Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต่อ AP 5 Ghz บนเร้าเตอร์ 2.4 Ghz ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต่อ AP 5 Ghz บนเร้าเตอร์ 2.4 Ghz ???

เร้าเตอร์ผมเป็น HG8245H ไวเลสที่ 2.4Ghz ว่า่จะซื้อตัวที่เป็น 5Ghz มาใส่คือ ( EDIMAX EW-7288APC AC450 5GHz Access Point/Wi-Fi Bridge )

มันจะได้หรือป่าวครับ หรือต้องความถี่5 Ghz เท่ากัน ? คือเอามาต่อแบบ Access Point นะครับ ?

แวะตั้งถามห้องนี้ดีกว่าครับ
    V
    v

Forum: Network & Internet
    พูดคุย ซักถามปัญหาเกี่ยวกับเน็ตเวิร์ค ดาวน์โหลด และ อินเตอร์เน็ต
    https://www.overclockzone.com/forums...k-amp-Internet

Comment

ตามนั้น

Sent from my SM-T116NU using Tapatalk

Comment

รอฟังคนมีความรู้มาตอบด้วยครับ

Sent from my SM-T116NU using Tapatalk

Comment

ถ้าเอามาต่อ แบบ Access Point อีกจุด ไม่เป็นปัญหาครับ แต่รัศมีของ 5ghz ค่อนข้างแคบนะครับ

แต่ไม่สามารถเอามา wifi bridge/ repeaterได้เพราะความถี่ไม่เหมือนกัน หากันไม่เจอครับ

Last edited by pollyy; 23 Feb 2018, 14:41:03. Reason: เพิ่มรูป

Comment

Originally posted by pollyy View Post
            ถ้าเอามาต่อ แบบ Access Point อีกจุด ไม่เป็นปัญหาครับ แต่รัศมีของ 5ghz ค่อนข้างแคบนะครับ

แต่ไม่สามารถเอามา wifi bridge/ repeaterได้เพราะความถี่ไม่เหมือนกัน หากันไม่เจอครับ
            ขอบคุณมากๆครับ จัดเลยดีกว่า

Comment

Working...
            X