Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามครับ SSD 2 ตัวนี้ตัวไหนดีครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามครับ SSD 2 ตัวนี้ตัวไหนดีครับ?

- 120GB LITEON MU3
    - 120GB GREEN G2

lite on ใช้ได้ไหมครับ พอดีมีของเลยไม่ต้องสั่งครับ ความทนสู้ WD ได้ไหมครับ

liteon ผมยังไม่เคยใช้

แต่ถ้าจะเอา wd green ลองแวะอ่านกระทู้นี้ก่อน
    V
    v
    สอบถามคนเคยใช้ SSD WD GREEN หรือ ยี่ห้ออื่นที่ราคาพอๆกัน
    https://www.overclockzone.com/forums...ad.php/3693357

* ว่าแต่มีงบจะซื้อ ssd เท่าไรครับ? เป็นไปได้ หางบซื้อรุ่น 240g ดีกว่า (อย่างน้อยๆ รุ่น 240g มันจะเร็วกว่ารุ่น 120g, และพื้นที่พอใส่โปรแกรมใหญ่หน่อยใช้งานได้ไม่ลำบาก)

Comment

Comment

wd green ผมไม่เคยใช้ ใช้ lite-on zeta ssd รุ่นแรกที่เข้าไทย เพิ่งหมดประกันไป ก็ยังใช้ได้อยู่นะครับ ตอนนี้เอามาใส่ notebook เก่า sata1

as-ssd-bench LITEON LCH-128V2 1.25.2018 1-44-48 PM.png

Comment

120GB LITEON MU3 ph6 (mlc nand) ผมใช้อยู่เร็วกว่า wd green ครับ

Comment

Working...
          X