Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเล่น Kingdom Come แล้วบ้าง มาแชร์ประสบการณ์กันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเล่น Kingdom Come แล้วบ้าง มาแชร์ประสบการณ์กันครับ

เมื่อวานผมได้ลองเล่น Kingdom come มาแล้ว ภาพสวยมากนะครับตัวละครมีมิติมากขึ้น **เนื้อเรื่องโอเคเลยตามเสพเนื้อเรื่องได้ครับ แต่ติดอย่างนึง AI ยังโง่ๆอยุ่เวลาะวังขี่ม้าวิ่งตกสะพานมันก็ขึ้นสะพานลำบากมากๆระวังตรงนี้ด้วยครับ และ AI NPC ก็เดินโง่ๆอยู่เยอะพอสมควร เห็นแล้วขัดใจนิดๆ แต่ผ่านตรงเนื้อเรื่องครับ^^ ส่วนเควสกนี้ก็ยังงงๆ และ map ก็ไม่เหมือนใคร หาสถานที่ NPC ยากขึ้นเพิ่มความท้าทายครับ ส่วนmodeต่อสู้ ยากสลัด ยังสู้ทหารไม่ค่อยได้เลยมันเก่งมากฟันแปปเดียวตาย 555

Specที่เล่น 4790K+gtx1080+ram2133 16gb FPS Avg 60-70 ที่very highครับ ปรับ ultra แค่ shader,texture และ physic เวลาเข้าเมือง frame dropไปเหลือ 40 นิดๆ แต่ถ้าปรับสุดหมดจะหล่นไปเหลือ 30มันจะกระตุกครับ

ใครเสปกอะไรเล่นไปถึงไหนมาแชร์ประสบการณ์กันบ้างนะครับ
    Last edited by kenobe; 20 Feb 2018, 10:43:04.

เกมส์กินสเปกไม่ใช่น้อยเลย

Comment

เกมหัวร้อนแห่งปี

Comment

กำลังจะถามห้องเกมพอดีว่าทำไมเกมนี้มันดังมากเหรอครับ เห็นบอร์ดฝรั่งคุยกันแต่เกมนี้ ดูๆ แล้วเหมือน skyrim อัพเกรดกราฟฟิคมานิดนึง

Comment

Originally posted by zeratul111 View Post
          กำลังจะถามห้องเกมพอดีว่าทำไมเกมนี้มันดังมากเหรอครับ เห็นบอร์ดฝรั่งคุยกันแต่เกมนี้ ดูๆ แล้วเหมือน skyrim อัพเกรดกราฟฟิคมานิดนึง
          เกมส์นี้น่าจะสนุกตรงเนื้อเรื่องครับ เนื่อเรื่องดำเนินปูมาดีมาก แถมเล่นยากขึ้นกว่าเดิมมันเหมือน for honor + skyrim +ภาพสวยเลย พอมันมารวมกัน ก็เลยสนุกมากๆครับ เกมส์นี้กว่าจะจบแค่เนื้อเรื่องปฐมบท ปาไป สามชม.ครับ เล่นนานพอสมควร รวมๆสนุกมากครับ แต่อย่าถามเรื่องกราฟฟิค มันโหดมาก 55 1080ยังเอาไม่อยู่เลย frame dropตอนเข้าเมืองหรือตอนฝนตกหนักๆตลอดเลย

- - - Updated - - -

Originally posted by TWK. View Post
          เกมส์กินสเปกไม่ใช่น้อยเลย
          กินโครตๆเลยครับ จากเดิมเล่นปรับสุดลื่นๆทุกเกมส์พอมาเจอเกมส์นี้จอดเลยครับ ยิ่งฉากในเมือง หรือฝนตกนี้ กระตุกมาก

- - - Updated - - -

Originally posted by sandy207 View Post
          เกมหัวร้อนแห่งปี
          สุดๆครับ แค่เราเจอทหารปลายแถวตัวเดียว ยังสู้ไม่ได้เลย 5555 เล่นยากพอควร ต้องปรับตัวสักพักครับ แต่สนุกมากเพราะมันลุ้นอารมณ์ for honor+ skyrim เลยครบทุกรสชาติ
          Last edited by kenobe; 20 Feb 2018, 10:20:32.

Comment

ถ้ามันทำเป็นมุมมองบุคคลที่ 3 ได้ผมน่าจะเล่นอยู่

Comment

มันคือ Game of throne Ver. Game ที่คุนเล่นเอง ดำเดินเนื้อเรื่องของคุณเอง

Comment

Originally posted by berserkzo View Post
                มันคือ Game of throne Ver. Game ที่คุนเล่นเอง ดำเดินเนื้อเรื่องของคุณเอง
                มีฉาก 18+ มั้ยครับ แฮ่กๆ

Comment

Originally posted by zeratul111 View Post
                  มีฉาก 18+ มั้ยครับ แฮ่กๆ
                  https://www.youtube.com/watch?v=C5RVWXft8YA

Comment

หนังไทยบดไข่ชัดๆ

Comment

Originally posted by Hangger View Post
                      ถ้ามันทำเป็นมุมมองบุคคลที่ 3 ได้ผมน่าจะเล่นอยู่
                      เห็นมีหลายforum เรียกร้องอยู่เหมือนกันครับ น่าจะเป็นpatchต่อๆไปครับ

Comment

มันเป็นเกมแนวไหนเหรอ ไม่รู้จัก

อ่าน comment แล้ว
                        gameplay มันดี ระดับ for honor จริงเหรอ ผมเล่น for honor มาเกิน 100 ชมละนะ หาเกม ที่มีระบบ ต่อสู้ ดีดีแบบนี้ไม่ได้เลยนะ
                        Last edited by best0032001; 20 Feb 2018, 14:16:08.

Comment

Originally posted by best0032001 View Post
                          มันเป็นเกมแนวไหนเหรอ ไม่รู้จัก
                          Openworld+RPG+อัศวิน+for honor +skyrim+ ภาพโครตสวย ครับ อิอิ

Comment

Originally posted by best0032001 View Post

อ่าน comment แล้ว
                            gameplay มันดี ระดับ for honor จริงเหรอ ผมเล่น for honor มาเกิน 100 ชมละนะ หาเกม ที่มีระบบ ต่อสู้ ดีดีแบบนี้ไม่ได้เลยนะ
                            ลองดูครับท่าน ท้าทายมากๆ เอาง่ายๆ แค่อัศวินAI ตัวเดียวตอนสู้กับมันก็โครตยากแล้วครับ ปล. ยังไม่ได้ลองเล่นแบบ multiplayer แต่เชื่อว่า ถ้ามีระบบ MP มันจะคล้ายๆ mount and blade + for honor ครับ มีทั้งจังหวะ ความเหนื่อย ประเภทอาวุธ หนัก เบา ประเภทเกราะอีก และท่าต่อสู้ไม่ค่อยซ้ำเลยครับ สนุกจริงๆ

Comment

Originally posted by laseractive View Post
                              หนังไทยบดไข่ชัดๆ

Comment

Working...
                              X