overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18

Thread: RAIDMAX Diesel JBL CTH อื่นๆ ปิด 16-2-2018 | 21.26.49 น.

OverclockZone Member kerospeed's Avatar
    Talingchan Bangkok

Exclamation RAIDMAX Diesel JBL CTH อื่นๆ ปิด 16-2-2018 | 21.26.49 น.

RAIDMAX Diesel JBL CTH อื่นๆ ปิด 16-2-2018 | 21.26.49 น.

กติกาประมูล

1 ประมูลเพิ่มครั้งละเท่าไรก็ได้แต่ลงท้ายด้วยเลข 0 (ไม่เอาเศษสตางค์นะครับ)
    2 ปิดประมูล วันที่ 16-2- 2561 เวลา 21.26.49 น (ยึดเวลาตาม web)
    3 ผู้ชนะการประมูลกรุณาโอนเงินภายใน 24 ชม. หลังจากแจ้ง PM หรือ โทรฯ แจ้งผลการประมูล
    4 ส่งของภายใน 24 ชม. หลังจากได้รับหลักฐานการโอนเงินแล้ว
    5 ใส่รายการสินค้าและราคาจะลงเบอร์โทรหรือไม่ลงก็ได้ตามสะดวก
    6 ผู้ประมูลต้องรับผิดชอบในการประมูล ไม่มีข้อยกเว้นใดๆ ดังนั้นก่อนประมูลควรคิดให้ดีก่อนนะครับ
    7 กรณีเกิดปัญหา web ล่ม ไม่มีการเลื่อนนะครับยึดตามเดิม
    8 กรณีมีผู้เสนอราคาเท่ากัน ยกผลประโยชน์ให้ผู้ที่เสนอราคาก่อนเป็นผู้ชนะครับ
    9 เมื่อสิ้นสุดการประมูล จะสรุปและจะติดต่อกลับไปทาง PM หรือเบอร์โทร ของผู้ที่ชนะ
    10 ผู้ชนะการประมูลต้องรับผิดชอบค่าโอนเงิน และค่าในการส่งของเองนะครับ มีให้เลือกโอน 3 ธนาคาร คือ กรุงเทพ ไทยพานิชย์ และ กสิกร ครับ
    11 หากเกิดปัญหา หรือข้อขัดแย้งที่นอกเหนือจากนี้ ผมขอเป็นผู้ตัดสินเองนะครับ
    12.ถ้าประมูลได้มากกว่า 1 ชิ้น จะคิดค่าส่งชิ้นที่แพงสุดก่อน ชิ้นต่อไปคิด 50% ของราคาส่งที่แจ้งไว้
    13.ห้ามผู้ร่วมประมูล Edit post ทุกกรณี หากต้องการใส่ราคาใหม่ ให้โพสต์ใหม่นะครับ หากมีการ Edit จะไม่นับโพสต์นั้นๆ นะครับ

1.PSU Raidmax 530 watt.

สภาพยังดี สวยๆ เลยครับ
    สายครบๆ เลย ดูเอาจากรูปได้ครับ
    การทำงานปกติ ไฟติด พัดลมหมุน
    ใครมองหายี่ห้อนี้อยู่ จัดไปครับ
    ประกัน 3 วันว่าใช้งานได้ปกตินะครับ

เปิด 300 บาท +ส่งลงทะเบียน 80 บาท

2.กระเป๋าสะพาย

มี 3 ชั้น ชั้นนอกสุดเป็นแบบตีนตุ๊กแก
    ชั้นสองเป็นซิป สามารถเก็บของชิ้นเล็กๆ ได้ มีที่เสียบปากกาด้วย
    แล้วชั้นในสุด ใหญ่สุด ก็เป็นซิป สามารถใส่เอกสารต่าง
    หรือ Tablet ก็ยังพอได้ครับ
    เพราะชั้นในสุด มีการบุขอบหนาๆ เพื่อกันการกระแทกอย่างดี
    แต่ไม่ใหญ่มากนะครับ ขนาด ก.26.5 * ส.30 * หนา 12 cm. นะครับ
    สภาพน้องๆ มือ 1 ครับ แทบไม่ได้ใช้
    ปล่อยๆ ไปครับ เผื่อมีคนต้องการ

เปิด 200 บาท +ส่งลงทะเบียน 60 บาท

3.Diesel KORRIK
    Made in Tunisia

ขนาดวัดจริง
    รอบเอว 40? ยาว 43? เป้า 11.5? ต้นขา 14? ปลายขา 9.5?

