overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 28

Thread: เตือนภัยuserชื่อ Randomfree บัญชี7442944304 กสิกร สมสิทธิ พงศ์สา ไม่ส่งไม่คืนไม่่หนี

OverclockZone Member narudol49's Avatar

Default เตือนภัยuserชื่อ Randomfree บัญชี7442944304 กสิกร สมสิทธิ พงศ์สา ไม่ส่งไม่คืนไม่่หนี

ีuser Randomfree เบอ0970875568 บัญชี7442944304 กสิกร สมสิทธิ พงศ์สา ไม่ส่งไม่คืนไม่่หนี
    ลิ้งกระทูต้นเหตุ https://www.overclockzone.com/forums...B8%B1%E0%B8%9A

1.เรื่องมีอยู่ว่าผมทำการซื้อพัดลม Cosair hd120 มูลค่า3000บาทจากรูปกระทู้ด่านล่าง ทำการซื้อขายเมื่อวันอาทิตที่ 11 กพ 2018
    2.พอถึงวันจันซึ่งเป็นวันที่เขาจะต้องส่งให้ผม ก็ไม่ได้ส่งของให้ผม อ้างว่าผมเผลอหลับยาววอ่าววผมก็ไม่เป็นไรให้ส่งวันถัดไป
    3.พอวันอังคารเขาบอกว่าเขามาล้างบ้านอีกบ้านให้น้องส่งให้ ปรากฎว่าน้องหลับอีกครับบ มุขเดิมๆ
    4.วันพุธบอกจะส่งkerryให้แต่ส่งแชทคุยกับพนักงานเคอรี่อ่ะไรมาให้ดูก็ไม่รู้ แต่เขาก็บอกว่าส่งให้ผมแล้ว แม้แต่เลขแทร็คตามพัสดุยังไม่มีให้ สถานะในแอพก้ไม่ขึ้น ปกติมีคนส่งมาชื่อผมใรแอพมันก็จะอัพเดทแล้ว
    5.และแล้วเขาบอกจะโอนเงินคืนให้สุดท้ายไม่คืนครับ แฟนโทรไปคุยบอกไม่มีเงินเอาเงินไปใช้ในครอบครัวหมดแล้ว คือแม้งผมโคตรโมโหเลย

ไม่ส่งไม่คืนไม่หนีอ่ะไรทั้งนั้น เขาบอกจะพยาหาเงินมาคืนผม แต่ผมจะแจ้งความไว้ก่อนละ ใครจะซื้อขายขายกับยูสนี้พิจารณาไว้ครับ เคดิตขายมีใช่ว่าจะไม่โกงเสมอไป
    ทั้งหมดทั้งปวงที่ผมไว้ใจเขาเพราะเห็นว่าเคยขายแล้วส่งจริง

***เพิ่มเติมนะคับ
    ก่อนหน้าที่เขาจะบอกว่า "ผมจะโอนเงินคืนให้" คือ เขาไม่ยอมอ่านไลน์ผมเลยตั้งแต่เช้า ผมเลยให้แฟนลองโทรไปถาม ปรากฏเขารับคับ ละอ้างกับแฟนผมว่า "อ่อขอโทษทีคับ...ผมหลับ" จากนั้นเขาเลยอ่านไลน์ผม แล้วก็บอกว่า > "เดี๋ยวผมโอนเงินคืน"
    6. จากนั้นแฟนตั้งกลุ่มไลน์โดยมี เขา ผม อยู่ด้วย แฟนก็ถามตรงๆ มีอะไรหรือติดขัดอะไรคุยกันตรงๆ แล้วเขาก็โทรหาแฟนผมอีกรอบ เขายอมรับว่า "พูดตรงๆ คับ ของผมยังไม่ได้ส่ง ของมันอยู่อีกที่คับ ผมขอโทษคับ" (เอ้า! ละที่บอกผมมนไลน์าส่งของแล้วคืออะไร แคปที่คุยกับพนังงานมาทำเนียนว่าส่ง...แบบนี้เรียกว่าอะไรคับ? แฟนถามต่อแล้วเงินที่โอนไปไหนละทำไมไม่โอนคืนกลับมา เขาบอกว่า > "พูดตรงๆ คับ ผมเอาไปใช้จ่ายในครอบครัวนี่แหละคับ" (เอ้า! แบบนี้ก็ได้เหรอ)
    7. เพื่อความสบายใจแฟนผมเลยขอรูปบัตรประชาชนไว้กัน เพื่อความสบายใจ แต่เขาไม่ยอมให้คับ ขนาดแฟนบอกให้เอาปากกาหรืออะไรก็ได้ปิดเลขท้ายบัตรประชาชนไว้สัก 4-5 ตัว เขาก็ไม่ยอมให้คับ ขอบัตรอะไรก็ไม่ยอมให้ (ถ้าคนบริสุทธิ์ใจจริงที่จะโอนเงินคืน ทำไมถึงให้บัตรประชาชนไม่ได้คับ? ) เขาบอกไม่สะดวกให้จริงๆ.... ถ้าไม่ตามไม่โทรผมก็คงจะไม่ได้เงินคืนใช่ไหม?
    8.ผมเลยยื่นคำขาดให้เวลาถึงพรุ่งนี้วันอาทิตย์ที่18 ภายใน 17.00 น. ต้องโอนมาคืน ไม่ได้ใจร้ายคับ แต่เขาไม่ให้ความเชื่อใจกับผม ผมก็ต้องปกป้องตัวเองคับ... (ตอนเอาเงินคนอื่นไปใช้ทำไมไม่คิดดีๆก่อนละคับ พอจะใหเโอนคืนเดี๋ยวกลับไม่มีให้ เงินผมเมื่อไม่ได้ของ ผมก็ต้องการใช้เงินเหมือนกันคับ)

