***ถ้าผิดห้องย้ายเลยครับ***

มีคอมเก่าตัวนึงเอามาให้เช็ค สเปกดังนี้
E5300 + ram 2GB + HD4670 /512MB , วิน7 32 บิท

อาการที่ให้มาเช็คคือจอฟ้า ผมดูแล้วไม่น่าจะมีปัญหาฮาร์ดแวร์ เจอไวรัสเลยจับลงวินโดว์ใหม่
แล้วลองเล่น reflex ดูแล้วมันไม่ค่อยลื่นน่ะครับ ( บังคับ ฮ.) ดู FPs แล้วไม่ได้ที่ 60 ตลอด ดูไม่ค่อยสมูทเลย
( เจ้าของเครื่องเค้าเล่นพวกนี้อยู่ )

ก็เลยสงสัยว่ามันกินสเปกขนาดนี้เลยเหรอ แต่ลองเล่นเกมอื่นอย่าง NFS ก็ได้เฟรมเรตตามที่ควรนะ
RC sim อีกตัวที่ลองคือ phoenix RC อันนี้ลื่นกว่า แต่รู้สึกฉากมันไม่สวยเท่า

ส่วน realflight อันนี้ไม่ได้ลอง สาย sim ไม่รองรับ
ใครเคยเล่นแนวนี้บ้าง RC sim รบกวนถามหน่อยครับว่าปกติไหม ? ผมไม่คิดว่ามันจะกินสเปกมาก
หรือว่าฮาร์ดแวร์มีปัญหา

ขอบคุณครับ