Announcement

Collapse
No announcement yet.

ATi ถ้า CrossFire แล้ว ลากจะเสถียรมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ATi ถ้า CrossFire แล้ว ลากจะเสถียรมั้ยครับ

RX3870 เพี่งซื้อตัวที่สองมาลองลากดูปรากฎว่าเล่นไม่ผ่าน ค้าง ดับ Framerate ตกต่ำกว่าปรกติ
    ก่อน Cross ซะอีก แต่พอไม่ลากแล้วเร็วมาก ไม่ทราบว่ามันจะลากได้แล้วดีขึ้นได้หรือเปล่าครับ

ไม่ลองไม่รู้หรอกของแบบเนี่ยะ ....

Comment

ลากคู่ ปรับรอบพัดลมสูงๆ ลองดูคับ 850/1250 สำหรับ DDR4, 850/999 สำหรับ DDR3

ของผมเป็น 3870X2 แฟลชไบออสเลย ตามลายเซ็น แฟลชทั้งสองหัวเลย แรงขึ้นมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

3870 สองตัวก้อไม่น่าจะมีปัญหา ว่าแต่ไฟฟอรึปล่าว ร้อนเกินไหมอ่ะ การ์ดจอหลังลากอ่ะคับ
      Last edited by renball; 12 Jan 2009, 12:29:34.

Comment

Originally posted by renball View Post
        ลากคู่ ปรับรอบพัดลมสูงๆ ลองดูคับ 850/1250 สำหรับ DDR4, 850/999 สำหรับ DDR3

ของผมเป็น 3870X2 แฟลชไบออสเลย ตามลายเซ็น แฟลชทั้งสองหัวเลย แรงขึ้นมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

3870 สองตัวก้อไม่น่าจะมีปัญหา ว่าแต่ไฟฟอรึปล่าว ร้อนเกินไหมอ่ะ การ์ดจอหลังลากอ่ะคับ
        ผมใช้ ATi Tool ลากตัว 1 กับ 2 แต่ ตัว 2 ไม่ยอมไปเลยครับ สงสัยต้องทำตามที่ท่านบอก
        Flash Bios ซะเลย

Comment

Working...
        X