Last edited by narudol49; 17 Feb 2018 at 21:58:24.

OverclockZone Member folkzacup's Avatar

อ้อ เห็นละ กรรม ทำไมเป็นยังงี้ไปซะได้ เห้อ สู้ๆครับ แจ้งความเลยครับ มาล้อหลอกกันยังงี้ เจอหน้าจะทิ่มให้เบ้าม่วงเลย

OverclockZone Member Guitar.com's Avatar

เกือบโดน

OverclockZone Member narudol49's Avatar

Quote Originally Posted by folkzacup View Post
    อ้อ เห็นละ กรรม ทำไมเป็นยังงี้ไปซะได้ เห้อ สู้ๆครับ แจ้งความเลยครับ มาล้อหลอกกันยังงี้ เจอหน้าจะทิ่มให้เบ้าม่วงเลย
    ประวัติการขายเมื่อก่อนก็ดีไหงมาทำกับผมแบบนี้ซะงั้น
    Quote Originally Posted by Guitar.com View Post
    เกือบโดน
    โชคดีไปครับ ผมซวยแทนฮ่า

OverclockZone Member TandW's Avatar

ผมลงชื่อไว้แล้วและได้เตือนเพื่อนๆไว้แล้ว ได้ลองค้นหาใน GOOGLE ไหมครับ สมสิทธิ พงศ์สา หรือ USER RANDOMFREE เพราะผมมีคดีกับท่านนี้ร่วมกับตี้อีก รวม 5 คนครับ เมื่อไม่นานมานี้เองครับ (ไม่ตอบไม่หนีไม่หาย แต่โทรกลับมาเองและก็โอนเงินคืนเอง) แต่ตามอยู่หลายวันครับ

Quote Originally Posted by TandW View Post
    ผมลงชื่อไว้แล้วและได้เตือนเพื่อนๆไว้แล้ว ได้ลองค้นหาใน GOOGLE ไหมครับ สมสิทธิ พงศ์สา หรือ USER RANDOMFREE เพราะผมมีคดีกับท่านนี้ร่วมกับตี้อีก รวม 5 คนครับ เมื่อไม่นานมานี้เองครับ (ไม่ตอบไม่หนีไม่หาย แต่โทรกลับมาเองและก็โอนเงินคืนเอง) แต่ตามอยู่หลายวันครับ
    คงเอาเงินไปหมุนแน่ๆ

Quote Originally Posted by TandW View Post

Quote Originally Posted by narudol49 View Post
    คงเอาเงินไปหมุนแน่ๆ
    ผมพลาดเองด้วยคับผมลองค้นหาในgoogleแล้วดันไม่เจออันที่เสียประวัตไปเจอแต่ที่ขายแล้วส่งจริงๆ นี่ก็ครบ1อาทิตแล้วไม่หนีไม่หายไม่คืนเงิน

