overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 8 of 8

Thread: ปล่อยเซท(เคย)เทพ มัดรวม i5 3570K + Asus P8Z77 V + CORSAIR 16G (8X2) bus1600 ครับ

monmond's Avatar

Default ปล่อยเซท(เคย)เทพ มัดรวม i5 3570K + Asus P8Z77 V + CORSAIR 16G (8X2) bus1600 ครับ

บุคคลที่ไม่ขอทำธุรกรรมใด ๆ ด้วยมีดังนี้ครับ

- creamnory tel:0914507114 เนื่องจากเบี้ยวนัดลูกค้า ไม่รับสายจนผมต้องโทรตามเป็นสิบ ๆ สาย แล้วสุดท้ายไม่ยอมขาย ไม่บอกเหตุผล อ้างอิงที่นี่ครับ

- เจ้าของเบอร์โทรศัพท์ 0931365221 เจ้าของเบอร์เป็นเสียงผู้ชาย คาดเดาอายุประมาณเด็กมหาวิทยาลัยขึ้นไป เนื่องจากนัดดูของกับผม ในวันที่ 30/11/2560 หลายรอบ ตั้งแต่ช่วงเวลาเที่ยงวัน แล้วขอเลื่อนเวลาเทสของไปเรื่อย ๆ ล่าสุดนัดกันว่าช่วงเวลา 3 ทุ่มจะเข้ามารับ ผมก็รอ ไม่ซื้อผมไม่ว่า ขอแค่คุณบอกว่าไม่เอาแล้ว ก็จบครับ คุณรู้ไหมในช่วงเวลาที่คุณนัดจะดูของ มีลูกค้าท่านอื่นติดต่อมาว่าพร้อมชำระและเข้าดูของ ราคาก็สูงกว่าที่ผมลดราคาให้คุณด้วย 3 เจ้า เสียเวลาชีวิตชิ*หา*พวกเด็กเล่นขายของเนี่ย

Intel? Core? i5-3570K 6M Cache, up to 3.80 GHz
    Asus P8Z77-V Socket 1155
    Vengeance? ? 8GB DDR3 Bus 1600 Memory Kit (CMZ8GX3M1A1600C10) X 2

Product
    Amount
    Specs
    Price/Unit
    More detail
    Promotion

i5-3570K

1

มัดรวมบอร์ดเท่านั้น
    5,250
    ผมใช้งานกับ Metal Liquid(Coollab. PRO) ทั้งในกระดอง และนอกกระดอง
    รอยที่เห็นในรูปเป็นแค่รอย Metal Liquid เท่านั้น ไม่มีผลอะไร
    มีกล่องกับ Heat Sink Stock ให้ครับ

มัดรวมทั้งหมด 8,000 บาทเท่านั้น

P8Z77-V

1

มัดรวมCPUเท่านั้น
    5,250
    มีแค่ตัวบอร์ด กับฝาหลัง +ซองกันไฟฟ้าสถิตย์ครับ
    จะใส่กล่องตัวอื่นไปให้
    ตัวนี้เป็นรุ่นที่มี Wifi-GO นะครับ แต่ผมทำเสาหายไปแล้ว

มัดรวมทั้งหมด 8,000 บาทเท่านั้น

Vengeance? ? 8GB DDR3 1,600

2

ขายคู่เท่านั้น
    3,200
    เป็นแรม 8GB ต่อแถวนะครับ สามารถต่อ Dual Channel ได้ เพราะซื้อรหัสไล่กันมา
    เดิมประกัน LT ของ D-Com แต่ปัจจุบันไม่รู้จะเคลมยังไงครับ

*ทุกรายการ มีจะประกันใจแยกให้ หลังจากของถึงมือท่าน 7 วันครับ

More Detail
    ผมใช้งานเองครับ รับรองว่าเปิดใช้งานได้ ลากได้ถึง 4.6 ชิว ๆ (น้ำปิดนะครับ) เพิ่งถอดจากเคสมาอุ่น ๆ
    สภาพรบกวนท่านประเมินกันจากรูปเลยครับ แต่ผมใช้งานมาคร่าว ๆ ประมาณ 4 ถึง 5 ปีได้ครับ ประกันทุกอย่างคงไม่เหลือแล้วครับ (รวมถึงแรม ที่บริษัทเขาได้จากเราไปแล้ว)
    ***CPU ผมทำการ Delid (ถอดกระดอง) เพื่อเปลี่ยน silicone ใต้กระดอง เป็น Metal Liquid เรียบร้อยแล้วครับ ส่วนหน้ากระดองที่เห็นมีรอย ๆ เป็นแค่รอยจาก Metal Liquid เท่านั้นครับ ไม่กร่อนไม่ผุไม่อะไรเลย แค่เป็นรอยสีของ Metal Liquid

สิ่งที่ท่านจะได้รับ
    CPU + กล่อง + Heat Sink เดิม ๆ สำหรับ CPU
    ซองกันไฟฟ้าสถิตย์ + ฝาหลัง + กล่องบอร์ดรุ่นอื่น **ไม่มีเสา Wifi-GO นะครับ ผมทำเสาหายไป แต่ตัว Module ยังมีอยู่ครับ
    RAM มีกล่องใสแยกแถว แค่นั้นครับ

เหตุผลการขาย
    ผมเลื่อนมาจับ 6800K , x99 ครับ ก็เลยถอยทั้งเซทมาขาย ยังอุ่นๆ อยู่เลยครับ
    *อยากให้มาลูบมาคลำเอง ส่องด้วยตาตนเอง ก่อนตัดสินใจซื้อครับ ผมไม่หวง ไม่ใช่พ่อค้าคนกลางครับ

