Announcement

Collapse
No announcement yet.

หน้าจอ Acer พอเข้าเกมส์ หน้าจอมืดขึ้นข้อความว่า InputNotSupported

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หน้าจอ Acer พอเข้าเกมส์ หน้าจอมืดขึ้นข้อความว่า InputNotSupported

ขอเล่าอาการให้ฟังก่อนนะครับ ก่อนหน้านี้พึ่งเปลี่ยนการ์ดจอมาใหม่ ปกติเกมส์ที่เคยเล่นได้ ตอนก่อนเปลี่ยนก็เข้าได้ตามปกติ แต่จะดันมืดสะงั้น แต่มีเสียงเกมส์ตามปกติ อาการแบบนี้เกิดจาก จอภาพเราไม่รองรับระบบ HD หรือไม่ครับ แล้วถ้า ผมลงทุนซื้อจอใหม่เลย จะหายเป็นปกติหรือไม่ พอจะแนะนำได้มั้ยครับ เพราะ อาการนี้เป็นมานานแต่หาวิธีแก้ไม่ได้สักที และหากว่าต้องแก้โดยการซื้อใหม่ อยากให้ ทุกท่านช่วยแนะนำ จอใหม่ราคาถูกๆหน่อยได้มั้ยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ไม่น่าจะเกี่ยวกับจอมอนิเตอร์นะผมว่า
    น่าจะเป็นปัญหาไดร์เวอร์หรือวินโดวส์มากกว่า

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      ไม่น่าจะเกี่ยวกับจอมอนิเตอร์นะผมว่า
      น่าจะเป็นปัญหาไดร์เวอร์หรือวินโดวส์มากกว่า
      แนะนำหน่อยครับ ผม ควรจะตัดสินใจลงวินโดว์ใหม่หรือไม่ ครับ แต่ไดร์ฟเวอร์ลองลบแล้ว ลงใหม่ ไม่หายครับ

Comment

ต้องลอง format ลงวินโดวส์ใหม่นะ

Comment

Working...
        X