overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 34
    monmond's Avatar

Default ขายเซท(เคย)เทพ มัดรวม i5 3570K + Asus P8Z77 V-lx + CORSAIR 16G (8X2) bus1600 ครับ

***ขอแก้รุ่น M/B นะครับเป็นรุ่น Asus P8Z77 V ครับ รุ่นนี้มี Wifi-GO

บุคคลที่ไม่ขอทำธุรกรรมใด ๆ ด้วยมีดังนี้ครับ

- creamnory tel:0914507114 เนื่องจากเบี้ยวนัดลูกค้า ไม่รับสายจนผมต้องโทรตามเป็นสิบ ๆ สาย แล้วสุดท้ายไม่ยอมขาย ไม่บอกเหตุผล อ้างอิงที่นี่ครับ

- เจ้าของเบอร์โทรศัพท์ 0931365221 เจ้าของเบอร์เป็นเสียงผู้ชาย คาดเดาอายุประมาณเด็กมหาวิทยาลัยขึ้นไป เนื่องจากนัดดูของกับผม ในวันที่ 30/11/2560 หลายรอบ ตั้งแต่ช่วงเวลาเที่ยงวัน แล้วขอเลื่อนเวลาเทสของไปเรื่อย ๆ ล่าสุดนัดกันว่าช่วงเวลา 3 ทุ่มจะเข้ามารับ ผมก็รอ ไม่ซื้อผมไม่ว่า ขอแค่คุณบอกว่าไม่เอาแล้ว ก็จบครับ คุณรู้ไหมในช่วงเวลาที่คุณนัดจะดูของ มีลูกค้าท่านอื่นติดต่อมาว่าพร้อมชำระและเข้าดูของ ราคาก็สูงกว่าที่ผมลดราคาให้คุณด้วย 3 เจ้า เสียเวลาชีวิตชิ*หา*พวกเด็กเล่นขายของเนี่ย

Intel? Core? i5-3570K 6M Cache, up to 3.80 GHz
    Asus P8Z77-V Socket 1155
    Vengeance? ? 8GB DDR3 Bus 1600 Memory Kit (CMZ8GX3M1A1600C10) X 2

Product
    Amount
    Specs
    Price/Unit
    More detail
    Promotion

i5-3570K

1

คุณ pajinko13รับไปแล้วครับ
    ผมใช้งานกับ Metal Liquid(Coollab. PRO) ทั้งในกระดอง และนอกกระดอง
    รอยที่เห็นในรูปเป็นแค่รอย Metal Liquid เท่านั้น ไม่มีผลอะไร
    มีกล่องกับ Heat Sink Stock ให้ครับ

คุณ pajinko13รับไปแล้วครับ

P8Z77-V

1

คุณ pajinko13
    รับไปแล้วครับ
    มีแค่ตัวบอร์ด กับฝาหลัง +ซองกันไฟฟ้าสถิตย์ครับ
    จะใส่กล่องตัวอื่นไปให้
    ตัวนี้เป็นรุ่นที่มี Wifi-GO นะครับ แต่ผมทำเสาหายไปแล้ว
    คุณ pajinko13
    รับไปแล้วครับ

Vengeance? ? 8GB DDR3 1,600

2

คุณ
    azprince
    รับไปดูแลแล้ว
    เป็นแรม 8GB ต่อแถวนะครับ สามารถต่อ Dual Channel ได้ เพราะซื้อรหัสไล่กันมา
    เดิมประกัน LT ของ D-Com แต่ปัจจุบันไม่รู้จะเคลมยังไงครับ

*ทุกรายการ มีจะประกันใจแยกให้ หลังจากของถึงมือท่าน 7 วันครับ

More Detail
    ผมใช้งานเองครับ รับรองว่าเปิดใช้งานได้ ลากได้ถึง 4.6 ชิว ๆ (น้ำปิดนะครับ) เพิ่งถอดจากเคสมาอุ่น ๆ
    สภาพรบกวนท่านประเมินกันจากรูปเลยครับ แต่ผมใช้งานมาคร่าว ๆ ประมาณ 4 ถึง 5 ปีได้ครับ ประกันทุกอย่างคงไม่เหลือแล้วครับ (รวมถึงแรม ที่บริษัทเขาได้จากเราไปแล้ว)
    ***CPU ผมทำการ Delid (ถอดกระดอง) เพื่อเปลี่ยน silicone ใต้กระดอง เป็น Metal Liquid เรียบร้อยแล้วครับ ส่วนหน้ากระดองที่เห็นมีรอย ๆ เป็นแค่รอยจาก Metal Liquid เท่านั้นครับ ไม่กร่อนไม่ผุไม่อะไรเลย แค่เป็นรอยสีของ Metal Liquid

