Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามหน่อยครับ พัดลมคอมเสียงดังเวลาเปิดเครื่อง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามหน่อยครับ พัดลมคอมเสียงดังเวลาเปิดเครื่อง

เวลาเปิดเครื่องจะมีเสียงพัดลมดังมากแป๊บนึงแล้วก็หายไป แบบนี้ปกติมั้ยครับ

ปกติ

Comment

ขอบคุณคับ

Comment

ไม่เป็นไรครับ ^^^

Comment

Originally posted by bigtees View Post

Comment

Originally posted by bigtees View Post
            Originally posted by TWK. View Post
            [ATTACH=CONFIG]4108168[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]4108169[/ATTACH]
            ระดับตำนานทั้งนั้น

Comment

เปลี่ยนพัดลม

Comment

ส่วนมากที่เจอ เห็นเป็นฝั่ง AMD คับ ทาง intel ไม่เคยเจอ..

Comment

Originally posted by ColoKele View Post
                  ส่วนมากที่เจอ เห็นเป็นฝั่ง AMD คับ ทาง intel ไม่เคยเจอ..
                  intel 115x บอร์ดบางรุ่น กับเครื่องแบรนด์หลายรุ่นก็เป็นครับ

* พัดลมจะทำงาน 100% ช่วง bios post จากนั้นจะกลับเข้าสถานะปกติ (ความแรงตามที่ปรับไว้ในโหมด power)

* แต่ถ้าเวลาพัดลมหมุนแรงขึ้นแล้วมีเสียงดังแปลกๆ แบบนี้ไม่ปกติแล้วนะครับ
                  Last edited by kaikimao; 14 Feb 2018, 07:32:01.

Comment

Originally posted by kaikimao View Post
                    intel 115x บอร์ดบางรุ่น กับเครื่องแบรนด์หลายรุ่นก็เป็นครับ
                    เครื่องเเบนเนมส่วนมากเป็นครับ 5555

Comment

Working...
                    X