overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: Mod Audigy ให้เป็น X-Fi

OverclockZone Member Qpix's Avatar
    www.facebook.com/unlimitzgadget

Talking Mod Audigy ให้เป็น X-Fi

ผมก้อนั่งๆ หามานาน พอดีเจอก้อเลยเอามาฝากคับ

สำหรับคนที่อยากลอง และอยาก Mod นะคับ ใครที่รู้แล้วหรือเคยลองแล้ว ก้อผ่านๆไปคับ หุๆ

จากการที่ผมได้ทดลองลงไปแล้ว ผมว่าเสียงมันดีขึ้นนะคับ (แล้วแต่ความชอบและการฟังของแต่ละคน)

ก่อนที่จะลงรบกวนอ่านรายละเอียดต่างๆนิดนะคับ

spec ที่ผมใช้ : soundcard Audigy 2ZS + ลำโพง Klipsch promedia 5.1 คับ
    และผมก้อลง ตัว Mod เป็น X-Fi

credit : UPC และท่านaee และท่าน m-904

Supported Creative Soundcards:

-SB Audigy (not include SB Audigy LS, Audigy value)
    -SB Audigy 2 (include SB Audigy2 value)
    -SB Audigy 2 ZS series (not include Gateway OEM)
    -SB Audigy 2 ZS Notebook
    -SB Audigy4 series
    -SB X-Fi series

อันนี้ URL นะครับ
    http://file2.mydrivers.com/sound/creative_youpax233.zip 54 MB
    http://file2.mydrivers.com/sound/cre...ppax232sp2.zip 289 MB

ผมเข้าไปถอนตัวเก่าในเซฟโหมดน่ะครับ ถอนในเมนูซอฟแวร์ทุกตัวเลย แล้วรีสตาร์ท
    เปิดมา คลิี๊๊ก RUN ตัว 232 แล้วเลือกถอนตัวเก่าอีกที รีใหม่ ทีนี้ RUN ตัว 232
    ใหม่ เลือกทุกหัวข้อยกเว้นไดรเวอร์ แล้วก็ เน็กไปเรื่อย ๆ รีอีกรอบ ลงตัว 233 เลือกทุกตัว เน็ก ไปเรื่อย ๆ ทีนี้ถึงตัวเลือกว่าจะเอาแบบไหน ผมเลือกตัวบน(เอ็กตรีมมิวสิกมั้ง) แล้วก็เลือกซีพียู รีสตาร์ทอีกที เป็นอันจบ
    ไม่งั้นท่านลงวินโดว์ใหม่ดีกว่า บางทีลงซ้ำ ๆดีดีเสียเสียหลายรอบ มันคงฝังในรีจีสทรีย์แล้วมั้ง

ปล.สำหรับคนที่มี SB LiveหรือAudigy สามารถ Mod เป็น Audigy4 ได้ ตามลิงค์ต้นฉบับด้านล่างเลยคับ
    อ่านทั้งหมดคลิ๊กที่นี่

OverclockZone Member top41's Avatar

เทพจังหว่า

OverclockZone Member KitBitZeR's Avatar

โหลดทั้ง2ลิ้งเลยรึเป่าคับ
    แล้วคู่มือแปลงมันอยู่ในนั้นเลยใช่มั้ย
    อ่านแล้วไม่เข้าใจ!
    ขอบใจหลาย

OverclockZone Member
    GMM Grammy !!~*

ขอบคุณครับ จะลอง Mod SB Live เป็น Audigy 4 ดูครับ

OverclockZone Member Qpix's Avatar
    www.facebook.com/unlimitzgadget

Wink

ไม่มีคู่มือในนั้นน่ะคับ โหลดทั้งสองลิงค์คับ ลิงค์ 54 mb จะเป็น ตัว driver นั่นก้อคือ 233
    ส่วนตัว 232 คือ 289 mb เป็นโปรแกรมเสริมต่างๆ ให้ลงตัว 232 ก่อน แล้วค่อยลง 233 ครับ

ก้อถอดไดรฟเวอร์เก่าของคุณออกก่อน ถอดให้หมดทุกตัว และโปรแกรมเสริมด้วย ง่าย ๆ ก้อคือ อะไรที่ลงไปเกี่ยวกับตัว soundcard ถอนการติดตั้งให้หมด (ผมถอดใน safe mode และถอดการ์ดออกจากเครื่องด้วย)