สิ่งที่ท่านจะได้รับ
    CPU + กล่อง + Heat Sink เดิม ๆ สำหรับ CPU
    ซองกันไฟฟ้าสถิตย์ + ฝาหลัง + กล่องบอร์ดรุ่นอื่น **ไม่มีเสา Wifi-GO นะครับ ผมทำเสาหายไป แต่ตัว Module ยังมีอยู่ครับ
    RAM มีกล่องใสแยกแถว แค่นั้นครับ

เหตุผลการขาย
    ผมเลื่อนมาจับ 6800K , x99 ครับ ก็เลยถอยทั้งเซทมาขาย ยังอุ่นๆ อยู่เลยครับ
    *อยากให้มาลูบมาคลำเอง ส่องด้วยตาตนเอง ก่อนตัดสินใจซื้อครับ ผมไม่หวง ไม่ใช่พ่อค้าคนกลางครับ

เงื่อนไขในการจอง
    มัดจำก่อน (ผมขอ 10% ของยอดซื้อ) หรือ โอนก่อน มีสิทธิ์ก่อนครับ ไม่รับจองปากเปล่า
    * ลำดับการจอง ผมจะดูจาก"เวลาที่ิท่านขอเลขบัญชีไป จากทางไลน์ หรือ ทางโทรศัพท์ ร่วมกับการโอนเงิน"เท่านั้นครับ IB หรือ ตอบกระทู้ ผมจะให้เป็นลำดับหลัง ๆ เพราะไม่สะดวกเช็คทุกชั่วโมงครับ
    ** จากหมายเหตุข้างต้น "การตัดสินลำดับว่าใครจองก่อนหลัง การตัดสินใจโดยผมถือเป็นที่สิ้นสุด" โดยผมจะใช้เกณฑ์ข้างต้นในการตัดสินครับ

*** ถ้าคุยกันแล้วท่านไม่โอเค แค่บอกผมครับ ว่าคุณไม่สนใจสินค้าแล้ว จะได้เปิดโอกาสให้ท่านอื่นเขาซื้อครับ

การจัดส่ง
    Kerry ผมเพิ่งเห็นเดี๋ยวนี้ท้อปแถวบ้านก็ส่งเคอรี่ได้ ผมสะดวกส่งมากครับวิธีนี้
    รับมือ คอนโดผมอยู่ติด BTS วงเวียนใหญ่ครับ อาจได้แค่ช่วงศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ เพราะปกติผมทำงานวิ่งต่างจังหวัดครับ <-- แนะนำวิธีนี้ครับ
    EMS กรณีนี้ ผมจะแพ็คให้หนาแน่นที่สุดครับ แต่หากเกิดความเสียหายระหว่างส่งของ ท่านคือผู้รับความเสี่ยงทั้่งหมดครับ ผมไม่แนะนำวิธีนี้ครับ
    *สำหรับส่งมือ เส้นทางดันต่อไปนี้ ท่านลองสอบถามผมได้ ว่าผมออกจังหวัดดังกล่าววันที่เท่าไหร่ครับ ; สิงห์บุรี สระบุรี ลพบุรี นครสวรรค์ พิษณุโลก อุตรดิตถ์

ติดต่อ(Contact info)

Tel. : 089 924 9943 ม่อน
    Line ID : dealwith.offer

ภาพปลากรอบ
    อยากให้ถ่ายเพิ่ม มุมไหน อะไรยังไง บอกได้ครับเลยครับ จะรีบหาเวลามาถ่ายเพิ่มให้ดูครับ

ประวัติการซื้อขายนะครับ(Selling History)
    ไม่ค่อยมีประวัติ แต่การคดการโกงไม่ใช่สิ่งที่ผมจะทำครับ [สร้างสรรค์สังคมใน OCZ] :3

