overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 42

Thread: ใครเล่น Kingdom Come แล้วบ้าง มาแชร์ประสบการณ์กันครับ

OverclockZone Member kenobe's Avatar

Default ใครเล่น Kingdom Come แล้วบ้าง มาแชร์ประสบการณ์กันครับ

เมื่อวานผมได้ลองเล่น Kingdom come มาแล้ว ภาพสวยมากนะครับตัวละครมีมิติมากขึ้น **เนื้อเรื่องโอเคเลยตามเสพเนื้อเรื่องได้ครับ แต่ติดอย่างนึง AI ยังโง่ๆอยุ่เวลาะวังขี่ม้าวิ่งตกสะพานมันก็ขึ้นสะพานลำบากมากๆระวังตรงนี้ด้วยครับ และ AI NPC ก็เดินโง่ๆอยู่เยอะพอสมควร เห็นแล้วขัดใจนิดๆ แต่ผ่านตรงเนื้อเรื่องครับ^^ ส่วนเควสกนี้ก็ยังงงๆ และ map ก็ไม่เหมือนใคร หาสถานที่ NPC ยากขึ้นเพิ่มความท้าทายครับ ส่วนmodeต่อสู้ ยากสลัด ยังสู้ทหารไม่ค่อยได้เลยมันเก่งมากฟันแปปเดียวตาย 555

Specที่เล่น 4790K+gtx1080+ram2133 16gb FPS Avg 60-70 ที่very highครับ ปรับ ultra แค่ shader,texture และ physic เวลาเข้าเมือง frame dropไปเหลือ 40 นิดๆ แต่ถ้าปรับสุดหมดจะหล่นไปเหลือ 30มันจะกระตุกครับ

ใครเสปกอะไรเล่นไปถึงไหนมาแชร์ประสบการณ์กันบ้างนะครับ
    Last edited by kenobe; 20 Feb 2018 at 10:43:04.

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

เกมส์กินสเปกไม่ใช่น้อยเลย

OverclockZone Member sandy207's Avatar

เกมหัวร้อนแห่งปี

OverclockZone Member zeratul111's Avatar

กำลังจะถามห้องเกมพอดีว่าทำไมเกมนี้มันดังมากเหรอครับ เห็นบอร์ดฝรั่งคุยกันแต่เกมนี้ ดูๆ แล้วเหมือน skyrim อัพเกรดกราฟฟิคมานิดนึง

OverclockZone Member kenobe's Avatar

Quote Originally Posted by zeratul111 View Post
    กำลังจะถามห้องเกมพอดีว่าทำไมเกมนี้มันดังมากเหรอครับ เห็นบอร์ดฝรั่งคุยกันแต่เกมนี้ ดูๆ แล้วเหมือน skyrim อัพเกรดกราฟฟิคมานิดนึง
    เกมส์นี้น่าจะสนุกตรงเนื้อเรื่องครับ เนื่อเรื่องดำเนินปูมาดีมาก แถมเล่นยากขึ้นกว่าเดิมมันเหมือน for honor + skyrim +ภาพสวยเลย พอมันมารวมกัน ก็เลยสนุกมากๆครับ เกมส์นี้กว่าจะจบแค่เนื้อเรื่องปฐมบท ปาไป สามชม.ครับ เล่นนานพอสมควร รวมๆสนุกมากครับ แต่อย่าถามเรื่องกราฟฟิค มันโหดมาก 55 1080ยังเอาไม่อยู่เลย frame dropตอนเข้าเมืองหรือตอนฝนตกหนักๆตลอดเลย

- - - Updated - - -

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    เกมส์กินสเปกไม่ใช่น้อยเลย
    กินโครตๆเลยครับ จากเดิมเล่นปรับสุดลื่นๆทุกเกมส์พอมาเจอเกมส์นี้จอดเลยครับ ยิ่งฉากในเมือง หรือฝนตกนี้ กระตุกมาก

- - - Updated - - -

Quote Originally Posted by sandy207 View Post
    เกมหัวร้อนแห่งปี
    สุดๆครับ แค่เราเจอทหารปลายแถวตัวเดียว ยังสู้ไม่ได้เลย 5555 เล่นยากพอควร ต้องปรับตัวสักพักครับ แต่สนุกมากเพราะมันลุ้นอารมณ์ for honor+ skyrim เลยครบทุกรสชาติ
    Last edited by kenobe; 20 Feb 2018 at 10:20:32.

OverclockZone Member Hangger's Avatar

ถ้ามันทำเป็นมุมมองบุคคลที่ 3 ได้ผมน่าจะเล่นอยู่

OverclockZone Member berserkzo's Avatar

มันคือ Game of throne Ver. Game ที่คุนเล่นเอง ดำเดินเนื้อเรื่องของคุณเอง

OverclockZone Member zeratul111's Avatar

Quote Originally Posted by berserkzo View Post
    มันคือ Game of throne Ver. Game ที่คุนเล่นเอง ดำเดินเนื้อเรื่องของคุณเอง
    มีฉาก 18+ มั้ยครับ แฮ่กๆ

OverclockZone Member sandy207's Avatar

Quote Originally Posted by zeratul111 View Post
    มีฉาก 18+ มั้ยครับ แฮ่กๆ
    https://www.youtube.com/watch?v=C5RVWXft8YA

