Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชิพเซ็ท945GM ใส่แรม3GB 2GB+1GBมันจะยังDual Channelไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชิพเซ็ท945GM ใส่แรม3GB 2GB+1GBมันจะยังDual Channelไหมครับ

จะไปซื้อแรมมาเพิ่มน่ะครับ แต่ยังไงซะ CPUผมมันไม่รองรับ64บิตอยุ่แล้ว ก็ไม่รู้จะซื้อ2GB 2ตัวมาทำด๋อยอะไร ทีนี้ก็ไม่ชัวร์ว่าถ้าใส่2GB 1Slot + 1GB อีก1Slot มันจะยังเห็นเป็นDual Channelไหมครับ
    ชิพเซ็ทมันเก่าแล้วอ่ะน่อ ใครรู้ช่วยตอบที
    เคยลองใส่ขนาดเท่ากัน คนละBusมาแล้วมันก็Dualนะ ไม่มีปัญหาBSODด้วย แต่Busเท่ากันคนละขนาดเนี่ย ยังไม่เคยลอง

เข้ามาเพิ่มเติม
    945GMจริงๆมันรับได้ถึง4GB 2GB/Slotน่อ แต่จากเวปAsus แล้ว เค้าบอกว่า Asus A8F มันใส่ได้แค่2GB
    แง่มๆ ใช้After Effectทีกินไม่เคยต่ำกว่า1.8GBเลย
    Last edited by Beaver_XT; 12 Jan 2009, 03:09:24.

Originally posted by Beaver_XT View Post
    จะไปซื้อแรมมาเพิ่มน่ะครับ แต่ยังไงซะ CPUผมมันไม่รองรับ64บิตอยุ่แล้ว ก็ไม่รู้จะซื้อ2GB 2ตัวมาทำด๋อยอะไร ทีนี้ก็ไม่ชัวร์ว่าถ้าใส่2GB 1Slot + 1GB อีก1Slot มันจะยังเห็นเป็นDual Channelไหมครับ
    ชิพเซ็ทมันเก่าแล้วอ่ะน่อ ใครรู้ช่วยตอบที
    เคยลองใส่ขนาดเท่ากัน คนละBusมาแล้วมันก็Dualนะ ไม่มีปัญหาBSODด้วย แต่Busเท่ากันคนละขนาดเนี่ย ยังไม่เคยลอง

เข้ามาเพิ่มเติม
    945GMจริงๆมันรับได้ถึง4GB 2GB/Slotน่อ แต่จากเวปAsus แล้ว เค้าบอกว่า Asus A8F มันใส่ได้แค่2GB
    แง่มๆ ใช้After Effectทีกินไม่เคยต่ำกว่า1.8GBเลย
    ผมใส่ bus 667 chip 945 เหมือนกัน 2+1 gb ก็ทำ dual ได้เหมือนเดิมครัย

Comment

Working...
    X