Announcement

Collapse
No announcement yet.

คือ..เพื่อนผมเค้าลืมแฮนดี้ไดว์ไว้ในกระเป๋ากางเกงแล้วเอาไปซักแฮนดี้ไดว์เพื่อนผมมันจะยั

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เคยเหมือนกัน 2 อัน มันหลุดจากกระเป๋าไป เก๊ง ก๊อง ในถังซักด้วย

เอามาวางตากลม 3 วัน แล้วเสียบ

ใช้ได้ทั้งสองเช่นกันครับ

(แต่ไอ้ที่ใช้ๆ แล้วเสียเองเนี่ย โคดเคือง)

Comment

อันนี้ก็แล้วแต่ดวงนะครับ
      ใครดวงดีก็ดีไป
      แต่ของผม มันใช้ได้ครับ
      ลงถังซึกถ้า แล้วลืมไปเลย
      ตอนแรก คิดว่ามันหายไปแล้ว
      พอหยิบกางเกงมาใส่ถึงได้เจอ
      พอลองเอามาเสียบ...
      โอ้ว... มันยังมีชีวิตอยู่

Comment

รุ่นเทพจะไม่พัง

รุ่นขี้กาก จะพังทันที

Comment

ตามนั้น ลุ้นในถังข้าวสารครับ

Comment

แล้วแต่ดวงแหะ ของเพื่อนเคยลงไปซักกับผ้าเหมือนกันเอาขึ้นมาทิ้งไว้ให้มันแห้งแล้วไปเสียบใช้ได้ซะงั้นข้อมูลก็ครบ
            แต่ถ้าผมเป็นแบบนั้นคงรีบเช็ดให้แห้งไปทิ้งไว้ในถังข้าวสารให้มันดูดความชื้นแล้วก็วัดดวงกันต่อไป

Comment

ดวงล้วนๆๆ

Comment

ของผมของ Apacer 4 GB รุ่นสีขาวฝาสีดำผ่านการเอาลงปั่นในเครื่องซักผ้ามาแล้วครับแถมด้วยโดนอบแห้งร้อนอีกสาเหตุเพราะลืมเอาออกก่อนส่งผ้าไปซักครับ ยังกลับเอามาเสียบใช้งานได้เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นครับ ^^; อีกรอบนึงก็เอาใส่กระเป๋าไว้แล้วดันออกไปเดินเล่นข้างนอกตอนช่วงสงกรานต์ครับ เรียบร้อยเลยเปียกเละเทะแถมโดนน้ำเย็นแบบผสมน้ำแข๊งด้วยก็เอากลับมาวางทิ้งไว้เฉยๆสักพักเสียบใช้งานได้เหมือนเดิมครับ ทนจริงๆยี่ห้อนี้

Comment

เคยใช้ Apecer 128Mb สมัยที่มันอันละพันกว่า
                  ทำตกชักโครกทุกวันนี้มันก็ยังใช้ได้อยู่ 6 ปีแล้วมั้ง
                  ของสมัยก่อนนี่มันคุณภาพจริงๆ...

Comment

ถ้าแห้งแล้วก็เสียบได้เลย ไม่เป็นไรครับ

Comment

ผมก็ลืมไม่ต่ำไว้ ซักไปเป็น10ครั้งก็ยังไม่พังเลย

Comment

พูดจิงๆโอกาศพังน้อยมาก เพราะอุปกรณ์มันกันน้ำได้หมด ยกเว้นพอโดนนำ้แล้วเอามาเสียบเลยมันจะพังต้องรอแห้งก่อน

Comment

คิงเม็ก สีขาว 2 จิ๊ก ลงถังไปครั้ง1 ใช้ได้ปกติ
                          แต่เสียบคอมอยู่ลืม ดิส..เบิล ดันเสีย อย่างแรกน่าพังกว่า ดันพังอย่างหลัง กำแท้

Comment

รายงานผลครับ
                            เสียบแล้ว..............................

ใช้งานได้ปรกติครับเฮ้อ โล่งอก 555

ขอบคุณคุณอะตอมนะครับที่ช่วยโพสให้อิอิ

ขอบคุณท่านๆทั้งหลายที่ช่วยแนะนำ

Comment

ไม่เท่าไรครับดีกว่าลืมเมียตอนซักผ้า เรากลับมามันด่าเละ

Comment

Working...
                              X