เงื่อนไขในการจอง
    มัดจำก่อน (ผมขอ 10% ของยอดซื้อ) หรือ โอนก่อน มีสิทธิ์ก่อนครับ ไม่รับจองปากเปล่า
    * ถ้าคุยกันแล้วท่านไม่โอเค แค่บอกผมครับ ว่าคุณไม่สนใจสินค้าแล้ว จะได้เปิดโอกาสให้ท่านอื่นเขาซื้อครับ

การจัดส่ง
    Kerry ผมเพิ่งเห็นเดี๋ยวนี้ท้อปแถวบ้านก็ส่งเคอรี่ได้ ผมสะดวกส่งมากครับวิธีนี้
    รับมือ คอนโดผมอยู่ติด BTS วงเวียนใหญ่ครับ อาจได้แค่ช่วงศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ เพราะปกติผมทำงานวิ่งต่างจังหวัดครับ <-- แนะนำวิธีนี้ครับ
    EMS กรณีนี้ ผมจะแพ็คให้หนาแน่นที่สุดครับ แต่หากเกิดความเสียหายระหว่างส่งของ ท่านคือผู้รับความเสี่ยงทั้่งหมดครับ ผมไม่แนะนำวิธีนี้ครับ
    *สำหรับส่งมือ เส้นทางดันต่อไปนี้ ท่านลองสอบถามผมได้ ว่าผมออกจังหวัดดังกล่าววันที่เท่าไหร่ครับ ; สิงห์บุรี สระบุรี ลพบุรี นครสวรรค์ พิษณุโลก อุตรดิตถ์

ติดต่อ(Contact info)

Tel. : 089 924 9943 ม่อน
    Line ID : dealwith.offer

ภาพปลากรอบ
    อยากให้ถ่ายเพิ่ม มุมไหน อะไรยังไง บอกได้ครับเลยครับ จะรีบหาเวลามาถ่ายเพิ่มให้ดูครับ

ประวัติการซื้อขายนะครับ(Selling History)
    ไม่ค่อยมีประวัติ แต่การคดการโกงไม่ใช่สิ่งที่ผมจะทำครับ [สร้างสรรค์สังคมใน OCZ] :3

ขาย // แลกเปลี่ยน (Sold // Exchanged stuff)
    - [ขาย] / [แลกเปลี่ยน] Vapor-X Radeon HD 5770 ,PowerColor Radeon HD5770
    - [ขาย] PowerColor Radeon HD 5770 ไม่มีปัญหาการใช้งานครับผม
    - [ขาย] PS3 Wireless Stereo Headset 7.1 ใช้ได้ทั้ง PS3 PC MAC ครับผม
    - [ขาย] Phenom II x2 560 แปลงร่างได้@Phenom II x4 b60 เปิดหัวแรง ๆ มีบอร์ดด้วยนะ ราคาดีๆ
    - [ขาย] 880GMS-E35 ฝาหลังคู่มืออะไร ครบครับ ราคาดี ๆ มีขายแยกและมัดรวมครับ ^^
    - [ขาย] ปลดระวาง His Radeon HD 6950 ประกันถึง 5/2015 ครับท่าน :3
    - [ขาย] ซาก xperia Z1 ครับผม บอร์ดเสีย แต่อย่างอื่นใช้ได้ เอาไปทำอะไหร่ครับ
    - [ขาย] G.skill RIPJAWS DDR3-1600 PC3-12800 4GB ครับผม
    - [ขาย]/[แลกเปลี่ยน] Asus H233H จอกระจก23" ขายหรืออัพเป็น LED 23"+จ่ายส่วนต่างครับ
    - [ขาย] / [Sell] ปลดระวาง HIS 280X IceQX^2 turbo boost clock ใช้งานเองกับมือ ไม่เคยงอแงครับ
    - [ขาย] ขายสาย HDMI Type C -> HDMI Type A [miniHDMI ไป HDMI อ่ะครับ] มีสายเดียวเท่านั้นนนน
    - [ขาย] ONEPLUS ONE 64GB SANDSTONE มือสอง คนขายใช้งานเองคนเดียวครับ สนใจดูก่อนได้
    - ขายแผ่นรองเม้า steelseries (ไม่มีลิ้งครับ ขายตอนย้ายไปบอร์ดใหม่ ที่ยกเลิกไปแล้ว)
    - Steelseries KANAv2 กับรุ่น DIABLOS III (ไม่มีลิ้งครับ ขายตอนย้ายไปบอร์ดใหม่ ที่ยกเลิกไปแล้ว)
    - [ขาย] แรม5ตัว DDR3 8gb 1600 มีคู่ vengenceCL10 กับ aegisเดี่ยวCL11 และ KVR 2GBคู่นึง มือสอง
    - [ขาย] Oneplus 3 64GB อายุ 14 เดือน ใช้งานเองคนเดียวครับ สนใจเข้ามาดูก่อนได้ [ภาพเยอะครับ]
    - [แลกเปลี่ยน] ผมมี XFX RX480 8GB ref. อยากหาแลกกับ 1060 6GB ครับ รายละเอียดด้านใน
    - [ขาย] ขาย Samsung Galaxy S7 32GB ฺBlackOnyx 2sim//MicroSD ไม่มีกล่องครับ
    - ขาย GALAX 980Ti HOF ประกันascenti หมด 05/2019 ครับผม

ตั้งประมูล(Auction stuff)
    - เปิดประมูล router HDD2.5 ปิด 29/03/2556 21:44 ครับผม

รอขาย(on sale)
    - ปล่อยFigure SAO [Asuna] 23cm ของ Taito Limited] Edition

Last edited by monmond; 2 Mar 2018 at 15:46:01.

ดันครับ

ดันก่อนนอนครับ

ดันครับ

ดันครับผม ปรับราคาพิเศษครับ

ดันครับ

push

ดันครับ

Bookmarks

Bookmarks