Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูหน่อยคับ ทำไมมันวิ่งแค่ 8x

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูหน่อยคับ ทำไมมันวิ่งแค่ 8x

ทั้งๆที่ผมก็เสียบที่ช่อง primary(ช่องบน)
    ผมใช้ NF4 SLI INFINITY

ดันให้
    ไม่รู้เหมือนกัน
    รอท่านถัดไป

Comment

แล้วต่อ SLI หรือเปล่า

Comment

ป่าวคับ 6200 อันเดียวโดดๆ

Comment

เสียบ Slot ไหนอ่ะ ลืมเสียบสายหรือการ์ดอะไรหรือป่าว

Comment

อืม ผมจะบอกว่าถ้าไม่ต่อ SLI บอร์ดรุ่นนี้จะ ได้ 8X ครับ

แต่เท่าที่ผมลองดู 8X กับ 16X ความเร็วก็ไม่ต่างกันครับ ถ้าไม่ใช้การ์ด VGA เทพ

ตอนแรกที่ผมใช้ก็งงเหมือนกัน

Comment

แต่ของผมสงสัย ว่าทำไม IRQ ของ Memory Controller มันไม่ Assign มาให้อะครับ

รบกวนท่าน Benzmore ช่วยดูนิดนึงนะครับ มันจะอยู่หลังหน้า Bios

ว่าเป็นเหมือนผมหรือป่าว

ตามรูปที่วงกลมสีเหลือง

Comment

เด๋วจะช่วยดูให้นะคับ

Comment

Originally posted by cap_zone View Post
                  อืม ผมจะบอกว่าถ้าไม่ต่อ SLI บอร์ดรุ่นนี้จะ ได้ 8X ครับ

แต่เท่าที่ผมลองดู 8X กับ 16X ความเร็วก็ไม่ต่างกันครับ ถ้าไม่ใช้การ์ด VGA เทพ

ตอนแรกที่ผมใช้ก็งงเหมือนกัน
                  แบบนี้นี่เอง!!!

Comment

ไม่ทราบว่าของท่านเป็นเหมือนผมป่าวครับ

Comment

ของผมมันไม่ขึ้นอ่ะคับ
                      แต่บางทีก็ขึ้นแต่ว่าเร็วมั่กมาก
                      แบบว่าเร็วจนดูไม่ทันอ่ะคับ
                      ว่าแต่ผล oc 3200 เป็นงัยบ้างเหรอ
                      ขอทราบรายละเอียดหน่อย
                      เผื่อเป็นแนวทาง
                      Last edited by benzmore; 23 Feb 2007, 23:14:51.

Comment

ท่านต้องกด ปุ่ม Pause Break บน Keyboard ครับ มันถึงจะหยุดทัน และได้ดูทัน
                        กดตั้งแต่ตอน boot bios เสร็จเลย ถ้ายังไม่ถึงหน้าที่ว่าก็กด enter ไปก่อน แล้วเมื่อจะถึงหน้านี้ก็กดPause Break อีกครั้งครับ

ส่วนเรื่อง CPU ก็มีแต่ช้ำใจอิอิ เอา 3200+ มาแต่ใช้ได้ที่ความเร็วเท่า 3000+ เลย อุตส่าส่อง week ที่เขาว่าดันได้ดีแล้ว Week 0601 ไม่รู้ว่าตันที่ board ป่าว เพราะมันปรับไฟ LDT ไม่ได้อะ

260*10 ครับ
                        หรือ 306*8.5 ก็ได้ ไฟ 1.65 แรมทดที่133 2.5-3-3-8 2.6V มันจะทำงานที่ bus 200 พอดี
                        Htt *3
                        Cool quiet ปิด

ลองดูนะครับ ผลเป็นไงบอกด้วยนะ
                        Last edited by cap_zone; 24 Feb 2007, 01:12:00.

Comment

ท่านใช้แรมไรอ่ะคับ
                          ของผม ถึง 260*10 ทดแรม ก็เอ่อตลอดเหมือนกันคับ
                          ตอนนี้เลยอยู่ที่ 240*10 1:1 ไฟ 1.4
                          ลอง 300*9 แต่ไม่เสถียรอ่ะคับ
                          Last edited by benzmore; 24 Feb 2007, 12:27:19.

Comment

เง้อ!!!

Comment

ดูของท่าน nicolas ซิคับ เห็นแล้วอิจฉา

Comment

Working...
                              X