overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 59

Thread: เฝ้าระวังชื่อ id : ultimater โปรดติดต่อกลับด่วน

OverclockZone Member

Exclamation เฝ้าระวังชื่อ id : ultimater โปรดติดต่อกลับด่วน

****------Update ครับ------****

วันนี้ผมไปแจ้งความมาแล้วที่ สน ราษฎร์บูรณะ ครับ ทางตำรวจดีมากๆครับดำเนินการทุกอย่างให้

ผมได้แจ้งเรื่องคร่าวๆให้ ผู้กองฟัง ผู้กองก็เขียนรายงานเกี่ยวกับคดีให้อย่างครบถ้วน และได้ออกหนังสือถึงธนาคารให้ดำเนินการอายัติบัญชี ของคนที่ทำการโกง

พอเสร็จเรื่องที่ สน ราษฎร์บูรณะ ผมได้ไปยัง ธนาคารเจ้าของบัญชีที่โกง ยืนหนังสือให้ พนักงานธนาคาร แล้วก็ทำการตรวจสอบบัญชีผมก็มอบหลักฐานการคุย หลักฐานการโอนทุกอย่างพนักงานจึงตรวจสอบ

จบได้พบว่า activity ในบัญชี เกิดขึ้นเยอะมากๆ จากนั้นพนักงานธนาคารเลยอายัติบัญชีไปเรียบร้อยครับ

ปล1. ผมอยากทราบว่า ทางเว็บสามารถทราบ ip address ของ user ที่โกงได้ไหมครับ ผมไปตามเองก็ได้
    ปล2. ผู้กองบอกว่า เวลาทำการซื้อขายอะไรขอหลักฐานให้เรียบร้อย อีกทั้งต้อง คุยเกี่ยวกับว่า ของต้องถึงไม่เกินวันไหนด้วย หากขึ้นศาลแล้วมันสู้ลำบากครับ
    ปล3. ผมไม่หวังว่าจะได้เงินคืนแล้ว ผมโง่เอง แต่อยากให้หลายๆคนระวังไว้ครับ คนค้าขายลำบากจริงมาเจอคนแบบนี้

ผมขอโทษด้วยครับที่ทำรกบอร์ดครับ

-------------------------------------------------------------------------------------------
    สวัสดีครับ วันนี้ผมจะมาแจ้งเตือนในสถานะเฝ้าระวัง คุณ ultimater ในบอร์ดนี้

เล่าคร่าวๆคือผมได้ซื้อ CPU มือสองรุ่น i5 4460 ต่อจากคุณ ultimater หลังจากที่เช็คประวัติคร่าวๆในบอร์ดแล้วพอมีตัวตนพอประมาณเลยทำให้ผมเชื่อใจ

หลังจากที่คุยผ่านทางไลน์ คุณ ultimater ได้ส่งรูปสินค้า มาแล้ว ผมได้ทำการโอนเงินจำนวน 3000 บาทเป็นที่เรียบร้อย หลังจากนั้นไม่นาน คุณ ultimater ได้ส่งเลข ems มาให้ผม

หลังจากที่ผมได้เลข ems ผมรอประมาณ 1-2 วันเพื่อเช็คว่าของมาถึงรึยัง โดยรอไปเรื่อยๆ ของไปหยุดที่จังหวัดนครสวรรค์ ซึ่งตัวผมส่งที่อยู่ว่าผมอยู่ที่ กทม บางมด ซึ่งพอผมโทรไปถามไปรษณีย์ นครสวรรค์ ที่นั่นบอกว่าชื่อที่ส่งเป็นคนล่ะชื่อกับที่ผมแจ้งไป

พอผมได้ยินเช่นนั้น ผมจึงทำการติดต่อคุณ ultimater ทางไลน์ซึ่งเป็นทางเดียวที่ผมติดต่อได้

จากรูปที่ผมแนบไปนั้น เกือบจะอาทิตย์แล้วที่คุณ ultimater ไม่อ่าน และไม่ตอบ ซึ่งผมมองโลกในแง่ดีกว่า คุณ ultimater อาจจะไปเที่ยวที่ๆไม่มี Internet แต่ว่า ผมมาสังเกตว่า active time ในบอร์ดนั่นมีทุกวัน ผมส่ง pm ไปแล้วไม่มีการตอบกลับ

ผมอยากบอกว่าผมกลัวเหลือเกินจะเป็นการเข้าใจคุณผิด ผมอยากให้คุณมาตอบผมมาก

ปล.ผมไม่อยากทำแบบนี้ หากคุณไม่ตอบกลับเกินวันพุธ (21/2/2018) ผมจะทำการแจ้งข้อหาและลงบันทึกประจำวัน และผมจะทำทุกทางที่ผมมีทำให้คุณ ไม่มีทางทำให้ใครหลงได้อีก

ปล1. ผมขอให้ผมเข้าใจผิด

ขอบคุณครับ
    เกรียงศักดิ์

คุณสามารถโทรหาผมได้ที่ 0833401106
    หรือ line: indy117 ครับ
    รูป รูป
    • File Type: jpg 3.jpg (50.3 KB, 0 views)
    • File Type: jpg 2.jpg (49.9 KB, 0 views)
    • File Type: jpg 1.jpg (48.9 KB, 0 views)
    Last edited by addyyyyy; 22 Feb 2018 at 19:54:27.

พรหมลิขิต บัญดาลชักพา คนโกง ชื่อ นามสกุลไรฮะ +กระทู้ต้นเรื่อง ลงไว้ จะได้ไม่เป็นภาระแก่ลูกหลาน

panutdapon's Avatar
    กรมสื่อสารทหารเรือฯ แขวงวัดอรุณ

ปูเสื่อ.....

ดัน

เดาว่า i3 ก้อปรูปคนอื่นมาครับ

ดันนน

OverclockZone Member COOOL24's Avatar

จัดให้...

offrider's Avatar

ตอนแรกได้รูป i3 ก็น่าหวั่นใจแล้ว

(น่ามีลิ้งค์กระทู้ต้นเรื่องด้วย)

ดัน คุณ ultimater ยังไม่มาเลยแฮะ

ขุดๆๆ

OverclockZone Member Wadchara's Avatar
    ม.เกษตร วิทยาเขตกำแพงแสน อ.กำแพงแสน

ดัน หน่อย รอคำตอบ

ขุดครับ

OverclockZone Member DiN_inW's Avatar
    แยกเกษตร มอลงาม เมเจอร์รัชโยธิน

รวมด้วย ช่วยดันครับ ให้บอร์ดปราศจากคนโกง

ขอบคุณครับ

เห็น จขกท.บอกเช็คประวัติดู พอมีตัวตน
    แต่ผมเช็คประวัติก็เจอเลยนะ ( user : ultimater )

เท่าที่ดูบัญชีคนละชื่อ

เคสเก่าไม่รู้จบไปหรือยัง

https://www.overclockzone.com/forums...B8%B1%E0%B8%9A

รูปเคสเก่า

เฟสบุ๊ค อ้างอิงจากชื่อบัญชีที่มีคนโอนไป suwan chatinthorn

https://www.facebook.com/suwan.chatinthorn?fref=ufi

รูปน่าจะก็อปมา?

ยังไงก็ขอให้ได้คืนไวๆครับ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks