Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่ได้clock แต่ทำไม cpu วิ่งเกินครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่ได้clock แต่ทำไม cpu วิ่งเกินครับ

มันเป็นสาเหตุที่ทำให้เครื่องผมค้างบ่อย ๆ อ่ะป่าวครับ

หรือว่าไฟไม่พอครับ

เล่น hdd เจ๋งไปตัวแล้วครับ

ขอบพระคุณมาก ๆ ครับ
    Attached Files

cpu ก็ปรกตินี่ครับ

ปล.ไฟซิแปลก

Comment

ไฟมันแปลกยังไงอ่ะครับ รบกวนด้วย

คือว่าตอนนี้ผมหาสาเหุการค้างของเครื่องไม่เจอเเล้วอ่ะครับ

เอาไปซ่อมเค้าก้อบอกว่าไม่เป็นไร ลงวินโดว์ให้ใหม่อย่างเดียว

เเต่พอเอากลับมาใช้ที่บ้าน มันก้อค้างอีกเหมือนเดิมอ่ะครับ

ทีนี้เลยจนปัญญาจิงๆ ผมใช้ power supply dlp-360a ตัวนี้อ่ะครับ

ช่วยผมด้วยยยย

Comment

เกินดีกว่าขาด

Comment

ผมว่าปกตินะ เพราะมัน 200x15 = 3000MHz

บัสวิ่งแกว่งไป 1MHz ก็เป็น 201x15 = 3015MHz ก็ไม่แปลก

Comment

ปกตินี่ครับ
            ไม่มี CPU ตัวไหนวิ่ง Mhz ตรงเป๊ะ ๆหรอกครับ
            ของผม 2200 Mhz มันยังวิ่ง 2205 - 8 เลยครับ

Comment

ไม่แปลก แต่ของผมนี่มัน 2.99 55+

Comment

ปกติดี ทั้งไฟ ทั้งสปีด และความร้อน

เครื่องค้างอาจมาจากสาเหตุอื่น เช่นไวรัส วินโดว์เอ๋อ

Comment

ถูกเปลื่ยนไปเลยๆ

Comment

ผมว่าค้างเพราะ cpu มันร้อนเกินมากกว่าครับ ตัวนี้ยิ่งขึ้นชื่อลือชาเรื่องความร้อน หาซิงค์เย็นๆมาเปลี่ยนก็หาย

Comment

ไม่รู้เป็นที่อะไรครับ แต่ตอนนี้มันเล่น hdd sata เจ๋ง หาไม่เจอไป 2 ตัวแล้วครับ อาการเดียวกันเลย

อยู่ดี ๆ ก็หาไม่เจอ ลูกแรกที่เสีย เครื่องไหนก็หาไม่เจอ จบไปแล้วครับ ลูกที่ 2 ลูกผีลูกคนอยู่

แล้วก็ส่ง ram ไปเคลมอีกตัวครับ

อาการอย่างนี้มันเกี่ยวกับบอร์ดป่าวครับ GA-8IPE1000-G
                      Last edited by motos; 12 Jan 2009, 09:58:13.

Comment

Working...
                      X