Size ใหญ่ๆ เลยครับ เอาใจพี่ Big
    ใครมองหาไซส์ใหญ่ๆ รีบจับจองได้นะครับ ไม่มีมาบ่อย

ตัวกางเกงค่อนข้างสมบูรณ์ครับ เป้าแน่นๆ ไม่มีขาด ไม่มีซ่อม

**ตำหนิหลักๆ คือ ปลายขาลุ่ยทั้ง 2 ข้าง(นิดหน่อย)
    และ ที่ตะเข็บหัวกระเป๋าหลังเปื่อยเป็นรูนิดๆ (ทำลูกศรชี้ให้ดูแล้ว) ดูรูปสุดท้ายเลย

นอกนั้นยังดีอยู่ครับ จัดไปคร้าบบบบบ?พี่ BIG

เปิด 300 บาท +ส่งลงทะเบียน 60 บาท

4.Linksys WAG200G

Wifi Router นะครับตัวนี้
    แต่ทุกวันนี้ adsl คงหาคนใช้ยากแล้ว
    ปล่อยไปให้ท่านๆ เอาไปใช้เป็น accesspoint ได้นะครับ
    ยี่ห้อนี้ใช้งานดีครับ รับไปได้เลยครับ
    มีตัวเครื่องให้อย่างเดียวนะครับ อแดปเตอร์ไม่มีให้นะครับ
    ประกัน 3 วันว่าใช้งานได้ปกตินะครับ

เปิด 80 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

5. JBL on time 200iD

Docking & Speaker For IPOD
    มีตัวเครื่องอย่างเดียวนะครับ ไม่มีสายอะไรมาด้วย
    ทดสอบได้แค่ลองเปิดเครื่อง ปุ่มกดได้ทุกปุ่ม
    จอยังสวยๆ ใสๆ เลย ไฟติดสว่างดี
    แต่ผมไม่มี IPOD ลองเสียบนะครับ เลยลองเรื่องเสียงไม่ได้
    สภาพก็ยังสวยๆ อยู่ครับ ตามภาพเลย ถ่ายสดๆ เลย
    ได้ตัวเครื่องอย่างเดียวนะครับ ผมได้มาเท่านี้จริงๆ
    ตอนทดสอบเปิดก็เอา adaptor ไฟ 12V. (ของมันต้องใช้ 15V. ซึ่งผมไม่มี)
    ทดลอง sacn วิทยุก็ได้นะครับ แต่ผมไม่มีสายอากาศมันเลยไม่เจอคลื่น
    ตั้งวันที่ เวลาก็ได้ปกติ รางถ่านสวยๆ ฝาปิดอยู่ครบๆ

เอาเป็นว่าผมประกัน 3 วันว่าเปิดติดปกติ ปุ่มกดได้ทุกปุ่ม

เปิด 500 บาท +ส่งลงทะเบียน 80 บาท

6.CTH Box

ตัวนี้มีแต่ตัวล้วนๆ นะครับ
    ไม่มีสาย ไม่มีหม้อแปลง ไม่มี Remote
    เครื่องเพียวๆ เดี่ยวๆ เลย
    ทดสอบลองต่อสายดูแล้ว เปิดติดมีภาพ BOOT ขึ้นนะครับ
    ครบ 100 แล้วก็ดับ boot วนใหม่
    ไม่รู้ว่าต้องต่อจานด้วยมั้ย เพราะผมไม่มีจานทดสอบ
    **ตีเสียไปครับ**