OverclockZone Member laseractive's Avatar

Quote Originally Posted by sandy207 View Post
    หนังไทยบดไข่ชัดๆ

Quote Originally Posted by Hangger View Post
    ถ้ามันทำเป็นมุมมองบุคคลที่ 3 ได้ผมน่าจะเล่นอยู่
    เห็นมีหลายforum เรียกร้องอยู่เหมือนกันครับ น่าจะเป็นpatchต่อๆไปครับ

OverclockZone Member best0032001's Avatar

มันเป็นเกมแนวไหนเหรอ ไม่รู้จัก

อ่าน comment แล้ว
    gameplay มันดี ระดับ for honor จริงเหรอ ผมเล่น for honor มาเกิน 100 ชมละนะ หาเกม ที่มีระบบ ต่อสู้ ดีดีแบบนี้ไม่ได้เลยนะ
    Last edited by best0032001; 20 Feb 2018 at 14:16:08.

Quote Originally Posted by best0032001 View Post
    มันเป็นเกมแนวไหนเหรอ ไม่รู้จัก
    Openworld+RPG+อัศวิน+for honor +skyrim+ ภาพโครตสวย ครับ อิอิ

Quote Originally Posted by best0032001 View Post

อ่าน comment แล้ว
    gameplay มันดี ระดับ for honor จริงเหรอ ผมเล่น for honor มาเกิน 100 ชมละนะ หาเกม ที่มีระบบ ต่อสู้ ดีดีแบบนี้ไม่ได้เลยนะ
    ลองดูครับท่าน ท้าทายมากๆ เอาง่ายๆ แค่อัศวินAI ตัวเดียวตอนสู้กับมันก็โครตยากแล้วครับ ปล. ยังไม่ได้ลองเล่นแบบ multiplayer แต่เชื่อว่า ถ้ามีระบบ MP มันจะคล้ายๆ mount and blade + for honor ครับ มีทั้งจังหวะ ความเหนื่อย ประเภทอาวุธ หนัก เบา ประเภทเกราะอีก และท่าต่อสู้ไม่ค่อยซ้ำเลยครับ สนุกจริงๆ

Quote Originally Posted by laseractive View Post
    หนังไทยบดไข่ชัดๆ

OverclockZone Member Gintama023's Avatar

เทียบ for honor ไม่ได้หรอกครับ ต่างกันพอตัว

ต้องเทียบกับ M&B ระบบการต่อสู้เหมือนกันเปะๆ เลย เพิ่มเติมคือมีระบบเค้าเตอร์เข้ามา

โดยรวมเกม ผมว่าอารมณ์ Fall out 4 + Skyrim + M&B มาก มีระบบเจ็บตามร่างกาย เลือดไหล ต่อรองราคาซื้อขายแบบมินิเกม ขโมยของแถวนั้นมาขาย โดน Ai จับได้ว่าเอาของๆ มันมาขายให้ ระบบเซฟแบบจำกัด ต้องมีไอเท็มเฉพาะถึงเซฟได้

ข้อเสียหลักๆ ที่เห็นคือเรื่องประสิทธิภาพห่วยแตก AI เอ๋อมาก เดินชนกำแพง เดินขึ้นโต๊ะแล้วเดินเลยไปแบบไม่มีอะไรเกิดขึ้น หน้าตาตัวละครตอนฉากคัตซีน ตอนคุย แข็งทื่อสุดๆ ระบบ lock pick ที่เล่นยากและน่าเบื่อที่สุดที่เคยเล่น
    Last edited by Gintama023; 20 Feb 2018 at 20:01:27.

โหดไม่ใช่เล่นเหมือนกันนะเนี้ย

OverclockZone Member Gintama023's Avatar

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    โหดไม่ใช่เล่นเหมือนกันนะเนี้ย

ปัญหาคือ ที่เบนมาร์คกันนี่ เหมือนเขาจะไม่ได้วัดฉากหนักๆ ด้วยสิฮะ

เกมนี้พอ AI ในฉากเยอะๆ แบบตอนเดินเข้าเมืองตอนฝนตกนี่ เฟรมร่วงนรกมาก

Quote Originally Posted by Gintama023 View Post
    ปัญหาคือ ที่เบนมาร์คกันนี่ เหมือนเขาจะไม่ได้วัดฉากหนักๆ ด้วยสิฮะ

เกมนี้พอ AI ในฉากเยอะๆ แบบตอนเดินเข้าเมืองตอนฝนตกนี่ เฟรมร่วงนรกมาก
    +1 ฝนตก ในเมือง ทหารเยอะๆ ตายอย่างเดียว ของผมถ้าปรับultra ร่วงมา 30 เลย แต่ถ้าทั่วไป ก็ 70+

Quote Originally Posted by kenobe View Post
    +1 ฝนตก ในเมือง ทหารเยอะๆ ตายอย่างเดียว ของผมถ้าปรับultra ร่วงมา 30 เลย แต่ถ้าทั่วไป ก็ 70+

ถือว่า FPS ใกล้เคียงกับผลทดสอบหลายๆ ที่อยู่ครับ (ค่าเฉลี่ย 79.0 ของ GTX 1080)

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks