Announcement

Collapse
No announcement yet.

เหนพูดๆกันจอวายคืออะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เหนพูดๆกันจอวายคืออะไรครับ

จอที่ยาวหรือปล่าว หรือยังไงแล้วดียังไงครับ ขอบคุนครับผม
    แล้ว การ์ดจอผมมัน 8400GS ของ MSI มัน จะใช้ได้ ดีกับจอหรือไม่ครับเน้น ดูหนังเกมออนไลน์ ไปดู ของ ซัมซุง ร้านM&D 4800อะครับ 19 นิ้ว ตามงบ ครับT_T
    Last edited by nitithorn; 13 Jan 2009, 19:59:14.

สายตามนุษย์มองภาพแบบ wide sight ดังนั้นจอแบบ widescreen จึงเหมาะกว่า

จอยาวนั่นแหละ

Comment

จะเป็น 4 เหลี่ยมผืนผ้า

Comment

55555555555........จอวาย คือ จอที่กำลังจะลาโลก เช่น หัวใจวาย.....

Comment

^
          ^
          เจออีกแล้ว โอโม่ คนเดิม(ลายเซ็น)

Comment

ไม่ใช่จอยาว(Longscreen)ครับ จอกว้างตะหาก(Widescreen)...^^

แต่จอวายคงคล้ายๆตลาดวายมั้ง...อิอิ

Comment

ขอบคุนทุกท่านคร๊าบ พอดีผมจะไปซื้อ หนะ ครับ เหนช่วงนี้จอ มันถูก ว่าแต่ 19 นิ้ว แบบ วาย ก็มีใช่ใหมครับ กะเอาซัมซุง 19"ตัว 4800 บาทอะครับ

Comment

จอวายมาก่อนจอซี ครับผม

ลองดู อินเกรมครับมีโปรโมชั่น จอ 19นิ้ว วายสกรีน ลองเสิดดูครับผม
                น่าจะ 3 พัน 9 ราวๆนี้

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
                  ไม่ใช่จอยาว(Longscreen)ครับ จอกว้างตะหาก(Widescreen)...^^

แต่จอวายคงคล้ายๆตลาดวายมั้ง...อิอิ
                  แปลตรงตัวน่ะใช้ครับ WIDE = กว้าง

แต่ลองดูตามสูตร 4เหลี่ยมผืนผ้า = กว้าง x ยาว ; โดยที่ด้านยาวต้องมีขนาดยาวกว่าด้านกว้าง

สรุปว่า จอยาว

แซวเล่นนะครับ

Comment

ความรู้ จด ๆ
                    ปล. เปลี่ยนอุปกรณ์เครื่องมาหลายปีดีดักแทบนับชิ้นไม่ถ้วน มีอยู่อย่างเดียวที่ยังคงใช้อยู่ตลอด 5 ปี LG Flatron T711s 17" CRT นี้ละ เอิ๊ก ๆๆๆ

Comment

จอยาว 555

จอกว้างดีกว่ามั้ง

Comment

จอ Yaoi รึเปล่าคับ?

Comment

Originally posted by kateriez View Post
                          จอ Yaoi รึเปล่าคับ?
                          Yuri น่าดูกว่าครับ

Comment

Originally posted by AmaKatsu View Post
                            Yuri น่าดูกว่าครับ

ฮุฮุ...กท.กลายพันธ์...miYabi

Comment

ฮุฮุ...กท.กลายพันธ์...miYabi ตามๆๆๆ

Comment

Working...
                              X