Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนสอบถาม COMSET ของ HP หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนสอบถาม COMSET ของ HP หน่อยครับ

รบกวนสอบถาม COMSET ของ HP หน่อยครับ

รุ่น Desktop HP Pavilion Power 580-122l
    CPU : AMD RYZEN 5 1600 3.2GHz
    Graphics : AMD Radeon RX580 4GB GDDR5
    RAM : 8GB DDR4 2400MHz
    HDD : 1TB+128GB SSD

ราคา 28900 บาท

อยากทราบว่าคุ้มค่ามั้ยครับ หรือควรซื้อคอมแบบประกอบเองดีกว่า

ขอบคุณครับ

ผมว่าคุ้มนะ ประกอบเองแพงกว่านี้อีก เพราะราคาการ์ดจอตัวนี้ผมเห็นประมาณ 11k ( ถ้ามีของ )คือเซตนี้จัดเองต้องมี 31-32k น่ะ
    ถ้าจะติก็เรื่องบัสแรม ต่ำไปหน่อย , แล้วก็ไม่ทราบว่าบอร์ดรองรับ OC เปล่า

ว่าแต่มันมีของเหรอ สาขาบ้านผมไม่มีของนะ ( ราคาในแอดไว )

Comment

Originally posted by jonenike View Post
      ผมว่าคุ้มนะ ประกอบเองแพงกว่านี้อีก เพราะราคาการ์ดจอตัวนี้ผมเห็นประมาณ 11k ( ถ้ามีของ )คือเซตนี้จัดเองต้องมี 31-32k น่ะ
      ถ้าจะติก็เรื่องบัสแรม ต่ำไปหน่อย , แล้วก็ไม่ทราบว่าบอร์ดรองรับ OC เปล่า

ว่าแต่มันมีของเหรอ สาขาบ้านผมไม่มีของนะ ( ราคาในแอดไว )
      ขอบคุณมากๆ ครับ
      ที่สาขาใหญ่มีของนะครับ
      https://online.advice.co.th/product/...l-2nk28aa-akl-

Comment

ตอนนี้ Comset ดันคุ้มกว่า Com ประกอบครับ การ์ดจอ Radeon RX580 ไม่มีขายหายากมากๆ

Comment

Originally posted by O_ho View Post
          ตอนนี้ Comset ดันคุ้มกว่า Com ประกอบครับ การ์ดจอ Radeon RX580 ไม่มีขายหายากมากๆ

Comment

Working...
          X