Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบ วิธีอัพ Bios Gigabyte ทำยังไงอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบ วิธีอัพ Bios Gigabyte ทำยังไงอะครับ

ตอนนี้ใช้ Ds4 Bios F8 จะอัพให้เป็น F11 อะครับ
    แล้ว F11 นี้มันรองรับ Cpu ถึงไหนอ่า
    ขอบคุณครับ

ไปโหลดจากเวปผู้ผลิต ชื่อรุ่นของบอร์ด เข้าไปที่ไบออส จะมีให้เราเลือกโหลด ก่อนโหลดอ่านดูดีๆๆก่อนนะว่า ไบออสมัน ซับพอร์ต CPU รุ่นใด
    http://th.giga-byte.com/Products/Mot...d/Default.aspx
    Last edited by toi_125; 12 Jan 2009, 03:29:12.

Comment

อยากรู้วิธีอัพใน Dos อะครับ อัพผ่านโปรแกรมกลัวเรื้อน

Comment

ดันๆๆรอกูรู ใครเคยอัพผ่าน Dos บ้างไม่ครับ ดูในคู่มือมันงงเพราะแปลไม่ออก
        Last edited by kidnapped1; 12 Jan 2009, 12:40:37.

Comment

ในคู่มือมันสอน อัพกับไดร์A แต่ผมไม่ดีมีแต่ แฟตไดร์ นี้เราต้องตั้งให้ มันฺ Boot frist แฟตไดร์ชื่ออะไรอ่า
          USB-Faa
          UBS-HD
          USB-CR
          งงไปหมด อิอิ เดียวต้องแกะไดร์ A มาใส่ซะแล้ว

Comment

ผม up จาก Bios เลยครับ มันเห็น Thump ด้วยไม่ต้องทำแผ่น boot ให้เสียเวลา

Comment

Originally posted by catkom View Post
              ผม up จาก Bios เลยครับ มันเห็น Thump ด้วยไม่ต้องทำแผ่น boot ให้เสียเวลา
              ทำไงอ่าครับ อัพแบบไหนดีสุดหว่า กลัวเรื้อน

Comment

ทำได้แล้วคราบโง่อยู่ตั้งนานไม่ยอมแตกฟาย Bios ออกมาT_T อุอุ เดียวต้องลองหัดทำ Raid

Comment

Working...
                X