Announcement

Collapse
No announcement yet.

เดินสาย LAN 140 เมตร ออนไลน์กล้องวงจรปิด ทำได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เดินสาย LAN 140 เมตร ออนไลน์กล้องวงจรปิด ทำได้ไหมครับ

ระยะห่ างจากตำแหน่งติดตั้งกล้องประมาณ 140 เมตร ต่อกับ Switch PoE ถ้าใช้สาย LAN Cat6 Outdoor เส้นเดียวจะมีปัญหาไหมครับ
    Last edited by devilza00; 14 Feb 2018, 14:30:43.

Link แท้ ไม่มีปัญหา ครับ หัวก็ต้องแท้นะ เห็น อาจารย์ ศุภเดช เค้าทดสอบเหมือนกัน ว่าเอาอยู่ แต่ต้องทำให้ดีนะครับ

Comment

Originally posted by art1469 View Post
      Link แท้ ไม่มีปัญหา ครับ หัวก็ต้องแท้นะ เห็น อาจารย์ ศุภเดช เค้าทดสอบเหมือนกัน ว่าเอาอยู่ แต่ต้องทำให้ดีนะครับ
      ขอบคุณครับ ยังไงก็คงต้องลองดูก่อนแล้วแหละ 555

Comment

ขยับสายเป็น CAT6A ก็ดีครับ แกนทองแดงใหญ่กว่า

Comment

CAT6 ธรรมดาเมตร 17 บาท A ด้วยนิเมตรเท่าใหร่หว่า - -

ถ้าสายไฟเบอร์ เมตรละ 3 บาทเอง + HTB-3100 25KM คู่ละ 580 บาท อันนี้ผมรับประกันเลยว่าเวิร์ค

สัญญาณมาเต็ม 100% ทิ้งสปีดและปิง ลากคู่ไปกับสายไฟฟ้าใด้สบาย ไม่โดนคลื่นแม่เหล็กรบกวน

แต่ต้องแลกมากับการเสีย PoE ไป ต้องไปต่อไฟเลี้ยงเอาปลายทาง

Comment

ผมไปเจอวิธีนี้มา มันเวิร์คและทำได้จริงๆไหมครับ

? Extend of both power and data to beyond 100 meters.
            ? Send Power Over Ethernet to remote sites.
            ? Passive, no power need.
            ? Compatible with universal IEEE 802.3af POE standard.

Comment

Originally posted by devilza00 View Post
              ผมไปเจอวิธีนี้มา มันเวิร์คและทำได้จริงๆไหมครับ

? Extend of both power and data to beyond 100 meters.
              ? Send Power Over Ethernet to remote sites.
              ? Passive, no power need.
              ? Compatible with universal IEEE 802.3af POE standard.

[ATTACH=CONFIG]4110020[/ATTACH]
              ตัวกลางถ้ารับเป็น 802.3at แล้วส่งต่อเป็น 802.3af ก็น่าจะได้ครับ

Comment

https://www.youtube.com/watch?v=O_gFM7q1sC8

Comment

Working...
                X