ปัญหา คือ เสียบ ex. harddisk แล้วไม่อ่านครับ คาดว่าเกิดจากไฟไม่พอ เพราะลองเอา ex.HDD ไปเสียบเครื่องอื่น ก็ใช้งานได้ปกติ

ใช้ PSU HX750 ไฟ 3.3 V ชอบหล่นไปอยู่ 3.20 - 3.10 บ้างครั้ง ดึงสาย 24 pin ออก แล้วเสียบใหม่ ก็หายเป็นปกติ

เลยสันนิษฐานมา m/b ไปแล้ว ใช้รุ่น 880GA-UD3h ซึ่งเก่ามากแล้ว

พอจะมีทางแก้ไขไหมครับ ไม่แน่ใจว่าเกิดจาก MB / PSU

ปล. ปัจจุบัน ต่อ HDD 4 ลูก + 1 PSU การ์ดจอ 7770 1 ใบ จำนวนวัตน์ น่าจะเหลือๆ อาการเอ๋อ อื่นๆ ไม่มี มีแค่มันมองไม่เห็น
ex. hdd แต่ก่อนนี้ใช้ได้ปกติ ครับ ลงวินโดว์ใหม่ ก็ไม่หายครับ