ขาย // แลกเปลี่ยน (Sold // Exchanged stuff)
    - [ขาย] / [แลกเปลี่ยน] Vapor-X Radeon HD 5770 ,PowerColor Radeon HD5770
    - [ขาย] PowerColor Radeon HD 5770 ไม่มีปัญหาการใช้งานครับผม
    - [ขาย] PS3 Wireless Stereo Headset 7.1 ใช้ได้ทั้ง PS3 PC MAC ครับผม
    - [ขาย] Phenom II x2 560 แปลงร่างได้@Phenom II x4 b60 เปิดหัวแรง ๆ มีบอร์ดด้วยนะ ราคาดีๆ
    - [ขาย] 880GMS-E35 ฝาหลังคู่มืออะไร ครบครับ ราคาดี ๆ มีขายแยกและมัดรวมครับ ^^
    - [ขาย] ปลดระวาง His Radeon HD 6950 ประกันถึง 5/2015 ครับท่าน :3
    - [ขาย] ซาก xperia Z1 ครับผม บอร์ดเสีย แต่อย่างอื่นใช้ได้ เอาไปทำอะไหร่ครับ
    - [ขาย] G.skill RIPJAWS DDR3-1600 PC3-12800 4GB ครับผม
    - [ขาย]/[แลกเปลี่ยน] Asus H233H จอกระจก23" ขายหรืออัพเป็น LED 23"+จ่ายส่วนต่างครับ
    - [ขาย] / [Sell] ปลดระวาง HIS 280X IceQX^2 turbo boost clock ใช้งานเองกับมือ ไม่เคยงอแงครับ
    - [ขาย] ขายสาย HDMI Type C -> HDMI Type A [miniHDMI ไป HDMI อ่ะครับ] มีสายเดียวเท่านั้นนนน
    - [ขาย] ONEPLUS ONE 64GB SANDSTONE มือสอง คนขายใช้งานเองคนเดียวครับ สนใจดูก่อนได้
    - ขายแผ่นรองเม้า steelseries (ไม่มีลิ้งครับ ขายตอนย้ายไปบอร์ดใหม่ ที่ยกเลิกไปแล้ว)
    - Steelseries KANAv2 กับรุ่น DIABLOS III (ไม่มีลิ้งครับ ขายตอนย้ายไปบอร์ดใหม่ ที่ยกเลิกไปแล้ว)
    - [ขาย] แรม5ตัว DDR3 8gb 1600 มีคู่ vengenceCL10 กับ aegisเดี่ยวCL11 และ KVR 2GBคู่นึง มือสอง
    - [ขาย] Oneplus 3 64GB อายุ 14 เดือน ใช้งานเองคนเดียวครับ สนใจเข้ามาดูก่อนได้ [ภาพเยอะครับ]
    - [แลกเปลี่ยน] ผมมี XFX RX480 8GB ref. อยากหาแลกกับ 1060 6GB ครับ รายละเอียดด้านใน
    - [ขาย] ขาย Samsung Galaxy S7 32GB ฺBlackOnyx 2sim//MicroSD ไม่มีกล่องครับ
    - [ขาย] GALAX 980Ti HOF ประกันascenti หมด 05/2019 ครับผม
    - [Sell] ขายแรม Corsair DDR3 16G(8x2) bus1,600 ครับ (มีโปรมัดรวมชิ้นอื่นด้วยครับ)

ตั้งประมูล(Auction stuff)
    - เปิดประมูล router HDD2.5 ปิด 29/03/2556 21:44 ครับผม

รอขาย(on sale)
    - ปล่อยFigure SAO [Asuna] 23cm ของ Taito Limited] Edition

Last edited by monmond; 18 Mar 2018 at 20:02:21.

ดันครับ
    OverclockZone Member Akeyamashi's Avatar

ดันให้ครับ น้องคณะ

Quote Originally Posted by Akeyamashi View Post
    ดันให้ครับ น้องคณะ
    ขอบคุณครับ ว่าแต่ทำไมผมไม่ค่อยคุ้นพี่เลย ฮ่าๆๆ

ดันครับ

ดันครับ

ดันครับผม

ดันครับ

ปรับราคาพิเศษ + ดันครับ

ขออนุญาตดันครับ
    OverclockZone Member ApOlOgY's Avatar

แยกมั้ยครับ เอาแค่ cpu กับ ram

Quote Originally Posted by ApOlOgY View Post
    แยกมั้ยครับ เอาแค่ cpu กับ ram
    ขออภัยครับ ผมไม่อยากแยกบอร์ดกับ cpu ครับ เพราะลง TIM ไป แล้วผมไม่ได้ใส่กาวยึด IHS กับ PCB ของ CPU ครับ ถ้าแยก ผมคงแยกได้แค่แรมครับ
    Last edited by monmond; 2 Mar 2018 at 01:49:53.

ดันก่อนนอนครับ

ดันครับ

ดันยามบ่ายครับ

ดันครับ

PUSHHH

push kub