แต่รับประกันว่า 3 วันว่าเปิดติด มีภาพโลโก้ขึ้นครับ

เปิด 50 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

7.NUBWO MM-56

Usb mouse ตัวนี้สภาพพอใช้นะครับ
    DPI ตั้งได้ ใช้งานได้ปกติ
    คลิ๊กซ้ายขวาก็ปกติ
    แต่สกอร์เม้าส์ไม่ทำงานนะครับ
    แต่ถ้ากดลงไปสามารถเลื่อนจอขึ้นลงได้
    เอาเป็นว่า ตีเสีย ในส่วนสกอร์เม้าส์นะครับ
    รับประกัน 3 วัน ในส่วนที่แจ้งว่าใช้ได้

เปิด 50 บาท +ส่งลงทะเบียน 40 บาท

8.Signo Pro-series

Usb mouse ตัวนี้สภาพพอใช้นะครับ
    DPI ตั้งได้ ใช้งานได้ปกติ
    คลิ๊กซ้ายขวาก็ปกติ
    แต่สกอร์เม้าส์มีหลอนบ้าง
    บางครั้งเลื่อนปกติ บางครั้งก็เพี้ยนๆ ครับ
    เอาเป็นว่า ตีเสีย ในส่วนสกอร์เม้าส์นะครับ
    รับประกัน 3 วัน ในส่วนที่แจ้งว่าใช้ได้

เปิด 50 บาท +ส่งลงทะเบียน 40 บาท

9.Seagate HDD 250 Gb.

อันนี้ของเสียนะครับ HDD แบบ sata
    เสียบกล่องแล้วนิ่ง
    อาการเหมือนจานมันหมุนเบามากๆ
    คอมฯ เลยมองไม่เห็น
    ปล่อยเป็นของเสียๆ ไปครับ ไม่มีประกัน

เปิด 0 บาท +ส่งลงทะเบียน 40 บาท

10.IBM HDD 20 Gb.

อันนี้ของเสียนะครับ HDD แบบ IDE
    เมื่อก่อนใช้กับกล่อง External ครับ ใช้ได้ปกติ
    เก็บไว้นานหลายปี ค้นเจอ เอามาเปิดไม่ติดแล้ว
    จานหมุนปกติ แต่มีเสียงแก๊กๆๆ ทำอะไรต่อไม่ได้
    ปล่อยเป็นของเสียๆ ไปครับ ไม่มีประกัน

เปิด 0 บาท +ส่งลงทะเบียน 40 บาท

11. Emjoi Gently Gold Caress

เครื่องถอนขนไฟฟ้า
    สภาพเหลืองแล้ว แต่ใช้งานได้ปกติ
    ตัวนี้แบตไม่ดีแล้วนะครับ เวลาใช้ต้องเสียบสายชาร์จด้วย
    มีตัวเครื่องพร้อมหม้อแปลง(เทียบ) ให้ไปใช้งานครบๆ เลยครับ
    รับประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ

เปิด 100 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

12.TDK

กระเป๋าใส่แผ่นนะครับ
    มีลำโพงในตัวนะครับตัวนี้
    ใส่ถ่าน AA 2 ก้อน (ไม่มีให้)
    ใช้งานได้ปกติดีครับ
    ใช้พกติดตัวไว้ฟังแก้ขัดได้
    สภาพยังดีครับ สวยๆ อยู่
    รางถ่านสะอาดสะอ้านเลยไม่ดำ ไม่เยิ้ม
    รับประกัน 3 วัน ว่าเปิดติด เสียงดังปกติ

เปิด 100 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

13.กล้องส่องทางไกล

เป็นกล้องพกพาขนาดเล็กๆ นะครับ
    เอาไว้แก้ขัดเวลาต้องการส่องอะไรที่ไม่ไกลมาก
    สภาพยังดี มีรอยถลอกบ้าง ตามการใช้งาน
    ยังใช้งานได้ปกติดี ที่หมุนปรับโฟกัสต่างๆ ยังหมุนได้ดี
    ปรับได้ปกติ มีแค่ตัวมันเท่าที่เห็นครับ
    ประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ

