Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเกี่ยวกับการลงเกมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเกี่ยวกับการลงเกมครับ

ขอเท้าความก่อนนะครับ คือผมอัพ hardware โดยที่ทำเกี่ยวกับsoftware ไม่ค่อยเป็นเลย พออัพเครื่องใหม่ทีไรก็ต้องยกไปที่ร้านตลอดเลยอยากหัดทำเองบ้างนะครับ และปัญหาล่าสุดตอนนี้คือ

1. ผมได้โหลดเกมจากบิดมาเรียบร้อยแล้ว
    2. ผมติดตั้งโดย ไว้ตัวเกมที่ ไดรฟ C เรียบร้อยแล้ว (ผมทำเหมือนแล้วโหลดโปรแกมวัดค่าต่างๆๆมาใช้ในเครื่องนะครับไม่รู้แบบนี้ถูกต้องไหม
    3. เมื่อเสร็จผมก็กดเริ่มเกม แต่มันดันถามหาแผ่น(แล้วไอ้กระผมยังไปอาแผ่นมาจากไหนละครับ)
    4. ตอนที่เคยให้ร้านลงให้ร้านเค้าอธิบายแล้วแต่ไม่เคยลองทำเองเลยยังทำไม่เปนนัครบ(เห็นเค้าบอกว่าต้องสร้าง ไฟล์ image แล้วมันสร้างยังไง( เครื่องผมเค้าได้สร้างไว้แล้ว เป็นเกม fifa นะครับ) แล้วผมต้องทำยังไงต่อครับชช่วยอธิบายหน่อยครับ(ขอรูปประกอบจะทำความกรุณาอยากสูง

ปล.ผมได้ใช้เกรียนนะครับ 31 แล้ว แต่ยังทำคอมเกี่ยวกับ software ไม่เป็นเลย (วันเอาแค่ปัญหานี้ก่อนครับยังมีเรื่องอยากลงวินโด้เป็น อีกแต่ไม่รู้จะเริ่มหัดยังไง (เคยโหลดโปรแกรมที่คนในเวบนี้ไปหัดแล้วแต่ก็ยังไม่กล้าเพราะยังมีคำถามที่สงสัยอีกเยอะ)

อืม
    ต้องทำการ จำลองไดร์ (ถ้าเป็นไฟล์ Image Drive)
    ต้องลง ยาแก้ไอ (ถ้าไม่ใช่แผ่นแท้)
    แล้วก็ลุยโลด

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      อืม
      ต้องทำการ จำลองไดร์ (ถ้าเป็นไฟล์ Image Drive)
      ต้องลง ยาแก้ไอ (ถ้าไม่ใช่แผ่นแท้)
      แล้วก็ลุยโลด
      ไอ้นั่นละครับปัญหาที่ผมทำไม่เป็น ไอ้การจำลองไดร์ฟ คือผมไม่มีความรู้เลย(แต่ถ้ามีภาพประกอบผมจะทำเป็นครับ
      แล้วอีกอย่างครับคือเครื่องผมได้มีการจำลองไดร์ฟแล้ว 1เกม คือ fifa แล้วผมจะจำลองไดร์ฟเพิ่มได้อีกไหมครับ ถ้าท่านพอจะมีเลวาว่างช่วย สอนผมหน่อยได้ไหมครับ (เอาแบบมีรูปประกอบนะครับ(ไม่ได้ไม่เป็นไรครับ)

ปล. ขอบคุณนะครับที่มาตอบคำถามของกระผม

Comment

Originally posted by satian_fc View Post
        ไอ้นั่นละครับปัญหาที่ผมทำไม่เป็น ไอ้การจำลองไดร์ฟ คือผมไม่มีความรู้เลย(แต่ถ้ามีภาพประกอบผมจะทำเป็นครับ
        แล้วอีกอย่างครับคือเครื่องผมได้มีการจำลองไดร์ฟแล้ว 1เกม คือ fifa แล้วผมจะจำลองไดร์ฟเพิ่มได้อีกไหมครับ ถ้าท่านพอจะมีเลวาว่างช่วย สอนผมหน่อยได้ไหมครับ (เอาแบบมีรูปประกอบนะครับ(ไม่ได้ไม่เป็นไรครับ)

