Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำซิงค์ลม สำหรับ i7-8700K ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำซิงค์ลม สำหรับ i7-8700K ทีครับ

ตามหัวข้อเลยครับ ช่วยแนะนำซิงค์ลม สำหรับ i7-8700K ทีครับ ไปบางร้าน เจอแต่พนักงานเชียร์ให้ใช้ พวกชุดน้ำปิดอย่างเดียวเลย คือพึ่งย้ายมาฝั่ง intel ครั้งแรกในชีวิตเลยก็ว่าได้ ชุดน้ำก็ไม่เคยใช้มาก่อนเลยครับ คิดว่ายังไงระยะยาว ซิงค์ลมก็ต้องปลอดภัยกว่าชุดน้ำอยู่แล้ว การดูแลรักษาก็ง่ายกว่า อีกอย่าง ผมไม่อยากมานั่งกังวล ว่าวันไหนชุดน้ำมันจะรั่ว ไม่อยากใช้ไปกังวลไปครับ เลยเลือกที่จะใช้ซิงค์ลม เอออีกเรื่องผมมี cooler master hyper 212 plus ของเก่าอยู่ พอดีไปค้นเจอในห้องเก็บของ ถ้าเอามาใช้ มันจะไหวมั้ยครับ หรือช่วยแนะนำ ซิงค์ลมเทพๆ ที่มีขายตอนนี้ทีครับ ขอบคุณครับ

https://www.overclockzone.com/forums...B8%B1%E0%B8%9A

Comment

ฮาเลม+1

Comment

Nh-d15 เจบแต่จบ โคตรเทพ + โคตรเงียบ
        แต่หน้าตาไม่หล่อเท่าไร+ โคตรใหญ่
        ควรศึกษาความกว้างเคสก่อนตัดสินใจลงทุน

Last edited by ShinAkira; 23 Feb 2018, 01:42:01.

Comment

เมพ ขิงๆ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
            เมพ ขิงๆ
            ไม่เป็นไร

Comment

Originally posted by Botvinnik View Post
              ไม่เป็นไร
              ผมทำใจไว้แล้ว

Comment

Originally posted by wokentappy View Post
                ผมทำใจไว้แล้ว

Comment

Comment

i5 8600k บอกเลยโครตเย็น น่าจะเย็นสุดใน series 8 เลย เย็นกว่า i3 งง กะมันจิงๆ

Comment

Originally posted by merlix View Post
                      i5 8600k บอกเลยโครตเย็น น่าจะเย็นสุดใน series 8 เลย เย็นกว่า i3 งง กะมันจิงๆ

ฟินเบย

Comment

Originally posted by ShinAkira View Post
                        Nh-d15 เจบแต่จบ โคตรเทพ + โคตรเงียบ
                        แต่หน้าตาไม่หล่อเท่าไร+ โคตรใหญ่
                        ควรศึกษาความกว้างเคสก่อนตัดสินใจลงทุน

แสงสี สวยมากเลยครับท่าน เล็งๆ ตัวนี้ไว้อยู่เหมือนกัน NOCTUA NH-D15 กับ CRYORIG R1 ULTIMATE แต่เหมือน R1 จะหาของไม่ได้แล้วครับ

ปล. ท่านใช้ CPU อะไรอยู่เหรอครับ แล้วอุณหภูมิขณะ idle กับ Load อยู่ที่เท่าไหร่ครับ ขอบคุณมากๆครับ

Comment

R1 เลิกผลิตไปแล้วหรอครับ

Comment

Originally posted by underground1 View Post
                            R1 เลิกผลิตไปแล้วหรอครับ
                            ไม่ได้เลิกผลิตครับ แต่ของไม่ค่อยมีสต็อกครับ เท่าที่ดู ต้องออเดอร์สั่งเอาครับ

Comment

Originally posted by SOUPEDUP View Post
                              แสงสี สวยมากเลยครับท่าน เล็งๆ ตัวนี้ไว้อยู่เหมือนกัน NOCTUA NH-D15 กับ CRYORIG R1 ULTIMATE แต่เหมือน R1 จะหาของไม่ได้แล้วครับ

ปล. ท่านใช้ CPU อะไรอยู่เหรอครับ แล้วอุณหภูมิขณะ idle กับ Load อยู่ที่เท่าไหร่ครับ ขอบคุณมากๆครับ
                              ในรูป Vcore 1.30 แต่ตอนนี้ใช้ 1.32 ครับ ร้อนใกล้ๆในรูปนี่แหละ ซิลิโคนใช้ที่แถมมากับ Nh-D15 ของดีอยู่ครับ

Comment

Working...
                              X