14.Seagate HDD Ext.Box

ตัวนี้เป็นกล่อง HDD ขนาด 3.5 นะครับ
    ไม่ได้ใช้นานแล้ว เป็นรุ่นเก่า ใช้กับ IDE นะครับ
    เมื่อก่อนใช้กับ win XP ได้ปกติดี
    ก่อนลงเอามาเทส เครื่องมองเห็นแต่ต้องลง Driver ก่อน (win 8.1)
    ผมหา Driver ลงไม่ได้ ไม่มีเครื่อง win XP ให้ลองแล้วด้วย
    ขอปล่อยแบบนี้เลยครับ
    มีตัวเครื่องให้อย่างเดียวนะคับ สายอื่นๆ ไม่มีให้ครับ
    ใช้ไฟ 12v. เหมือนกล่อง HDD ทั่วไปครับ
    ตีเสียไปครับ (แต่รับประกันว่าเสียบคอมฯ มองเห็น ไฟติด HDD หมุนครับ)

15.Dell adapter
    Output 19V. 2.64A.

ทดสอบโดยการวัดไฟนะครับ
    ทุกตัววัดไฟจริงก่อนลงประกาศ

หัวรุ่นนี้หัวหายากครับ แต่ใครจะเอาไปตัดต่อเปลี่ยนหัว
    เพื่อให้ใช้กับเครื่องท่านที่ adapter เสียก็ทำได้ครับ

ส่วนอื่นๆ พิจารณาจากภาพเลยครับ
    รับประกัน 3 วัน ว่ามีไฟมาแน่นอน

เปิด 100 บาท ส่ง ลงทะเบียน 50 บาท

OverclockZone Member

1 / 350
    0818347665

OverclockZone Member yotaus's Avatar

1 / 400 / 0952495296

OverclockZone Member buffii's Avatar

OverclockZone Member kerospeed's Avatar

Quote Originally Posted by cittip View Post
    1 / 350
    0818347665
    ขอบคุณที่เปิดให้ครับ
    Quote Originally Posted by yotaus View Post
    1 / 400 / 0952495296
    ขอบคุณครับ
    Quote Originally Posted by buffii View Post

Quote Originally Posted by oou13 View Post

ราคาล่าสุด

1.PSU Raidmax 400 k.yotaus

OverclockZone Member KMkaza's Avatar

13./100

Quote Originally Posted by KMkaza View Post
    13./100
    ขอบคุณครับ

ราคาล่าสุด

13.กล้องส่องทางไกล 100 k.KMkaza

OverclockZone Member dukdae619's Avatar

6. 50.- / 0814144553

Quote Originally Posted by dukdae619 View Post
    6. 50.- / 0814144553
    ขอบคุณครับ

ราคาล่าสุด

6.CTH Box 50 k.dukdae619
    13.กล้องส่องทางไกล 100 k.KMkaza

Quote Originally Posted by oou13 View Post
    Thank.

ใกล้จะปิดแล้ววววววววว...

1 420

1 420
    ขอบคุณครับ

XXXปิดประมูลXXX

สรุปผล

1.PSU Raidmax 420 k.oou13

ขอบคุณทุกท่าน
    Last edited by kerospeed; 16 Feb 2018 at 21:36:45.

Quote Originally Posted by kerospeed View Post
    ขอบคุณครับ

สรุปผล

1.PSU Raidmax 420 k.oou13

ของผมไม่ทันเวลานะครับ

ของผมไม่ทันเวลานะครับ
    รับทราบครับ ผมดูผิดไป
    Last edited by kerospeed; 16 Feb 2018 at 21:53:09.

อ่อๆๆ โทษทีครับ เกินจริงๆ ด้วย ผมลืมไป

สรุปผล

Bookmarks

Bookmarks