ปล. ขอบคุณนะครับที่มาตอบคำถามของกระผม
        รอแป๊บ (ใหญ่ๆ)
        เดี๋ยวจะค่อยๆ ลงรูป เป็นขั้นตอนให้

Comment

สุดยอดเจอคนมีน้ำใจแล้ว ขอบคุณล่วงหน้านะครับ ท่านอยู่หลัง อิม รึครับ ญาติผมก็อยู่ แถวนั้น อยู่ บางเมืองใหม่นะครับผมเคยไปพักแถวนั้นด้วยครับตอนเรียนหนังสือนะครับ

Comment

เอาใจช่วยหัวอกเดียวกัน ครับ เข้าใจเลยครับ ใช่คอมตอนวัยรุ้นก้อเงี้ยเเหละครับ

ผมพึงซื่อ6เดือนครับ ลงวินโดวเอง(โดนไวรัส5รอบ)

ลงโปรเเกมเอง

ลงเกมเอง ลงเเคร๊กเอง

ทุกอย่างมั่วเองหมด มีคนสอนครับ

คนสอนมันสอนว่า อยากทําอะไรทําไปเลย ไม่พังหรอกพี้ เต๊มที้ก้อฟอร์เเมท มันสอนดีมั๊ยครับ55+

สู้ๆครับ...

Comment

555 ผมเคยเรยีนเลยละไม่ใช่ใช้เฉยๆๆแต่ตอนวิน me นะครับเรียนแค่พิมงาน กับ โปรแกรม autocad (จบช่างอิเล็กนะนี่ แต่แ ปวส. เองนะครับ) แล้วก็ออกมาทำงานโดยไม่ได้จับคอมอีกเลยเพิ่งมาได้จับมันเมื่อ ต้นปี 51เอง
              ที่อยากทำเป็นอะไรหรอกครับ เคยไปที่ร้านหนึ่ง เครื่องผมเป็นไม่ติดมันบอกเปลี่ยน psuใหม่ให้ ผมก็โอเค ตอนนั้นไม่เข้าใจอะไรหรอกครับเห็นว่าคนรู้จักกัน แต่มันดันเของเก่าจากเครื่องอื่นมาใส่ให้ผมแล้วบอกว่า ของใหม่ผมเลยแค้นมาก เลยพยายามศึกษานะครับแต่ก็ยังไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไรเพราะงานที่ผมทำไม่เกี่ยวกับด้านพวกนี่(ขายก๋วยเตี๋ยวนะครับ) 5555

Comment

ครับเอาใจช่วยครับ คุณTWK.เนี้ยของจริงคับ

เห๊นหลายกระทู้เเล้ว เข้าเก่งจริงคับ ขอบคุณ คุณTWK. ด้วยอีกคนครับ

คนนี้เเน่นอนครับ

เเต่เก่งไม่เก่ง.ก้อไม่สําคัญคับ.....สําคัญที่น้ำใจครับ

Comment

คุณ twk นี่ละที่ลายเซ็นทำให้ผมเข้าใจว่า การอัพเกรดต้องไปคู่กันเพราะผมเอง เคยเอา cpu ที่ตำกว่าตัว 8400 มาเทสเห็นค่า 3d ตำกว่า 8400มากเลย (การ์ด 9800gtx+ เหมือนกัน)

Comment

ขอใช้โปรแกรม daemon Tool (V.4.08) นะ
                    ก็ลงโปรแกรม daemon Tool (V.4.08) ก็จะได้ตัวโปรแกรมที่มุมด้านขวาล่าง (รูปกลมๆ แดงๆ)
                    แล้วก็ทำตามรูป คือการ Mount Image (จำลองไดร์) ไปหาไฟล์ Image ที่ต้องการ ( Crysis )

Comment

ก็จะได้ ไดร์เกมส์ เพื่อลง

Comment

พอลงเกมส์เสร็จ แล้วก็หา ยาแก้ไอ ซึ่งส่วนมากมันจะอยู่ในนั้น ละ
                        เพื่อลงทับตัวไฟล์เก่าของเกมส์ ที่เราลงใว้นั้นเอง Copy วางทับ จบกดเล่นได้ ละ

Comment

เยี่ยมเลยครับ...

Comment

Working...
                          X