Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมกำลังจะเล่น mineral oil ขอคำชี้แนะด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมกำลังจะเล่น mineral oil ขอคำชี้แนะด้วยครับ

https://m.youtube.com/watch?v=TJTbXySBRtM
    https://m.youtube.com/watch?v=yAZRPXWy_nM

พอจุ่มการ์ดจอลงในน้ำมันแล้ว พวก void ต่างๆคงยุ่ยหมดแน่ครับ
    แต่เราไม่ได้ดัดแปลงอะไรทั้งนั้น
    อยากทราบว่าประกันขาดทันทีใช่ไหมครับ ถ้าเล่นระบบ mineral oil หรือ M3 Novec

Comment

เอ๊ะ แล้วถ้าเอา scotch tape มาแปะทับพวก void ล่ะครับ?

Comment

ปัญหาไม่ได้อยู่ที่ void อย่างเดียวหรอกครับ

ขอยกเงื่อนไขการรับประกัน (บางส่วน) ของ บ.ใหญ่ เจ้านึงมาให้พิจารณาเองล่ะกัน

เงื่อนไขการรับประกัน
        1. มีสภาพผิดปกติ ได้แก่ ไหม้, แตก, หัก, บิ่น, งอ, ยุบ, เบี้ยว, ร้าว, ทะลุ หรือ มีรอยขูดถลอก เป็นต้น
        2. มีสภาพที่เกิดจากการเก็บรักษาที่ไม่ถูกต้อง เช่น รอยคราบสนิม, คราบอ๊อกไซด์, คราบน้ำ เป็นต้น
        3. สินค้าเสียหายเนื่องจากปัจจัยภายนอก เช่น ไฟตก, ไฟเกิน, ฟ้าผ่า เป็นต้น
        4. สติ๊กเกอร์รับประกันของ มีรอยฉีก, ขาด ,หลุด, หาย, ลบ, แก้ไข หรือถูกปิดทับจนไม่สามารถมองเห็นสาระสำคัญบนตัวสติ๊กเกอร์
        5. การใช้สินค้าผิดวิธี มีการแก้ไขก่อนได้รับอนุญาต เกิดอุบัติเหตุกับตัวสินค้า มีร่องรอยการเปิดแกะ หรือร่องรอยการซ่อม
        .
        .

Comment

ถ้าเอาเทปไปปิดวอยด์ เวลาลอกกลับมันก็จะแคว้กกกกสสสส์~ ลาก่อยประกัน

ผมว่าจะลิ้นห้อยเอาตอนล้างนี่เหละ ต่อให้ล้างยังไงมันก็ต้องทิ้งตำหนิอยู่ดี โดยเฉพาะส่วนที่เข้าถึงยากเช่นรูเสียบลำโพง

Comment

3M Novec ไม่น่ามีปัญหาเรื่อง Void กับเรื่องตอนล้าง แต่คุณจะหาซื้อได้รึเปล่านี่แหละครับ

ดูจากในคลิป Novec ตอนที่ดึงออกมา สติกเกอร์ก็ยังสมบูรณ์ดี

Comment

เล่นเพราะอะไรรึครับ

ความเย็น
              ความชอบ

ต้องดูเเลดีๆนะครับ
              ถ้าอยากเเค่เอาความเย็น เล่นชุดน้ำก็พอเเล้วครับ

Comment

เท่ดีมั่งคับ

Comment

3M Novec 7000 Engineered Fluid
                  ต้องนำเข้า
                  ลิตรละเกือบหมื่น
                  ของดีจริง ถ้าสู้ราคาไหว

Comment

คนเล่นระดับนี้เค้าไม่สนประกันแล้วครับ ถ้าจะแค่เอาเท่ๆคิดให้ดีก่อน

Comment

ไม่เสียสละชัยชนะย่อมไม่เกิด

Comment

Working...
                      X