OverclockZone Member TandW's Avatar

Quote Originally Posted by narudol49 View Post
    ผมพลาดเองด้วยคับผมลองค้นหาในgoogleแล้วดันไม่เจออันที่เสียประวัตไปเจอแต่ที่ขายแล้วส่งจริงๆ นี่ก็ครบ1อาทิตแล้วไม่หนีไม่หายไม่คืนเงิน
    ครับผม ขอให้ตามคืนได้นะครับ สงสัย USER จะซื้อ-ขาย ด้วยไม่ได้ซะแล้ว แล้วเรื่องบัตรประชาชนผมก็ไม่มีนะครับ

OverclockZone Member Guitar.com's Avatar

สงสัยเอาตังค์ไปถอยพัดลมใหม่

***อัพเดทล่าสุดคับ***
    ณ ตอนนี้ไลน์ไปอ่านแต่ไม่ตอบ ไม่แจ้งอะไรผมทั้งสิ้น ไม่โทรมาหาผมด้วยซ้ำ แฟนต้องโทรตามเมื่อตอน11โมงกว่า ถามทำไมไม่อ่านไลน์ เขาพูดมาแค่ "เอ่อ อ่อ เอ่อ..." แฟนถามหาเงินมาได้เท่าไหร่แล้วอย่าลืมตามที่ตกลงกันวันนี้
    เขาบอก > "ยังไม่ได้คับ...รอเขาโอนมา" (เขาที่ว่านี่ใครมีตัวตนไหมหรืออ้างข้างๆคูๆไปงั้น) แล้วเขาไม่คิดจะโทรมาหาผมบ้างเลย แฟนต้องโทรตามตลอด คือ เขาจะรู้บ้างไหมว่าผมก็จำเป็นต้องใช้เงินเหมือนกัน

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

อีหรอบนี้ สงสัยไม่เห็นหมายเรียกไปโรงพัก ไม่กระเทือน

ผมได้คืนมา1/3แล้วจี้ทุกวัน สืบไปสืบมารุ้ว่าเป็นยูสเก่าที่เคยโกงเมื่อสองปีที่แล้วด้วย

OverclockZone Member folkzacup's Avatar

สงสาร จขกท ต้องมาเจอพวกส้นตีนพวกนี้ เสียเวลาชีวิตหมด พวกที่ชอบโกงคนอื่นผมโคตรเกียจเลย และไม่เคยคิดจะเห็นใจคนพวกนี้เลยสักนิด
    ยิ่งเคยโกงมาแล้วอีก ไม่สมควรได้รับโอกาสใดๆทั้งสิ้น ล้มต้องกระทืบซ้ำอย่างเดียว

ยังไงผมก็แจ้งความไว้แล้วคับ
    ผมเดือดร้อนมากเลยตอนนี้ซวยซ้ำซวยซ้อน เมื่อไม่นานอย่ดีๆบัญชีscbผมก็โดนหักเงินไป6500แบบงงๆ จากvendostore โดนกันเยอะมากเคสนี้

OverclockZone Member tripobxe's Avatar

Quote Originally Posted by folkzacup View Post
    สงสาร จขกท ต้องมาเจอพวกส้นตีนพวกนี้ เสียเวลาชีวิตหมด พวกที่ชอบโกงคนอื่นผมโคตรเกียจเลย และไม่เคยคิดจะเห็นใจคนพวกนี้เลยสักนิด
    ยิ่งเคยโกงมาแล้วอีก ไม่สมควรได้รับโอกาสใดๆทั้งสิ้น ล้มต้องกระทืบซ้ำอย่างเดียว
    LIKE+++

ล่าสุดมีคนpm มาหาผมโดนอีกท่านแล้วเห้อ

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

แจ้งความดีกว่าครับ ติดต่อทาง webmaster ด้วย ต้องช่วยกันตัดตอนไม่งั้นเขาก็กลับมาทำอีก

ติดต่อwebmasterยังไงครับตอนนี้มีคนโดนเพิ่ม อยากให้แบนuserไปเลย

OverclockZone Member Botvinnik's Avatar
    อวยแล้วซื้อด้วยนะโว้ย

แอดเข้าบัญชีหนังหมาเรียบร้อย ขอให้ได้คืนเร็วๆครับ

Administrator

วิธีการแจ้งปัญหาการโดนโกงนะคับ

ส่งรายละเอียด,กระทู้ต้นเรื่อง,พร้อมใบแจ้งความมาที่ webmaster@overclockzone.com

หรือ PM ไปหาผู้ดูแลได้ทุกท่านคับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks