Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามครับ แบบนี้ บอร์ดเสียรึปล่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามครับ แบบนี้ บอร์ดเสียรึปล่าวครับ

ขอสอบถามผู้รู้ครับ คือคอมผมเปิดเครื่องขึ้นมา เสียงไบออส ดังปกติ เครื่องทำงานปกติ แต่พอซักพัก ก็เปนดังรูปเลยครับ ค้างอยู่หน้าจอเมนบอร์ด ไม่ยอมไปไหนเลย กดอะไรก็ไม่ไป ลองถอดฮาร์ดดิส ออกก็แล้ว ถอดถ่านไบออสออกแล้วใส่ใหม่ ก็แล้ว อาการยังเหมือนเดิมครับ เพาเวอร์ ก็ลองเปลี่ยน ก็ไม่หาย กลัวแก้ไม่ถูกจุดคับ

ลอง flash bios สักรอบ

Comment

ถอดแรม ถอดการ์ดจอ ถอด HDD สักพัก
      แล้วก็ใส่เข้าไปใหม่ดูนะ ว่ายังมีค้างอยู่มั้ย

Comment

Originally posted by taibkk View Post
        ลอง flash bios สักรอบ
        ขอบคุณครับ

- - - Updated - - -

Originally posted by TWK. View Post
        ถอดแรม ถอดการ์ดจอ ถอด HDD สักพัก
        แล้วก็ใส่เข้าไปใหม่ดูนะ ว่ายังมีค้างอยู่มั้ย
        ไม่หายครับ

Comment

-.-'

Comment

ลองหาการ์ดมาเช็ค Code ดูครับ ไม่ก็ยกไปให้ร้านที่รับซ่อมบอร์ดเช็คดู

Comment

Originally posted by Barabank View Post
              ลองหาการ์ดมาเช็ค Code ดูครับ ไม่ก็ยกไปให้ร้านที่รับซ่อมบอร์ดเช็คดู

ลองทำดูตามนี้นะ

Comment

ลองเปลี่ยน cpu ตัวต่ำดูก่อน เพราะบางทีเมนบอร์ดไม่รองรับ CPU หรื่อ CPU เสียครับ ขอให้โชดดี แก้ไขได้ครับ

Comment

รอติดตามว่าเป็นไงแล้วมั้ง

Comment

มี 2 อย่างครับ
                    1.ซีพียูกับบอดไม่เข้ากัน แก้โดยอับเดทไบออส
                    2.บอดไม้รู้จักแรม หมายถึงเซต Timming แรม ไม่เสถียร แก้โดย อับไบออส หรือไม่ก็ตั้ง Timming แรมเอง

Comment

Comment

Working...
                      X