลับไปใช้ชีวิตปกติ เล่นกองทุน เล่นหุ้น เล่นหวยตามเดิม และได้เงินน้อยกว่าเดิม......

Comment

ลองนึกภาพว่า คนใช้จ่ายบิทคอยกันหมด ไม่ใช้เงินที่สถาบันการเงินรองรับเลยแม้แต่คนเดียว.......ไม่อ่ะ นึกไม่ออกว๊อยยยยย

Comment

หนังสือที่แจ้งมาคือ ร้องขอความร่วมมือ ไม่ได้ประกาศห้ามหรือออกกฎหมายเหมือนที่จีนอะไรเลยแม้แต่สถาบันก็ตาม ซึ่ง ธนาคารSCB K bank ตอนนี้นำร่องเรื่องนี้ไปก่อนแล้วครับ เทคโนโลยี block-chain มันจะเป็นที่เปลี่ยนแปลงนวัตกรรมของโลกครับ เหมือนกับเทคโนโลยีอื่นๆที่เข้าอำนวยความสะดวกสบายในชีวิตประจำวันนั่นแหละครับ สิ่งเก่าๆที่ผู้คนเก่าๆยึดติดสุดท้ายเราก็ต้องตามกระแสโลกอยู่ดีโลกมันพัฒนาไปไกลเกินกว่าที่เราจะคาดการณ์ไว้ครับ ทางที่เราจะปรับตัวเองได้เราต้องตามให้ทันเทคโนโลยีเท่านั้น แต่เรื่องข้ออ้างของความกลัวนี่มันเอามาใช้ได้ทุกประเภทจริงๆ

Comment

ไม่รู้เค้าห่วงใยจริงๆหรือเสียผลประโยชน์ เว็บซื้อขายการแลกเปลี่ยนที่ไทยนิยมใช่ๆกัน B.. พอขุดรากออกมาจริงๆ
                          กลายเป็นของธนาคารสีเขียวซะงั้น ไม่ต้องเชื่อผมนะ ไปละหมอเรียกไปกินยาละ ฮ่าาา

Comment

Comment

Originally posted by TWK. View Post

ิbitcoin คืออะไรครับ ลุงเดี่ยว เเนะนําที

เเล้วเมื่อไรราคาvgaจะลงครับ พอดีอยากใด้สัก6ใบไปใส่เคสไว้สวยๆ ไว้เล่นไว้เล่นเกมครับ

Comment

ชอบของที่สามารถจับต้องสัมผัสได้มากกว่า

Comment

Working...
                                X