คลายซิบไฟล์ rar จัดการลง 232 ก่อน (ก่อนลงให้คุณ สั่ง uninstall driver&software อีกรอบโดยรันจากตัว 232 มันจะมีให้เลือก uninstall อีกครั้งครับอ่านดีๆ) รีเครื่องกลับมาค่อยสั่ง install คับ เราก้ออ่านๆ แล้วก้อติ๊กๆไปเรื่อยจนเสร็จมันจะให้รีเครื่อง ก้อค่อยลงตัว 233 ครับ

ขอให้โชคดีครับผม ผมลงได้ไม่มีปัญหาเลยไม่ต้องลงวินโดว์ใหม่ แน่ะนำให้ไปหาตัว YourUninstall ของท่าน Areeyo คับ ใช้ Uninstall ดีมากเลย ลองดูคับลองดู

ใครลอง Mod ดูแล้ว ได้เรื่องยังงัยช่วยลงไว้ด้วยนะคับอยากรู้ อิอิ

OverclockZone Member top41's Avatar

ไม่มีบุญสอยอ่ะ
    อยากได้ Xmod lวยน่ารักดี

OverclockZone Member bravowing's Avatar
    Nakorn Ratchasrima

Default กหดหก

ไฟล์ใหญ่เสียคับ ขอใหม่ด้วย

เช็คลิงค์แล้วครับ โหลดได้ทั้งสองลิงค์ครับ

แนะนำให้ใช้โปรแกรมช่วยโหลดพวก flashget คับ

อิอิใครโหลดไปบ้างแล้ว Mod แล้วดีขึ้นไหม ช่วยโพสหน่อยนะคับอิอิ

OverclockZone Member Cesc's Avatar
    Creative University

เดียวลองไช้ดูครับบบบ

Amagin's Avatar
    อยู่เจียงใหม่เน้อ

Quote Originally Posted by Qpix View Post
    เช็คลิงค์แล้วครับ โหลดได้ทั้งสองลิงค์ครับ

แนะนำให้ใช้โปรแกรมช่วยโหลดพวก flashget คับ

อิอิใครโหลดไปบ้างแล้ว Mod แล้วดีขึ้นไหม ช่วยโพสหน่อยนะคับอิอิ
    โหลดมาใช้เป็นปีแย้วคับ ก็ถือว่าเสียงดีขึ้นนิดหน่อย แต่ว่าชอบพวก software ของ X-Fi มากครับ
    มันดูหรูดีครับ อิ อิ ก็ถือว่าดีขึ้นเหมือนกันแต่ไม่แตกต่างจากเดิมมากครับ ฟังก์ชั่นไหนที่ต้องใช้
    hardware ทำงานมันก็จะเปิดไม่ได้แค่นั้นเองครับ ไม่มีปัญหาอะไรเลย

OverclockZone Member chinchin's Avatar

ผม mod audigy 4 pro แล้วครับ เสียงดีขึ้นอ่ะ : ) หรือว่ารู้สึกไปคนเดียวหว่า

อยากmod Xmod ได้มั้ยคับ

OverclockZone Member vahaza's Avatar

หนูใช้ audigy2 zs ใช้ driver แท้ ใช้ mod ทำไมมันขึ้น audigy4 เสียง driver แท้ ดีกว่าคะ

OverclockZone Member ghost's Avatar

เอาไปโม on บอร์ด ได้ม่ะ

User นี้มีปัญหา ห้ามโอน

Audigy Valueได้ปะครับ อ่านแล้วไม่เก็ต

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

ลองแล้ว มันก็แค่ PAX-FI driver [driver ดัดแปลง ให้เสียงดีขึ้น ใหม ??]

+ โปรแกรมของ Audigy4 ทั้ง set

+ 3D midi player จาก X-fi แค่นี้....

ลิงค์เสียแล้วครับ

รบกวนอัพใหม่ให้หน่อยครับ

Pantip Plaza ราม,บางกะปิ,ลาดพร้าว,สุขา 3

Quote Originally Posted by oreoblizzard View Post
    ลิงค์เสียแล้วครับ

รบกวนอัพใหม่ให้หน่อยครับ
    เป็นเหมือนกัน

OverclockZone Member Petruci's Avatar
    ศูนย์ราชการเฉลิมพระเกียรติ

โหลดไม่ได้แล้วอ่าครับ

OverclockZone Member kobain07's Avatar

อัฟให้หน่อยจ้า........อยาด้าย..

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks