overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 10 of 10

Thread: น้องน๊อตเพ้อ ขอแรงด้วยคนนะ

OverclockZone Member กบในกะลา's Avatar

Default น้องน๊อตเพ้อ ขอแรงด้วยคนนะ

สวัสดีครับ กลับมาพบกันอีกครั้งกับผม กบในกะลา กลับมาพร้อมกับความแค้นอันยิ่งใหญ่
    แค้นใจนักที่ Spark X1600PRO ตัวแสบมันไม่แรงเหมือนที่หวังไว้ พอดีได้ chat กับน้องเสือ
    น้องเสือเลยแนะนำให้ลอง vmod ดู ลองทำดูแล้ว ก็พบว่า ประกัน 2 ปี 8 เดือน มันได้หายไปแล้ว แว้ว ๆ ๆ ๆ
    ไม่เป็นไรอันนั้นไม่สน วันนี้ ถึงกับพังสถานเดียว ขอบอก!!!
    เครียด ๆ 7300gt คะแนนตู้ปลา ได้แสนกว่า ของตูมันได้ 60000 กว่าเองฟะ ตู้ปลาไม่เอาวุ้ย มันลำเอียง มันต้อง 3Dmark03 นี่ล่ะ
    ปล.ว่าจะโหลด 3Dmark06 มาเทสล่ะ แต่ติดเรื่องเน็ตไม่ไวดังใจคิด เลยล้มเลิกไป....

System ที่ทำการเพ้อในงานนี้

CPU : AMD AthlonXP 2500+ Barton
    M/B : Asrock K7-880 Via KT-880
    RAM : Kingston 512*2 HyperX DDR400
    VGA : Spark X1600PRO AGP DDR2 500/400*2
    PSU : NMB Realpower 460Watt
    ระบบระบายความร้อน : เคส middle tower ปิดฝามิดชิด + SLK700 พัดลม 4000 รอบ รุ่นโรงสีข้าว

OverclockZone Member กบในกะลา's Avatar

Red face

เอาล่ะ ลองเดิม ๆ กันดูก่อน จาได้เท่าไหร่กันหนอ สำหรับ socket A แห่ว ๆ แบบนี้

4448 คะแนนครับ อนาถมัก ๆ ความร้อน mb ดันสูงกว่า CPU อีก ไปกันใหญ่แล้ว

ลองอัดบัสไปที่ 200 ไฟเท่าเดิม แล้วอัด core/mem ไปด้วย เอาที่ save ที่สุดล่ะกัน
    ที่จริง อัดได้เยอะกว่านั้น ได้ 598 / 922 แต่ลองเทสแล้วมีอาการภาพแตกเป็นบางครั้ง บางคราว
    (T_T อนาถจิต ขนาดที่กำลังพิมพ์อยู่เนี่ย ตัว e ยังเบี้ยว ๆ เลย) ลดมาเหลือ 560 / 890 ล่ะ แน่นอนที่ซู๊ดดด

ได้คะแนนเพิ่มขึ้นมา 1000 เศษ ๆ
    ความร้อนยังไม่ค่อยพุ่งมาก อาจเป็นเพราะยังเช้าอยู่+เปิดแอร์ ก็เป็นได้

เป็นไงครับ น้องน๊อตเพ้อของผม ถุนจริง ๆ พับผ่าซิ เห็นแล้วน่าอนาถใจ นอนดีกว่าแบบนี้
    เสียเวลาตั้งนาน!!!

ขอบคุณที่อ่านครับ

ปล.X1600pro มีที่วัด อุณหภูมิ ?????
    Last edited by กบในกะลา; 23 Feb 2007 at 15:47:07.

OverclockZone Member rc4739's Avatar
    สำโรง บางนา เสรี เมืองทอง ไอทีสแควร์

อยากลากไปได้ไกลกว่านี้ต้องหา sink ดีๆมาเปลี่ยนครับ ไม่ต้องแบลนเนมก็ได้ขอให้ใหญ่ๆเข้าไว้ แล้วหา sink มาใส่ให้แรมด้วย

จะดูว่าการ์ดจอตัวไหนแรงกว่ากันต้องทดสอบกับเครื่องเดียวกันครับ ผมว่า X1600 Pro น่าจะมีภาษีดีกว่า 7300 GT นะครับ

OverclockZone Member amed's Avatar

ลอง test กับ 05 ดูสิครับ ของผมมีปัญหากับ Aquamark test ออกมาต่ำจังมากกว่า 6800GT ร้อยกว่าๆเอง

OverclockZone Member Cesc's Avatar
    Creative University

Quote Originally Posted by amed View Post
    ลอง test กับ 05 ดูสิครับ ของผมมีปัญหากับ Aquamark test ออกมาต่ำจังมากกว่า 6800GT ร้อยกว่าๆเอง
    เหมือนผมเรยอะ กาณืดจอแรงขนาดไหนก้ไม่เกิน 8 หมื่น

เดี๋ยวลองตู้ปลาดูล่ะกัน พอดีตื่นมาแล้วไม่มีอะไรทำ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

เข้ามาดูครับ CPUท่านรุ่นใกล้เคียงกะผมเลย..ของผม2600+ Barton

Bookmarks

Bookmarks